Đậu phỏng vấn ngày 12/11/2014

phamphuthinh2405

Thành viên mới
MÌNH ĐẬU RỒI CÁC BẠN Ạ, TRONG NGƯỜI VUI QUÁ MUỐN CHIA SẼ CŨNG NHƯ KINH NGHIỆM CHO MỌI NGƯỜI.

Đây là buổi phỏng vấn đầu tiên của mình, mình cũng rất run và lo như các bạn vậy, nhưng với suy nghĩ trong đầu là, dù đậu hay rớt gì, cũng đã đóng 3 triệu 4 và 200$ SEVIS nên phải vô nói sao cho quề tìên mới chịu về :1: Mình muốn khuyên các bạn 1 câu là lúc đến lượt phỏng vấn, hãy nói thật to vào, chưa cần bíêt bạn trả lời good hay bad, nhưng lúc trả lời các bạn phải thể hiện được cái quýêt tâm của mình là thực sự muốn đi du học ở U.S. Còn đây là buổi phỏng vấn của mình, CO là nam người châu Á khá là vui tính.

Me: Good morning sir, my name's Thịnh ( chưa kịp nói gì thêm CO hỏi lun )
CO: What you want to study in U.S ?
Me: I want to study english language and B.A in Marketing at UHD, sir.
CO: Why you want study in this school ?
Me: Because this school have....( bạn nào học ngành nào, trường nào thì lên web trường tìm thêm thông tin )
CO: Why you know this school ?
Me: I accquired the information of this school through internet, sir.
CO: Show me your "học bạ"
Me: Nhanh tay đút vô lìên
CO: Ba mẹ bạn làm nghề gì ?
Me: My parents do a fruit business. Mainly is wholesale, sir.
CO: What you will do after you graduated ?
Me: Back to VN, continue my parents's career, apply what i had learn in US, begin my career by open a small company to delivery and sell fruit.
CO: Show me your "sổ tíêt kiệm"
Me: đút vô
CO: chỉ vô học bạ hỏi sao điểm thấp vậy ?
Me: I got most C and D in English, and that why i want to study in U.S, to improve my English.
CO: suy nghĩ 1 tí rồi cười kêu in dấu vân tay, rồi khuyên sang Mỹ cố gắng học hành.

Mình lập topic này để chia sẽ nìêm vui cũng như kinh nghiệm cho những bạn đag cb phỏng vấn.

Chú vha08, nếu chú có đọc qa topic này, trước hết con muốn xin cám ơn chú, mặc dù trong t.g qa con có liên lạc với chú, xin chú giúp đỡ cho con về buổi phỏng vấn sắp tới, nhưng do con liên lạc với chú trễ qá cũng như chú cũng còn phải giúp đỡ nhìêu bạn khác, cho nên chú k có t.g dành cho con. Nhưng nhờ vào những topic Bí quyết khi xin visa của chú, nhờ vào những chia sẽ hết mình của chú vì học sinh tụi con, con rất cám ơn chú ạ, tuy chú ko duyệt hay chỉ thêm gì con, nhưng con đậu đc là nhờ mỗi ngày con đều vào xem bài của chú để nhớ những cách tl khi CO hỏi mình. Việc làm của chú đối với tụi con rất là tuyệt vời. Chúc mọi đìêu tốt lành đến với chú :1:

Các bạn ko đc chú trực tíêp duyệt hay chỉ thêm gì thì cứ ra diễn đàn vào mục Bí quýêt xin visa của chú + DS những ngừơi đậu phỏng vấn, cứ trả lời theo những câu đó + thêm cách chú chỉ bảo tl thế nào thì cơ hội đậu của các bạn sẽ rất cao :11:

Hope all the best thing to everyone.

Phamdiep1012

Thành viên tích cực
Ðề: Đậu phỏng vấn ngày 12/11/2014

Minh moi phỏng vấn hôm nay, hôm nay bạn phỏng vấn ai? Minh phong vấn chú râu quoai nón, chú nói nho quá làm minh lúng túng xin trả lời tiếng việt, hỏi đúng 4 câu r fail rất buôn minh hỏi lý do thì k
Nói

phamphuthinh2405

Thành viên mới

Mình phỏng vấn ca sáng lúc 10h40 bạn nhé. Mình gặp CO người châu Á, bị hói đầu, đứng có 1 mình và bíêt nói tíêng việt, CO này cũng vui tính nên mình cũng may mắn :1: theo như bạn nói thì mình thấy hầu như CO nào nói cũng nhỏ vì có tấm gương chắn trước mặt, nếu bạn nghe k kĩ nên áp sát tai vô và yêu cầu CO nói lại cho bạn nghe.

huanvu

Thành viên mới

chúc mừng bạn, mong bạn sớm thành công trên bước đường đi :D

phamphuthinh2405

Thành viên mới

chúc mừng bạn, mong bạn sớm thành công trên bước đường đi :D
Cám ơn bạn nhé :1: Đây sẽ là chuýên đi xa gia đình đầu tìên của mình nên bh có nhìêu lo lắng qá :(