Giúp em với Anh/Chị

vinh8326628

Thành viên mới
e và mẹ e qua bên mỹ dc khoảng 4 tháng rùi , sắp có thẻ xanh rùi , và e muốn về VN vào dịp hè , mẹ e thì bận công việc ko về dc , ko pik là e về một mình có trở ngại gì ko hả mấy bác (e năm nay 15 tuổi sinh năm 1996 ) giúp e nhaz e ko phải zô phá diễn đàn đâu , này là sự thật mong mọi người cho e câu trả lời sớm sớm , Chân thành cảm ơn mọi người rất nhìu

vinh8326628

Thành viên mới
Ðề: Giúp e vs mọi người

thật sự e nhớ VN lắm , e sợ là khi làm thẻ xanh , thẻ xanh của e và mẹ chung và khi xin visa về VN thì phải có mẹ đi về Vn chung mới đi được , mong mọi người cho e câu trả lời nhaz

langvuon

khoai nướng
Ðề: Giúp e vs mọi người

thật sự e nhớ VN lắm , e sợ là khi làm thẻ xanh , thẻ xanh của e và mẹ chung và khi xin visa về VN thì phải có mẹ đi về Vn chung mới đi được , mong mọi người cho e câu trả lời nhaz
Thẻ xanh thì sẽ được cấp riêng cho mỗi người chứ không chung một thẻ, khi chưa có thẻ xanh thì em chưa thể về Việt Nam được. Vả lại nếu em đi một mình về Việt Nam thì mẹ em rất lo lắng làm ảnh hưởng đến sức khỏe và công việc. Nếu em quá nhớ Việt Nam thì có thể liên lạc với người thân bạn bè bên VN qua Internet hoặc điện thoại (thẻ giá rẻ) cho đỡ nhớ đi nhé. Tuổi của em khi được sang Mỹ phải cố gắng học hành để mau hòa nhập với bạn bè ở đây. Mẹ đưa em sang đây là vì tương lai của em đấy! Yayou! Cố lên! cố lên! :6: