Giấy khai sinh trích lục năm khác năm sinh LSQ có chấp thuận?

cuti

Thành viên tích cực
Anh chị em thân mến,

Cuti có việc này nhờ anh chị em tư vấn giúp, việc là người anh của Cuti là NBL sinh năm 1968 và Cuti sinh năm 1971, vừa qua Cuti đã lên nơi lưu giữ hồ sơ khai sanh của gia đình Cuti ở quận 5 (phòng hộ tịch quận 5)xin trích lục lại khai sinh của 2 anh em đương nhiên là năm sinh của người anh là năm 1968 còn năm sinh của Cuti là 1971 nhưng vì là bản trích lục nên bên dưới họ để năm làm trích lục là 2014 vậy mai đây khi đi PV thì nhân viên LSQ họ có chấp nhận bản trích lục không? Vì đa số diện bảo lãnh gia đình là những người sinh trước 1975 thì khó mà còn lưu giữ được bản chính hoặc bản trích lục có năm sinh cùng với năm với nhau, có anh chị em nào khi đi PV bị từ chối vì khai sinh trích lục có năm sinh khác năm làm không? Thấy có người nói là nhân viên LSQ không chấp nhận việc này có đúng không?

Chỉnh sửa cuối:

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy khai sinh trích lục năm khác năm sinh LSQ có chấp thuận?

Có bạn nào đã từng đi PV gặp rắc rồi gì liên quan đến chuyện này chia sẻ kinh nghiệm cho Cuti với?

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị em thân mến,

Cuti có việc này nhờ anh chị em tư vấn giúp, việc là người anh của Cuti là NBL sinh năm 1968 và Cuti sinh năm 1971, vừa qua Cuti đã lên nơi lưu giữ hồ sơ khai sanh của gia đình Cuti ở quận 5 (phòng hộ tịch quận 5)xin trích lục lại khai sinh của 2 anh em đương nhiên là năm sinh của người anh là năm 1968 còn năm sinh của Cuti là 1971 nhưng vì là bản trích lục nên bên dưới họ để năm làm trích lục là 2014 vậy mai đây khi đi PV thì nhân viên LSQ họ có chấp nhận bản trích lục không? Vì đa số diện bảo lãnh gia đình là những người sinh trước 1975 thì khó mà còn lưu giữ được bản chính hoặc bản trích lục có năm sinh cùng với năm với nhau, có anh chị em nào khi đi PV bị từ chối vì khai sinh trích lục có năm sinh khác năm làm không? Thấy có người nói là nhân viên LSQ không chấp nhận việc này có đúng không?

TRÍCH LỤC NGÀY THÁNG NĂM NÀO THÌ GHI ĐÚNG THEO NGÀY ĐÓ , LÀ HỢP LỆ
VÀ ĐÚNG QUI ĐỊNH .

http://www.sotuphap.hochiminhcity.g...hộ+tịch+có+yếu+tố+nước+ngoài&ItemID=20&Mode=1

LSQ HOA KỲ CHẤP NHẬN GIẤY NÀY .
Đừng nghe tin vịt .

hoian

Thành viên tích cực

Chào bạn .
Nên hiểu rõ về trích lục để khỏi bận tâm :
Trích lục là bạn đến nơi lưu giữ hồ sơ ( Chủ yếu là GKS,ĐKKH ...) của bạn . Đến đó ( thường thì tư pháp xã ,phường )bạn yêu cầu bên tư pháp cấp lại cho bạn bản sao hoặc chính.Bộ phận tư pháp họ lục hồ sơ lưu ra và cấp lại cho bạn những dữ liệu đã có ,và dĩ nhiên họ cấp ngày nào thì ký cấp ngày đó .
Thí dụ cấp lại bản sao ĐKKH :
- Nghề nghiệp ( trước đây bạn là lái xe,nhưng giờ là kỹ sư... thì vẫn ghi là lái xe )
- CMND ( Ghi số CMND trước đây,dù bây giờ bạn đã đổi CMND )
Chắc bạn rõ và hiểu .

cuti

Thành viên tích cực

Cám ơn anh vuthangsi và bạn hoian đã chia sẻ thông tin.