KINH NGHIỆM BẢN THÂN Đương đơn không nên sắp xếp lịch trình ra đi cho đến khi đã được cấp thị thực.

Thành

Thích đủ thứ ...
Toàn bộ nội dung của một thành viên bị ảnh hưởng của lịch Visa mới !
Nguồn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=39462#post39462
Vừa qua mình mới đi bổ túc hồ sơ về gặp phải một số viêc bất thường xin hỏi ra đây để quí vị nào trong diễn đàn biết hoặc quí vị trong ban điều hành diễn đàn biết giải thích và tư vân để mình yên tâm với.

Gia đình mình phỏng vấn vào 6/12/2010 nhưng vì bảo trợ tài chánh chưa đủ nên người ta yêu cầu tìm người đồng bảo trợ thêm vào
3/1/2011, còn chồng minh thì thiếu hồ sơ súc khoẻ củng bổ sung nhưng không để ngày.

Vậy là đúng hẹn mình vào bổ sung người ta cấp cho mình giấy hồng và nhận 3 hộ chiếu của ba mẹ con vì mình là đương đơn hẹn ngày 11/1/2011 đên nhận visa , chồng mình thì nhận giấy trắng hẹn khi nào có kết quả súc khoẻ bổ túc nhận visa sau mọi chuyện tưởng thuận lơi . Nhưng kết quả thì đến ngày nhận visa họ thu giấy hồng trả lại hộ chiếu và đưa cho mình một tờ giấy trắng trong đó họ ghi nội dung như sau :

Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ không thể tiếp tục giải quyêt đơn xin thị thực của quí vị vào thời điểm này. Do một số thay đổi gần đây về số lương thi thực được phép cấp theo luật định đối với hầu hết các loại thị thực dành cho thành viên gia đình , chỉ những đương đơn sinh ra tại Việt Nam có NGÀY ƯU TIÊN GIẢI QUYẾT HỒ SƠ trước NGÀY HỒ SƠ ĐẾN LƯỢT XÉT DUYỆT mới hội đủ tiêu chuẩn được giải quyết hồ sơ .Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ không thể đẩy nhanh thời điểm hồ sơ đến lượt xét duyệt vào mỗi tháng đã vượt quá số lượng thị thưc có thể cấp.

Chúng tôi không thể tiên đoán chắc chắn tốc độ tiến triển của ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ vi ngày này có thể đến nhanh , đứng yên tại chỗ hoặc thậm chí lùi lại một vài tháng. Tuy nhiên, chúng tôi đảm bảo sẻ thông báo đến quí vị, hoặc tiếp tục tiến hành giải quyết hồ sơ của quí vị ngay khi ngày ưu tiên giải quyết hồ sơ của qui vị đến hạn xem xét.

Trong thời gian này , quý vi có thể truy cập vao tranh web của bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ để biết thêm thông tin

Tờ giấy trắng bên dưới, được muợn tạm từ một topic khác, của thành viên nhận được khi đi phỏng vấn!

A

andylicious

Guest
Ðề: Đương đơn không nên sắp xếp lịch trình ra đi cho đến khi đã được cấp thị thực.

Em có người bạn cũng bị trường hợp tương tự vậy, nó nói ai có visa sau ngày 1/1/2011 ko đc đi. Em hoang mang quá laylaylay

Yenbui54

Thành viên tích cực
Ðề: Đương đơn không nên sắp xếp lịch trình ra đi cho đến khi đã được cấp thị thực.

Cảm ơn Thanh rất nhiều,tại sao Thanh không nêu rõ người tên hoangthu đi diên gì ,ngày đáo hạn hồ sơ,hồ sơ nộp năm nào ?one more time ,thank you .

A

andylicious

Guest

Em có thắc mắc này anh chị vui lòng giải đáp dùm em là việc cấp visa thay đổi như vậy ảnh hưởng tới người đang chờ thư mời PV hay ảnh hưởng tất cả hồ sơ ? Má em đang chờ gọi check DNA, nếu ok ko biết có đc cấp Visa ko anh chị ? Em cám ơn

minhquansk

Thành viên tích cực

:102: Giấc mơ tan vỡ =((

nam461987

Thành viên tích cực

Em có thắc mắc này anh chị vui lòng giải đáp dùm em là việc cấp visa thay đổi như vậy ảnh hưởng tới người đang chờ thư mời PV hay ảnh hưởng tất cả hồ sơ ? Má em đang chờ gọi check DNA, nếu ok ko biết có đc cấp Visa ko anh chị ? Em cám ơn
trừ khi có visa,còn ko thì phải đợi hết......

trungtin2010

Thành viên tích cực

trừ khi có visa,còn ko thì phải đợi hết......
hichic! tháng 3 đáng ghét kia lùi 1 năm là tiêu mình ùi! chỉ còn nhận visa nua là xong thế mà...huhu . ông troi bat công quá!

anh-ngan

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi bạn Thành nói đúng rồi đó các ngày ưu tiên sẽ bị dời chờ tới lượt giải quyết,chỉ trừ ai thuộc diện IR mới không cần xếp hàng thôi. Muốn biết rõ hãy vào trang.... xem nha các anh chị.:confused:

linhvo47

Thành viên tích cực

Gia đình mình cũng giống bạn . Phải chờ thôi vì VB mới tới 01-01-2001 mà PD nhà mình là 25-07-2001 :1:

vylinh

Thành viên tích cực

VB tháng 3 này là 15 MARCH 2001 rồi đó bạn

harahara

Thành viên mới

Hic hôm nay 3 mẹ con em đi phỏng vấn, nó cho giấy xanh và bảo đợi nó gọi điện về...hình như nó nghi là ba mẹ em ly dị giả ?!...hồi hộp ghê quá anh chị ui :confused::confused::confused:

A

andylicious

Guest

Gia đình mình cũng giống bạn . Phải chờ thôi vì VB mới tới 01-01-2001 mà PD nhà mình là 25-07-2001 :1:
PD nhà mình là 24/6/2001 hihi. Vài ngày nữa có lịch visa tháng 6. Hi vọng may mắn đến với cả nhà XNC :113:

thao usd

Thành viên tích cực

PD nhà mình là 24/6/2001 hihi. Vài ngày nữa có lịch visa tháng 6. Hi vọng may mắn đến với cả nhà XNC :113:
Hi bạn!!mình cũng đang trông lịch visa tháng 6 quá,không biết đến khi nào mới co lịch visa thág 6 đây.

DuyTran85

Thành viên mới

nếu vậy f3 tháng này tăng it nhất la 1 thang 30 ngày rồi.nhà mình 4.9.01 vậy phải tăng hơn 2 tháng mới được gọi,mình đã gửi mail hỏi ngày được 2 bữa nhưng vẫn chưa nhận được thư tư động như mọi khi,hy vọng lần này sẽ có tin vui

perua_ngoc

Thành viên tích cực
hồ sơ f4

chào các anh chị
hiện nay gđ em fv hôm tháng 1 /2011 ,và sau đó bổ túc hs sau 24 ngày ,đã hoàn thành xong hết và nhận đc giấy xanh báo chờ đến ngày ưu tiên đc xét duyệt .ngày u7 tiên của gđ em là ngày 13/9/2000 ,vậy anh chị có thể giúp em biết cách để hỏi hs HCM2002523135 đến khi nào mới đc giải quyết lại .ngày hôm e đi chích ngửa để fv thì nhận đc giấy hẹn đến tháng 8 này đi chích lại lần 2 ,vậy gđ em có fải đi chích k ?
mong sớm nhận đc câu trả lời từ anh chị ,em xin cám ơn .

onenainainai

Cựu Ban điều hành
chào các anh chị
hiện nay gđ em fv hôm tháng 1 /2011 ,và sau đó bổ túc hs sau 24 ngày ,đã hoàn thành xong hết và nhận đc giấy xanh báo chờ đến ngày ưu tiên đc xét duyệt .ngày u7 tiên của gđ em là ngày 13/9/2000 ,vậy anh chị có thể giúp em biết cách để hỏi hs HCM2002523135 đến khi nào mới đc giải quyết lại .ngày hôm e đi chích ngửa để fv thì nhận đc giấy hẹn đến tháng 8 này đi chích lại lần 2 ,vậy gđ em có fải đi chích k ?
mong sớm nhận đc câu trả lời từ anh chị ,em xin cám ơn .
Chào bạn,
Ngày ưu tiên của bạn sắp đến lượt rồi, đợi khi nào đến lượt LSQ sẽ liên lạc với bạn. Trong lúc chờ đợi, bạn vẫn đi chích ngừa bình thường theo lịch hẹn.
Chúc vui.

kinhkhanha

Thành viên mới

Mấy Bác cho hỏi thăm
khi hồ sơ đã hoàn thành rồi thì cần làm ji nữa ko vậy??
hồ sơ F3
cảm ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Mấy Bác cho hỏi thăm
khi hồ sơ đã hoàn thành rồi thì cần làm ji nữa ko vậy??
hồ sơ F3
cảm ơn
Chào bạn,
Khi hồ sơ completed rồi thì chờ tới ngày đáo hạn sẽ được xếp lịch PV.