Du học sinh bị out of status

Mindyly

Thành viên mới
Xin chào BĐH diễn đàn, xin cho em được hỏi về vấn đề out of status của du học sinh, em có đọc hết các hướng dẫn của chú Vha08 về các cách khôi phục lại I20, nhưng em vẫn chưa rõ lắm về điều kiện để được chấp thuận quay lại mỹ khi qua cửa khẩu Mexico rồi quay trở lại. Vì trường hợp của em hơi có khó khăn hơn một chút vì em từng kết hôn,từng apply xin thẻ xanh,nhưng chưa phỏng vấn thì bọn em xảy ra mâu thuẩn và bọn em quyết định li dị mọi thứ vừa done vào giữa thang 10/2017 hiện tại em chưa có thẻ xanh, nhưng trong suốt quãng thời gian ở mỹ dưới dạng du học F1 e vẫn lấy lớp và đi học đầy đủ như những du học sinh bình thường, đến tháng 11/2017 thời điểm bây giờ em chuyển lên đại học lấy mùa học cho tháng 01/2018 thì phát hiên I20 của e đã bị out of status mà em không biết, và em không thể đăng ký vào mùa học mới đươc. Em có đọc các hướng dẫn của việc xin lại I20 và trường của em cũng đòng ý cấp I20 mới với điều kiện sang Canada hoặc Mexico , hiện tại visa của em đã hết hạn hơn 2năm, xin BĐH giúp em tư vấn với trường hợp của em thì việc sang Mexico rồi quay trở lại có bị viên chức hải quan nghi ngờ gì và không cho nhập lại mỹ hay không? Em thật sự đang rất lo lắng về vấn đề của mình, em mong muốn được tiếp tục học tại đây, nhưng không biết với tình trạng của em thì nên làm như thế nào? Mong BĐH giúp em, em xin chân thành cảm ơn.