HƯỚNG DẪN XNC Em sống tại Livingston Meadows Str, Garden Grove, CA cần giúp

suenguyen

Thành viên mới
Thân chào ACE diễn đàn, em mới qua Mỹ được 1 tuần thôi, có ACE nào sống gần chỗ của em thì làm bạn nhé, cùng chia sẻ hỗ trợ nhau. Em tên Minh, 32t. Em sang đây định cư và sẽ vừa làm vừa tiếp tục học, còn sức khỏe nên dự định theo ngành cơ khí, vì thấy ACE trên diễn đàn nói ngành này sống ổn, sau này có cơ hội thì học tiếp lên cao nữa. Em có đến trường Le Jao Center, Coastline Community College đăng ký học ESL thì họ nói em phải đợi nhập học vào tháng 8, vì đã trễ khóa học rồi, buồn thật. Họ cho em tờ giấy hướng dẫn về để đăng ký ghi danh online tại trang http://www.coastline.edu/, nhưng khi tạo account vào đăng ký thì trong đó kêu em chọn ngành, mà em thì không hiểu ất giáp gì cả, cái gì mà cert hay là tranfer, rồi không biết ngành nào ra sao? Họ nói ESL trong quá trình học sẽ có dạy. Thật sự mà nói bây giờ em như người trên cung trăng, em ở với ba mà ba em thì lớn tuổi, kiến thức hạn hẹp vì vậy chẳng biết hỏi ai. Em không biết là có thể học anh văn trước cho quen với môi trường ở đâu nữa. Em viết bài này chỉ hy vọng ACE diễn đàn giúp đỡ tư vấn cho em với, hoặc có ACE nào ở gần đã có kinh nghiệm xin giúp em thông tin với nhé.
Em xin chân thành cám ơn, và đợi chờ lắng nghe những lời khuyên dạy quý báu từ các ACE.

Phạm Khánh

Thành viên mới
Ðề: Em sống tại Livingston Meadows Str, Garden Grove, CA cần giúp

e cũng vừa mớ wa đây tháng 11 thui..
e cũng ko biết nhiều. E biết j sẻ chỉ cái đó z.

T1 : anh nên đi học ESL ở những chổ miễn phí.. ở Westminster và GardenGrove thì e ko rành lắm
E đang học ESL ở Santa Ana College (Edinger) học free vào test xếp lớp ESL và có nh lớp khác nữa..

Sau đó A mún học CC ở đâu thì tới đó xin gặp Counsulor Việt ng ta sẻ Chỉ tiếp.
e chỉ biết z.Chào a