Gặp vấn đề trong việc chuyển trường tại mỹ

thuynhi129

Thành viên mới
Xin chào tất cả mọi người, mình đang gặp vấn đề về chuyển trường tại mỹ mong chú Vha08 và mọi người tư vấn giúp mình.
Mình đăng kí học tại trường Seattle Central college (SCC) nhưng trước khi mình bay qua đây học thì mình lại muốn chuyển sang trường ở Texas. Mình bay sang texas test bài và pass được vì vậy mà mình làm hồ sơ để chuyển thẳng qua đây. Lúc này ở seattle khóa học của mình đã bắt đầu. tuy nhiên, khi mình lên để apply và xin nhận lớp thì trường mới yêu cầu mình show bảng điểm tại trường seattle, mình mới nói là tôi chưa học khóa học nào và bay thẳng qua đây test bài ( vì người thân mình lên hỏi thì họ tư vấn là nên qua trường mới apply trước và không cần phải học tại seattle), nhưng họ nói là như vậy là bạn đang rơi vào "out of status" và đưa cho mình tờ form xác minh tình trạng F1 "f-1 Status verification" yêu cầu mình gởi sang bên seattle và nói rằng chỉ nhận mình nếu trường đó đồng ý.
Mình vào cục hải quan in i94 thì không tìm thấy được tên mình nữa ( trước đó mình tìm thì vẫn có). Như vậy có nghĩa là trường seattle đã báo lên cục hải quan mỹ đúng không ạ?
Hiện tại mình đang rất hoang mang. Mong ai biết được trường hợp này thì tư vấn giúp mình với.