F1. Chọn ngành văn bằng 2

PhuQuy

Thành viên mới
Chào chú Vha08 và mọi người
Mình vừa tốt nghiệp cử nhân ngành công nghệ phần mềm (thuộc nhóm ngành công nghệ thông tin) và muốn đi du học. Hoạch định là sẽ qua đó học 1 năm ESL trước khi vào chương trình.
Nhưng mình chưa chọn được ngành nào để có thể dễ dàng khi phỏng vấn (Tìm hiều được biết là có thể chọn ngành nào dễ pv rồi khi qua đó có thể chuyển ngành học sau). Mọi người có thể tư vấn giúp mình nên học văn bằng 2 ngành nào không ạ.
Tks mọi người

ThaoPhuong

Ban điều hành
Nhưng mình chưa chọn được ngành nào để có thể dễ dàng khi phỏng vấn (Tìm hiều được biết là có thể chọn ngành nào dễ pv rồi khi qua đó có thể chuyển ngành học sau.
Không có ngành nào chọn, gọi là dễ phỏng vấn đậu visa cả. Để cho Viên chức Lãnh sự đồng ý chấp thuận visa cho bạn, Bạn nên chuẩn bị thông tin về kế hoạch học tập một cách cụ thể, rõ ràng, nắm rõ kiến thức về ngành mà Bạn sẽ học và trường mà Bạn theo học. Bên cạnh đó, chi phí theo học tại Mỹ rất cao, vì thế Bạn phải có bằng chứng về nguồn tài chính rõ ràng. Ngoài ra, Bạn cũng phải hiểu được những ràng buộc của bản thân tại Việt Nam.
Đây là những yếu tố Bạn phải chuẩn bị cẩn thận và rõ ràng cho kế hoạch của mình. Chúc Bạn thành công.