[Hồ sơ F2A, 2B] Giấy tờ bị sai ngày sinh

thuhienzhang

Thành viên mới
chào các anh chị, em có điều thắc mắc cần được giải đáp như sau
ông nội em đã làm nộp giấy bảo lãnh cho gia đình em gồm ba, mẹ, em, và em trai...
trong đó có các mẫu khai sinh của từng người, năm đó giấy khai sinh của em là năm 19/3/1990
nhưng vì do vào lớp 6, không được trường cấp 2 nhận, nên ba em đã sửa giấy khai sinh thành 19/3/1989 và từ đó tất cả giấy tờ đều là 1989
đến năm 2008 , hồ sơ đã được mở...nhưng giấy tờ của em bị sai phần đó..tất cả giấy tờ đều là 1989, chỉ có tờ giấy khai sinh của em lúc nộp cho cơ quan bảo lãnh là 1990
vậy giờ có cách nào giải quyết được không ạ
tính theo năm 1989 là em đã được 21 ( theo cách tính và điền trong mẫu ds 230)..vậy em có được đi cùng ba mẹ không
xin các anh chị giải đáp giúp.Cảm ơn

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy tờ bị sai ngày sinh

chào các anh chị, em có điều thắc mắc cần được giải đáp như sau
ông nội em đã làm nộp giấy bảo lãnh cho gia đình em gồm ba, mẹ, em, và em trai...
trong đó có các mẫu khai sinh của từng người, năm đó giấy khai sinh của em là năm 19/3/1990
nhưng vì do vào lớp 6, không được trường cấp 2 nhận, nên ba em đã sửa giấy khai sinh thành 19/3/1989 và từ đó tất cả giấy tờ đều là 1989
đến năm 2008 , hồ sơ đã được mở...nhưng giấy tờ của em bị sai phần đó..tất cả giấy tờ đều là 1989, chỉ có tờ giấy khai sinh của em lúc nộp cho cơ quan bảo lãnh là 1990
vậy giờ có cách nào giải quyết được không ạ
tính theo năm 1989 là em đã được 21 ( theo cách tính và điền trong mẫu ds 230)..vậy em có được đi cùng ba mẹ không
xin các anh chị giải đáp giúp.Cảm ơn
Bạn có thể cho biết là giấy CMND và hộ khẩu của bạn có phải là năm sinh 1989 không? Nếu đúng thì chỉ còn cách lên CA quận trình báo lại sự việc để tìm hướng giải quyết. Không có xác nhận CA tôi nghĩ bạn khó mà sửa lại giấy khai sinh ở phòng tư pháp quận.

thuhienzhang

Thành viên mới
Ðề: Giấy tờ bị sai ngày sinh

vâng.CMND và hộ khẩu của em đều là 1989 hết, vậy không thể nhờ người thân bên Mỹ đến phòng bảo lãnh sửa thành 1989 được ạ