đừng làm đau máu mũ , ruột rà .

vuthangsi

Ban điều hành
Bài viết của một người VỢ khuyên CHỒNG mình .(trích từ báo NGƯỜI LAO ĐỘNG )

Đừng làm đau máu mủ, ruột rà!Thứ Bảy, 23/03/2013 21:59

Mấy năm rồi cô em út mới về đám giỗ má. Nhà xa, gia cảnh khó khăn nên có muốn hiếu thảo thì cô ấy cũng không thể vẹn tròn.
Năm nay, em phải gọi điện nói mãi, cô ấy mới chịu về. Mặc cảm nghèo khó khiến đứa em chịu nhiều thiệt thòi nhất trong nhà rụt rè, không dám ăn, không dám nói... Đã vậy mà anh hai, chị hai cứ nặng nhẹ, trách móc đủ điều.

Ngày giỗ má là dịp anh em đoàn tụ. Chuyện cúng kiếng ai khá thì lo nhiều, ai nghèo thì lo ít, miễn sao người nào cũng nghĩ đến cha mẹ là tốt rồi. Thế mà hết anh chị hai lại đến anh rầy la cô út và vứt trả lại tiền mà cô ấy muốn được góp cùng anh chị để cúng má.

Như vậy có quá đáng không anh? Em là chị dâu mà còn thấy bất nhẫn trong lòng. Người nghèo rất hay tự ái. Anh quên là em đã từng dặn anh có muốn cho tiền cô út thì cũng phải khéo léo, tế nhị; đừng để cô ấy mặc cảm. Vậy mà anh cứ bô lô, ba la rồi ném tiền trước mặt em gái như thể bố thí. Làm sao cô ấy có thể cầm lấy sự miệt thị, rẻ khinh như thế của những người mang danh là máu mủ, ruột rà? Nếu là mình, em cũng sẽ không nhận. Của cho không bằng cách cho, giúp em út như thế còn làm cô ấy đau hơn là đánh, mắng...

Dẫu biết em út có lỗi vì làm ăn không cẩn thận, đến nỗi mất cửa, mất nhà, nợ nần phải bỏ xứ nhưng mình là anh chị, không giúp được thì chớ, lại còn làm cô ấy khổ thêm thì có xứng đáng làm anh, làm chị hay không? Có ai dám chắc suốt cả cuộc đời mình không mắc sai lầm?

Không thể nói trước được điều gì đâu anh. Hôm nay, ta giàu sang, sung sướng thế này nhưng ngày mai biết có còn giữ được hay không? Vậy nên, cái tình với nhau mới là quan trọng. Giữ được sợi dây yêu thương, gắn bó anh em mới là việc nên làm. Sẽ không thừa khi em nhắc anh lần nữa: Đừng có ruột bỏ ra, da lấy vào như vậy.
Anh có làm được không?

hoang1951

Thành viên tích cực
Ðề: đừng làm đau máu mũ , ruột rà .

@vuthangsi dọc bài này mà thấy rất dau lòng .không thể cầm dược nước mắt . mình nhìn thấy hình ảnh của dứa con út mình vì nghèo mà bị anh ruột và chị dâu dai nghiến dủ diều dến vì lam an không có tiền ,còn nợ dủ chổ dến nổi nó tủi thân ..buồn ..và dẩn dến kết cuộc nó ra di mãi mãi rời xa thế gian này về cõi vĩnh hằng mà còn ngẹn ngào dâu xót thử hỏi tại sao ..?khi anh nó nhận ra ruột rà thì dã quá muộn ..:2:

vuthangsi

Ban điều hành

@vuthangsi dọc bài này mà thấy rất dau lòng .không thể cầm dược nước mắt . mình nhìn thấy hình ảnh của dứa con út mình vì nghèo mà bị anh ruột và chị dâu dai nghiến dủ diều dến vì lam an không có tiền ,còn nợ dủ chổ dến nổi nó tủi thân ..buồn ..và dẩn dến kết cuộc nó ra di mãi mãi rời xa thế gian này về cõi vĩnh hằng mà còn ngẹn ngào dâu xót thử hỏi tại sao ..?khi anh nó nhận ra ruột rà thì dã quá muộn ..:2:
Chào anh HOANG1951.
Trứơc hết ,cùng chia sẽ nổi niềm này với anh .
Mổi cây mổi hoa , mổi nhà mổi cảnh anh ạ. Trong cái xã hội này còn biết bao cảnh đời bi thảm , chỉ có điều là mình chưa biết đến đó thôi .Nhưng phải chấp nhận chứ biết làm sao được .
Có những cái khi ở trong tầm tay mình thì thấy bình thường , nhưng khi mất đi rồi thì bổng chợt nhận ra là quý giá biết bao .
Làm người mà sao có thể lúc nào cũng hoàn hão được , Cũng có lúc phải sai lầm chứ .
Khổ nổi là lúc nhận ra được cái sai lầm của mình , thì cũng là lúc không còn có cơ hội để sữa chữa khắc phục được nữa .đó mới thực sự là bi thảm , anh ạ .
Bây giờ khi đã trở thành một ký ức đau buồn , thật khó mà nguôi ngoai quên được .
Nhưng cho dù có bi thảm , đau buồn cách mấy thì cũng phải ráng nén lại mà đi qua nó , hướng về phía trước mà sống .ĐI QUA NÓ KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ QUÊN NÓ , mà để tự yên lòng mình , đừng để nó dằn vặt mình , khổ cho mình mà còn khổ cho cả người xung quanh mình nữa .
Anh nên để nó đi qua , và cũng đừng bao giờ quên nó .
chào anh .

hoang1951

Thành viên tích cực

@vuthanhsi mình rất cảm ơn những lời an ủi và dộng viện của bạn .mình dã và dang cố gắng vượt qua nỗi dâu này bạn à .nó giống như một dấu vết còn mãi với thời gian .mình muốn quên cũng rất khó .có 1 người bạn từng nói với mình câu này :
-trong cuộc sống ai ai cũng dã từng niếm dủ cay ,dắng ,ngọt , bùi nhưng mỗi người niếm trải theo mỗi cách khác nhau anh ạ và anh hãy cố vượt qua dược nó .
*uh hình như hôm bữa mình có dọc 1 bài viết của ông nào dánh giá vuthanhsi ra vẻ gì dó ông ta không phuc gì dó mình không nhớ rỏ lắm .với bài này thì mình thấy 1 vuthangsi dầy tình cảm và người rất nhiều cảm súc .mình cũng thấy vui vì dã chia sẽ .

vuthangsi

Ban điều hành

@vuthangsi mình rất cảm ơn những lời an ủi và dộng viện của bạn .mình dã và dang cố gắng vượt qua nỗi dâu này bạn à .nó giống như một dấu vết còn mãi với thời gian .mình muốn quên cũng rất khó .có 1 người bạn từng nói với mình câu này :
-trong cuộc sống ai ai cũng dã từng niếm dủ cay ,dắng ,ngọt , bùi nhưng mỗi người niếm trải theo mỗi cách khác nhau anh ạ và anh hãy cố vượt qua dược nó .
*uh hình như hôm bữa mình có dọc 1 bài viết của ông nào dánh giá vuthangsi ra vẻ gì dó ông ta không phuc gì dó mình không nhớ rỏ lắm .với bài này thì mình thấy 1 vuthangsi dầy tình cảm và người rất nhiều cảm súc .mình cũng thấy vui vì dã chia sẽ .
Nếu bạn cảm thấy vui vì sự chia sẽ này của tôi , thì tôi cũng vậy .
Mổi người đều nếm trãi sự cay ,đắng , ngọt , bùi theo mổi cách khác nhau , khi đối diện với từng hoàn cảnh .
Có người phãn ứng tiêu cực , nhưng cũng có người biết đón lấy sự thất bại , để thay đổi hoàn cảnh của mình được tốt lên .
Còn về cái mà anh dùng từ ĐÁNH GIÁ , thật ra là người ta chưi mình đó anh ạ .
Đôi khi cũng cần có những va chạm như vậy , để mình tự hiểu mình hơn .
Từ lúc ban đầu tham gia diển đàn XUATNHAPCANH này , tôi hoàn toàn không biết một cái gì về di trú định cư cả .Và tôi được các anh chị em trên diển đàn này , những ngưởi đi trước , hướng dẫn giải đáp cho tôi . Ho làm việc này với cả sư nhiệt tình vô tư , KHÔNG CÓ MỘT TÍNH TOÁN GÌ CẢ .
Cho đến hôm nay , tôi cũng biết được chút ít kiến thức về di trú , và tôi cũng trã lời những gì mà mình biết cho các anh chị em thành viên mới vào sau này , những gì mà họ chưa biết .
Tôi xem đây như là một cách để trã ơn nghĩa cho những người đã giúp mình trước đây , vì đây cũng là tâm nguyện của những người thành lập diển đàn này .
Có thể trong cách hành văn của mình nó khô khan , không bóng bẩy , chào hỏi thế này thế nọ .
nên cũng có người hiểu lầm ,nhưng tôi cũng không quan tâm lắm , về việc người ta đánh giá như thế nào về mình .Không chỉ riêng ở diển đàn này thôi , mà cả ở ngoài xã hội , nếu lúc nào cũng lo là người ta sẽ nghĩ mình thế này , thế nọ ,rồi phải uốn nắn suy nghĩ , hành động của mình theo ý họ , thì mình chẵng còn là mình nữa , mà chỉ là bản photo copy của ai đó thôi ,anh ạ .
Hy vọng tôi sẽ là người nhiều cảm xúc , tình cảm như anh đã nghĩ về tôi .
chào anh .

vuthangsi

Ban điều hành

Một khi đã từng nếm qua nhiều vị cay, đắng, ngọt, bùi rồi thì tất cả xem như một trò hề của thế gian, nhìn đâu đâu cũng thấy nó cả. Để tâm làm chi cho mất thời gian quý báo còn lại khi cuộc sống đã quá nữa đời người.

Vuthangsi là một con người, một nhà thơ, một nhà văn vào giúp những thành viên XNC hiểu thêm về di trú, là 1 con người cho nên Vuthangsi đôi lúc cũng phải quạo chứ và khi quạo làm cho người khác nổi điên, nhưng khi hết quạo lại làm thơ cười hả hê, huề cả làng.

như Laoquau ta tự quạo mình mỗi ngày thì đã sao đâu nào? :21::21::21:
Chào bác LAOQUAU .(mổi lần gõ nickname của bác muốn đơ cái ngón tay luôn )
THANKS BÁC đã có lời nhận xét .
Nhà thơ nhưng thuộc dạng thơ thẩn bác ạ .Vuthangsi cũng là một con người có đầy đủ hỉ, nộ ,ái ......như những người khác thôi bác ạ.
Vì vậy đôi lúc cũng nổi điên lên , chắc có lẽ bác cũng đã biết .Nhưng cũng may là mình vẫn còn biết dừng lại cơn điên này kịp thời .
CÓ NGƯỜI NÓI RẰNG , KHI CƠN GIẬN DỮ ẬP ĐẾN VỜI BẠN , THÌ HẢY UỐNG NƯỚC LẠNH VÀO THẬT NHIỀU , CƠN GIẬN SẼ TRÔI THEO DÒNG NƯỚC , XUỐNG CÁI BAO TỬ , THẾ LÀ HẾT GIẬN .
Không biết cha nội nào nói cái câu này , nhưng Vuthangsi nghĩ chắc cha này hay bị vợ đánh lắm hay sao đó , mà lại đưa ra cái kinh nghiệm trời ơi đất hởi như vậy .Vậy mà có khi cũng tin chớ , đúng là dại thiệt .
Thế còn những người hay QUẠU thì sao đây ? mổi khi QUẠU lên , không biết có kiếm chai nước lạnh nào để uống không ?Chắc kiếm chai bia uống , tội gì uống nước lạnh ,đau bụng
Cái này là phải hỏi bác LAOQUAU mới biết được à nha .:21::21::21::21::21:

hthaith

Thành viên tích cực

............................
CÓ NGƯỜI NÓI RẰNG , KHI CƠN GIẬN DỮ ẬP ĐẾN VỜI BẠN , THÌ HẢY UỐNG NƯỚC LẠNH VÀO THẬT NHIỀU , CƠN GIẬN SẼ TRÔI THEO DÒNG NƯỚC , XUỐNG CÁI BAO TỬ , THẾ LÀ HẾT GIẬN .
Không biết cha nội nào nói cái câu này , nhưng Vuthangsi nghĩ chắc cha này hay bị vợ đánh lắm hay sao đó , mà lại đưa ra cái kinh nghiệm trời ơi đất hởi như vậy .Vậy mà có khi cũng tin chớ , đúng là dại thiệt .
...................

Tui nói chứ ai. Bị Dzợ...lên gối, xuống cùi chỏ biết bao lần mới...sáng láng đầu óc nghĩ ra câu đó bác Vuthangsi. Hổng tin cứ call hòi...Tui thử xem.

hthaith

Thành viên tích cực

...................

Tui nói chứ ai. Bị Dzợ...túm đầu, lên gối, xuống cùi chỏ biết bao lần mới...sáng láng đầu óc nghĩ ra câu đó bác Vuthangsi. Hổng tin cứ call hòi...Tui thử xem.

vuthangsi

Ban điều hành

...................

Tui nói chứ ai. Bị Dzợ...túm đầu, lên gối, xuống cùi chỏ biết bao lần mới...sáng láng đầu óc nghĩ ra câu đó bác Vuthangsi. Hổng tin cứ call hòi...Tui thử xem.
Chào bác HTHAITH .
Lâu quá từ hôm tết tới giờ mới thấy bác đăng đàn .Tưỡng là bác buồn chuyện gì hay giận hờn ai đó mà không chịu online XNC.
Câu này là của bác nói thiệt sao?
Hõng lẽ cả bác HTHAITH , bác LAOQUAU đều đã từng bị vợ lên gối , túm đầu , thúc cùi chỏ à ......?
Mà có thường xuyên bị vậy không ? thường là một ngày bị mấy lần .:21::21:
Nếu có vậy thì mình cũng nhịn đi bác ạ . một câu nhịn chín câu lành .Mà Vợ đánh thì có đau đớn gì đâu , cứ coi như là đang đấm lưng cho mình vậy .
Không cần phải CALL hỏi lại , bác HTHAITH nói thì Vuthangsi tin rồi .
Nghĩ sao mà vừa THƯơNG , vừa TỘI NGHIÊP , Mà cũng vừa MỪNG cho hai bác .
THƯƠNG CHỒNG CHO ROI CHO VỌT .
GHÉT CHỒNG CHO NGỌT CHO NGÀO .
Cầu chúc cho hai bác có nhiều sức khỏe , để luôn vượt qua được những trận đòn roi của VỢ nha .:20::20::20::20::20:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Không có thời gian lấy chai nước lạnh để uống, khi vợ đè ra quýnh là laoquau ta, miệng sẽ la bài hãi, tay quơ tứ phía, chân nhãy lò cò cho đến khi vã mồ hôi cha mồ hôi mẹ, đi xối vài sô nước lạnh là hết quạo ngay, sẽ lấy lại sức, chạy ra rượt lại bã chạy té sông luôn. :24::24::24:
Trời,cái này mới ngộ à nghen???Ở trong nhà mà lại có dzụ "chạy té sông luôn"!!!Chắc là laoquau viết lộn rồi,có lẽ như thế này mới đúng nè:
[Không có thời gian lấy chai nước lạnh để uống, khi vợ đè ra quýnh là laoquau ta, miệng sẽ la bài hãi, tay quơ tứ phía, chân nhãy lò cò cho đến khi vã mồ hôi cha mồ hôi mẹ, đi xối vài sô nước lạnh là hết quạo ngay, sẽ lấy lại sức, chạy ra rượt lại bã chạy té LÊN GIƯỜNG luôn.]

hoang1951

Thành viên tích cực

@ vuthanhsi Nếu bạn cảm thấy vui vì sự chia sẽ này của tôi , thì tôi cũng vậy .
Mổi người đều nếm trãi sự cay ,đắng , ngọt , bùi theo mổi cách khác nhau , khi đối diện với từng hoàn cảnh .
Có người phãn ứng tiêu cực , nhưng cũng có người biết đón lấy sự thất bại , để thay đổi hoàn cảnh của mình được tốt lên .
Còn về cái mà anh dùng từ ĐÁNH GIÁ , thật ra là người ta chưi mình đó anh ạ .
* theo mình nghĩ là dù thế nào di chăng nữa trên diễn dàn xnc mở ra giúp dở mọi người như vậy mà không nói lời thanks thì thôi còn moi cái này sọ cái kia dể làm gì ?trong cuộc sống dôi khi thì phải gặp gở ,giao lưu ,ăn uống giải trí với nhau dể cho cuộc sống này vui vẻ . giảm stress sống có mục dích lí tưởng... chứ tối ngày hu hú 1 mình ,không giao tiếp ăn nhậu với bạn bè gia dình ..dối tác làm ăn...vậy là người này không sài dược chỉ là rác mà thôi .
mình mới biết trang xnc này dây thôi rảnh rảnh cũng vào doc các tin và hướng dẫn trên dây thật là thú vị .luôn tiện mình cũng chân thành cảm ơn xnc dã giúp cho tôi giải dược thắc mắt mà tôi không hiểu vả không biết .xin cầu chúc cho diễn dàn ngày càng phát triển và các anh chị em luôn luôn khỏe ,trẻ ,yêu dời và hanh phúc .
hoàng mến chào

hthaith

Thành viên tích cực

Chào bác HTHAITH .
Lâu quá từ hôm tết tới giờ mới thấy bác đăng đàn .Tưỡng là bác buồn chuyện gì hay giận hờn ai đó mà không chịu online XNC.
Câu này là của bác nói thiệt sao?
Hõng lẽ cả bác HTHAITH , bác LAOQUAU đều đã từng bị vợ lên gối , túm đầu , thúc cùi chỏ à ......?
Mà có thường xuyên bị vậy không ? thường là một ngày bị mấy lần .:21::21:
Nếu có vậy thì mình cũng nhịn đi bác ạ . một câu nhịn chín câu lành .Mà Vợ đánh thì có đau đớn gì đâu , cứ coi như là đang đấm lưng cho mình vậy .
Không cần phải CALL hỏi lại , bác HTHAITH nói thì Vuthangsi tin rồi .
Nghĩ sao mà vừa THƯơNG , vừa TỘI NGHIÊP , Mà cũng vừa MỪNG cho hai bác .
THƯƠNG CHỒNG CHO ROI CHO VỌT .
GHÉT CHỒNG CHO NGỌT CHO NGÀO .
Cầu chúc cho hai bác có nhiều sức khỏe , để luôn vượt qua được những trận đòn roi của VỢ nha .:20::20::20::20::20:

Thanks bác Vuthangsi đã thăm hỏi,
Công việc của hthaith bên này là self employed nên cũng có lúc nắng lúc mưa, ơn Giời lúc này mưa nhiều hơn nắng nên cũng bận bịu, ít vào XNC. Hôm nay hơi nắng nên mói chui vào đây núp và phá bác Vuthangsi chứ có buồn gì đâu Bác. Vả lại dây thần kinh giận của hthaith nó cũng bị....đứt từ lâu rồi bác Vuthangsi.

Nhớ hồi đó, lúc còn...trong trắng hthaith cũng hay giận vu vơ lắm bác Vuthangsi, nhưng từ ngày thường xuyên bị lên gối thúc cù chỏ miết rồi muốn giận cũng hổng dám nữa, lâu ngày không sử dụng giờ nó...mất cảm giác luôn rồi Bác.

vuthangsi

Ban điều hành

Thanks bác Vuthangsi đã thăm hỏi,
Công việc của hthaith bên này là self employed nên cũng có lúc nắng lúc mưa, ơn Giời lúc này mưa nhiều hơn nắng nên cũng bận bịu, ít vào XNC. Hôm nay hơi nắng nên mói chui vào đây núp và phá bác Vuthangsi chứ có buồn gì đâu Bác. Vả lại dây thần kinh giận của hthaith nó cũng bị....đứt từ lâu rồi bác Vuthangsi.

Nhớ hồi đó, lúc còn...trong trắng hthaith cũng hay giận vu vơ lắm bác Vuthangsi, nhưng từ ngày thường xuyên bị lên gối thúc cù chỏ miết rồi muốn giận cũng hổng dám nữa, lâu ngày không sử dụng giờ nó...mất cảm giác luôn rồi Bác.
NGÀY XƯA HỜN GIẬN VU VƠ
EM HỎI KHÔNG THÈM NÓI , ANH GIÃ VỜ KHÔNG NGHE .:43::43::43:
NGÀY NAY EM GỌI ANH ƠI .
ANH LIỂN CHẠY ĐẾN , HỎI EM MUỐN GÌ .
ANH ƠI , EM MUỐN TỨC THÌ
ANH ĐI GIẶT GIŨ , LAU NHÀ GIÙM EM .
XONG RỒI EM SẼ TRÃ CÔNG .
MUỐN GÌ CŨNG ĐƯỢC , EM ĐÂY XIN CHIỀU .
Tặng bác HTHAITH .:21::21::21::21:

hthaith

Thành viên tích cực

NGÀY XƯA HỜN GIẬN VU VƠ
EM HỎI KHÔNG THÈM NÓI , ANH GIÃ VỜ KHÔNG NGHE .:43::43::43:
NGÀY NAY EM GỌI ANH ƠI .
ANH LIỂN CHẠY ĐẾN , HỎI EM MUỐN GÌ .
ANH ƠI , EM MUỐN TỨC THÌ
ANH ĐI GIẶT GIŨ , LAU NHÀ GIÙM EM .
XONG RỒI EM SẼ TRÃ CÔNG .
MUỐN GÌ CŨNG ĐƯỢC , EM ĐÂY XIN CHIỀU .
Tặng bác HTHAITH .:21::21::21::21:

Hahaha Thanks bác Vuthangsi đã viết tặng bài thơ,
Hthaith đọc rồi cười nãy giờ đó bác Vuthangsi, thấy Bác cũng....lãng mạn, yêu đời quá.
Nhưng...hổng đúng với thực trạng của hthaith giờ đâu bác Vuthangsi ui.
Thê thảm lắm hổng được....lai láng như chất thơ Bác viết đâu.

Cho phép sửa lại đôi chút cho đúng với hoàn cảnh thảm thiết của hthaith nhen bác Vuthangsi:

NGÀY XƯA HỜN GIẬN VU VƠ
EM HỎI KHÔNG NÓI , ANH VỜ KHÔNG NGHE .
NGÀY NAY EM GỌI NÀY ƠI .
ANH VỘI CHẠY ĐẾN , DẠ EM DẠY GÌ?
ANH ƠI , EM MUỐN TỨC THÌ
ANH ĐI GIẶT GIŨ , LAU NHÀ GIÙM EM,
XONG RỒI RỬA CHÉN RA SAU QUÉT NHÀ,
NẾU TRỜI CHƯA TỐI THÌ VO GẠO LIỀN,
NẤU CƠM ĐỂ LỬA LIM RIM.
CHO VÀI TRÁI TRỨNG VÀO NỒI LUÔN NHE,
ĐỪNG QUÊN LẤY ĐỒ EM PHƠI,
CHO VÀO NGAY NGẮN ĐỪNG BỎ LUNG TUNG,
EM GIỜ CÓ BẠN RỦ ĐI,
SHOPING MUA SẮM ÍT ĐỒ EM MANG.
NÓI SAO CÁI MẶT CHẰM QUẰM,
KHÔNG TƯƠI LÊN CHÚT COI CHỪNG ĐÓ NHEN,
BỘ QUÊN CÙ CHỎ HÔM QUA?
CƯỜI LÊN CẤM MẾU ĂN THÊM BÂY GIỜ!!!!

Hichichic, thấy thê thảm chưa bác Vuthangsi?
Cũng may Dzợ nó vội đi nên quên mất cái vụ....rửa xe đó Bác.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hthaith đọc rồi cười nãy giờ đó bác Vuthangsi, thấy Bác cũng....lãng mạn, yêu đời quá.

Cho phép sửa lại đôi chút cho đúng với hoàn cảnh thảm thiết của hthaith nhen bác Vuthangsi:

NGÀY XƯA HỜN GIẬN VU VƠ
NGÀY NAY EM GỌI NÀY ƠI .
ANH ƠI , EM MUỐN TỨC THÌ
NẤU CƠM ĐỂ LỬA LIM RIM.
EM GIỜ CÓ BẠN RỦ ĐI,
BỘ QUÊN CÙ CHỎ HÔM QUA?

Ngày xưa khi mới cưới em,
Sao mà duyên dáng, nhu mì, dễ thương.
Bây giờ lại dữ thế kia,
Thôi thì phải chịu, đục trong cũng đành.:24:

P/s: lâu quá mới thấy Bác hthaith thăng đường...

vuthangsi

Ban điều hành

NGÀY XƯA HỜN GIẬN VU VƠ
NGÀY NAY EM GỌI NÀY ƠI .
ANH ƠI , EM MUỐN TỨC THÌ
NẤU CƠM ĐỂ LỬA LIM RIM.
EM GIỜ CÓ BẠN RỦ ĐI,
BỘ QUÊN CÙ CHỎ HÔM QUA?

HAIZ...........................ZZZZÀ.
Thê thảm quá , Bầm dập quá .:20::20::20::20: đi thôi.
vậy mà
HÔM QUA VỢ MỚI ĐI XA .
HÔM NAY LẠI NHỚ , GIỌNG CA CỦA NÀNG .
VẪN THÈM NGHE ĐƯỢC TIẾNG THAN .
NGỌT PHA CHÚT MUỐI ,MIÊN MAN THUỞ NÀO .
TỪ XA VỢ GỌI PHONE VỀ .
EM ĐI ANH CÓ NHỚ GÌ EM KHÔNG .
NHỚ EM ANH NÁT CỎI LÒNG .
NHƯ CÂY NHỚ NƯỚC , NHƯ CÀ NHỚ TƯƠNG .(miệng nói vậy chứ trong bụng sướng rơn )
VỢ NGHE QUÁ ĐÃ TRONG LÒNG .
NGOÀI MIỆNG THÌ NÓI XẠO QUÁ TRỜI CHỒNG ƠI . :21::21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

hthaith

Thành viên tích cực

Ngày xưa khi mới cưới em,
Sao mà duyên dáng, nhu mì, dễ thương.
Bây giờ lại dữ thế kia,
Thôi thì phải chịu, đục trong cũng đành.:24:

P/s: lâu quá mới thấy Bác hthaith thăng đường...

Thanks bác Hoaiphuongchau còn nhớ đến hthaith tui,
.....................................
Thôi thì phải chịu, đục trong cũng đành.
Hichichic, lúc này chỉ có "Đục" chứ làm gì còn "Trong" nữa chứ Bác Hoaiphuongchau!!!!

@ Bác Vuthangsi, bác ZIZ nhà mình lúc này sao hổng thấy "Đăng đàn" vậy? Chỉ thấy Bác ấy xuất hiện trong mục "Cảm ơn". Hay là lúc này Bác ấy làm "Quan lớn" rồi nên hổng thèm chơi với đám "Thần dân" nữa vậy Bác? Có gặp Bác ấy cho hthaith tui gởi lời hỏi thăm nhen bác Vuthangsi, dẫu sao cũng là "Tình xưa nghĩa cũ" mà.

vuthangsi

Ban điều hành

Thanks bác Hoaiphuongchau còn nhớ đến hthaith tui,
.....................................
Thôi thì phải chịu, đục trong cũng đành.
Hichichic, lúc này chỉ có "Đục" chứ làm gì còn "Trong" nữa chứ Bác Hoaiphuongchau!!!!

@ Bác Vuthangsi, bác ZIZ nhà mình lúc này sao hổng thấy "Đăng đàn" vậy? Chỉ thấy Bác ấy xuất hiện trong mục "Cảm ơn". Hay là lúc này Bác ấy làm "Quan lớn" rồi nên hổng thèm chơi với đám "Thần dân" nữa vậy Bác? Có gặp Bác ấy cho hthaith tui gởi lời hỏi thăm nhen bác Vuthangsi, dẫu sao cũng là "Tình xưa nghĩa cũ" mà.
BÁC ZIZ ĐANG CÓ NỔI SẦU .:12::12::12::12:
NHƯ SẦU RIÊNG RỤNG , NGOÀI VƯỜN BÁC ƠI :2::2::2:
SẦU RIÊNG NHIỀU LOẠI SẦU RIÊNG .
SẦU NÀO CŨNG VẬY , PHẢI ĐÂU RIÊNG MÌNH .
BÁC HTHAITH NAY ĐÃ HỎI THĂM .
THANGSI XIN CHUYỂN , LỜI THĂM BẠN HIỀN .
LÒNG ZIZ NẾU CÓ NỔI NIỀM .
TÌNH XƯA NGHĨA CỦ , BẠN HIÊN NHẮN TIN . cho bác HTHAITH.:21::21::100::100::100:
NẾU ZIZ CÓ BỰC MÌNH AI .:102::102:
BỰC AI CŨNG ĐƯỢC , CHỈ CHỪA TUI RA với bác HTHAITH thôi .:21::21::21:

hthaith

Thành viên tích cực

BÁC ZIZ ĐANG CÓ NỔI SẦU .:12::12::12::12:
NHƯ SẦU RIÊNG RỤNG , NGOÀI VƯỜN BÁC ƠI :2::2::2:
SẦU RIÊNG NHIỀU LOẠI SẦU RIÊNG .
SẦU NÀO CŨNG VẬY , PHẢI ĐÂU RIÊNG MÌNH .
........................................................
:21::21::21:

Ôi Trời, chẳng lẽ bác ZIZ đang trong thời kỳ TIỀN MÃN.....YÊU hay sao mà lại có Nỗi Sầu vậy bác Vuthangsi.
Thôi trăm sự nhờ Bác chuyển cho ZIZ vài lời giúp hthaith nhen:

CÒN GẶP NHAU...

Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
Chuyện đời như nước chảy hoa trôi,
Lợi danh như bóng mây chìm nổi
Chỉ có tình thương để lại đời

Còn gặp nhau thì hãy cứ thương
Tình người muôn thuở vẫn còn vương,
Chắt chiu một chút tình thương ấy
Gửi khắp muôn phương vạn nẻo đường.

Còn gặp nhau thì hãy cứ chơi
Bao nhiêu thú vị ở trên đời,
Vui chơi trong ý tình cao nhã
Cuộc sống càng thêm nét tuyệt vời.

Còn gặp nhau thì hãy cứ cười
Cho tình thêm thắm, ý thêm tươi
Cho hương thêm ngát, đời thêm vị
Cho đẹp lòng vui cả mọi người.

Còn gặp nhau thì hãy cứ chào
Giữa miền đất rộng với trời cao,
Vui câu nhân nghĩa, tròn sau trước
Lấy chữ chân tình gửi tặng nhau.

Còn gặp nhau thì hãy cứ say
Say tình, say nghĩa bấy lâu nay
Say thơ, say nhạc, say bè bạn
Quên cả không gian lẫn tháng ngày.

Hổng phải của tui à nghen.

ziz

Support

Ối chài, iem thời đang tu hành ẩn dật mà không ngờ các bác còn nhớ tới nhắc tới nàm iem cảm động khóc suốt từ qua tới giờ. Thành thực cảm ơn các pác, chờ khi nào thành chánh quả iem sẽ cùng tamtuong hầu hạ các pác nhé. :21::21::21: