Đậu CĐ Tư thục Quốc Tế Hồng Bàng có thể xin vào 1 trường CĐ ở Mỹ k!?

• Thread starter Phu Huynh
  • Ngày gửi
P

Phu Huynh

Guest
Lời đầu tiên xin gửi lời chúc mai mắn và sức khoẻ đến bạn đọc topic này!

Vào năm 2009, em trúng tuyển ĐH Hồng Bàng (Danh của trường là TƯ THỤC QUỐC TẾ). Hiện còn đang giữ giấy Trúng tuyển.

Em xin hỏi là, em dịch sang tiếng Anh và mang qua Mỹ, thì em có thể xin vào học ở 1 trường Cao Đẳng ở Mỹ k!?

Em đã có bằng cấp 3 ở Vn, em dịch và mang sang Mỹ, để chứng minh đã học hết cấp 3 hoặc trình độ ngang với High School ở Mỹ là đúng hay sai!?

Xin cảm ơn ạh!

vha08

Support
Ðề: Đậu CĐ Tư thục Quốc Tế Hồng Bàng có thể xin vào 1 trường CĐ ở Mỹ k!?

Học cao đẳng cộng đồng ở Mỹ, hầu hết là không đòi bằng THPT. Tất cả học sinh sẽ phải thi COMPASS Test hay tương tự (College Placement Test, Accuplacer, assessment Test) tuỳ trường có tên gọi khác nhau.

Tôi thấy ở website khác, có người nói phải có bằng high school hay General Education Diploma (GED), thậm chí còn khuyên người ta học lại GED mặc dù đã có bằng THPT, riêng cá nhân tôi đã giúp không biết bao nhiêu học sinh VN xin học cao đẳng, chưa bao giờ có trường nào đòi bằng high school hay GED.

Vậy em không cần phải dịch bằng THPT hay giấy chấp học đại học ở VN làm gì cho phí tiền.

P

Phu Huynh

Guest
Ðề: Đậu CĐ Tư thục Quốc Tế Hồng Bàng có thể xin vào 1 trường CĐ ở Mỹ k!?

Học cao đẳng cộng đồng ở Mỹ, hầu hết là không đòi bằng THPT. Tất cả học sinh sẽ phải thi COMPASS Test hay tương tự (College Placement Test, Accuplacer, assessment Test) tuỳ trường có tên gọi khác nhau.

Tôi thấy ở website khác, có người nói phải có bằng high school hay General Education Diploma (GED), thậm chí còn khuyên người ta học lại GED mặc dù đã có bằng THPT, riêng cá nhân tôi đã giúp không biết bao nhiêu học sinh VN xin học cao đẳng, chưa bao giờ có trường nào đòi bằng high school hay GED.

Vậy em không cần phải dịch bằng THPT hay giấy chấp học đại học ở VN làm gì cho phí tiền.
Rất cảm ơn sự giúp đở của bác Vha08 rất nhiều ạ!
Cháu định sau này sang Mỹ, đăng lính rồi học sau. Nếu được làm Lính dự bị thì sẽ học song song ạ!

Xin cảm ơn ạ!