IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Điều trị lao

dinh19902003

Thành viên tích cực
Bố em đi khám sức khỏe thì phải chụp X-quang 2 lần do phổi bố em có 1 vết nhưng bác sĩ không xác định được. Sau 2 lần chụp phim họ bắt bố em đi citi sau đó họ bắt thử đàm. Bây giờ thì phải uống thuốc. Trong hồ sơ khám sức khỏe thì họ chỉ ghi là theo giõi lao nhưng bố em không bị lao. Bố em hút thuốc đã lâu nhưng bỏ được 1 năm. Trước ngày phỏng vấn khoảng nửa năm thì bố em lại hút thuốc lại. Cho em hỏi điều trị lao mà vẫn hút thuốc có được không ? Cách điều trị như thế nào là tốt nhất ? Ngày nào mình cũng phải tới bệnh viện chợ rẫy để uống thuốc hết à ? Gia đình em nói đi khám sức khỏe thì phải bỏ thuốc đi nhưng bố em không chịu. Xin cho em lời khuyên

Ðề: điều trị lao

Tôi cũng đang có sự thắc mắc trong vấn đề này , trước kia tôi bị bệnh phổi (tổn thương phổi , Kg phải bị lao phổi ) đã điều trị 8 tháng hết bệnh nhưng sau vài lần đi chụp phổi thì vẩn còn vết sẹo ,xin nói rỏ là tôi vẩn còn hút thuốc vì Kg bỏ dc ,nếu đi chụp hình phổi mà Kg có lao phổi , nhưng vết sẹo trên phổi thì có dc gọi là phổi tốt Kg có vấn đề gì Kg , còn thử đàm tôi đi thử ở Đơn vị Phòng chống lao thì vẩn là kết quả tốt , xin các bạn có kinh nghiệm hay gặp trường hợp này cho tôi xin dc biết mình sẻ phải làm thế nào , cám ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Tôi cũng đang có sự thắc mắc trong vấn đề này , trước kia tôi bị bệnh phổi (tổn thương phổi , Kg phải bị lao phổi ) đã điều trị 8 tháng hết bệnh nhưng sau vài lần đi chụp phổi thì vẩn còn vết sẹo ,xin nói rỏ là tôi vẩn còn hút thuốc vì Kg bỏ dc ,nếu đi chụp hình phổi mà Kg có lao phổi , nhưng vết sẹo trên phổi thì có dc gọi là phổi tốt Kg có vấn đề gì Kg , còn thử đàm tôi đi thử ở Đơn vị Phòng chống lao thì vẩn là kết quả tốt , xin các bạn có kinh nghiệm hay gặp trường hợp này cho tôi xin dc biết mình sẻ phải làm thế nào , cám ơn rất nhiều
Hi Le_bac49, hầu hết các trường hợp khi đi KSK, chụp hình phổi mà có vết đều buộc phải thử đàm để xác định có vi trùng lao hay không để điều trị. Bác nên chuẩn bị trước tinh thần và tham khảo thêm trong chuyên mục này nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=118

Chúc bác may mắn.

Cám ơn quaidan thật nhiều vậy bây giờ tôi phải chuẩn bị sự cực khổ vì cái lá phổi có vấn đề , đây sẻ là tiền khỗ sở chuẩn bị cho sự hậu buồn bả sau này trên đất Mỹ ( nếu được visa ) ôi , tất cả vì gia đình mà thôi , cám ơn bạn rất nhiều

Nguyễn Văn Kỳ

Thành viên mới
Cho mình hỏi mình đi lấy đàm mà lấy không được mình cũng làm theo hướng dẫn nhưng cũng không được vậy còn cách nào không