Giúp em với

truongbylaclam

Thành viên mới
Em sinh năm 97. Mới tốt nghiệp. Hiện đang Học đại học nhưng dự định hè năm sau học Cao Đẳng Cộng Đồng bên mỹ.Vậy có nên đi không ạ. Tại em nghe nói học ngắt quãng khó xin visa

hannie

Thành viên mới
Em sinh năm 97. Mới tốt nghiệp. Hiện đang Học đại học nhưng dự định hè năm sau học Cao Đẳng Cộng Đồng bên mỹ.Vậy có nên đi không ạ. Tại em nghe nói học ngắt quãng khó xin visa
Học xong đại học mà học lại cao đẳng cộng đồng vẫn đậu luôn đó em. Em cứ nhờ chú Vha08 làm hồ sơ và luyện PV giúp em thì em sẽ đậu mà. Chứ đừng làm hồ sơ của mấy cty du học vì nếu em chưa có bằng tiếng anh họ sẽ xin cho em mấy cái chương trình tiếng anh trước em sẽ khó đậu. Em nên tham khảo thêm mục danh sách đậu phỏng vấn Mỹ trên đây thì e sẽ biết thêm nhiều thông tin nhé.
Chúc em may mắn.

truongbylaclam

Thành viên mới
Với lại việc chứng minh tài chính nó hơi rắc rối đó anh. Nhà em hiện đang làm cây xăng nhưng 3 năm trước vẫn làm nông nên sợ mình khai đúng nó không cho xin visa, mà xin học ở mấy bang ít người như Dakota hay New mexico dễ hơn đúng không ạ. Tại kế hoạch của em là xin hoc CDCD hay DH ở mỹ. Nếu fail thì sẽ xin visa đi Malaysia theo chương trình 1 + 3 năm đầu học Malay 3 năm sau chuyển tiếp qua Mỹ. Anh chị thấy có ổn không.

hannie

Thành viên mới
Với lại việc chứng minh tài chính nó hơi rắc rối đó anh. Nhà em hiện đang làm cây xăng nhưng 3 năm trước vẫn làm nông nên sợ mình khai đúng nó không cho xin visa, mà xin học ở mấy bang ít người như Dakota hay New mexico dễ hơn đúng không ạ. Tại kế hoạch của em là xin hoc CDCD hay DH ở mỹ. Nếu fail thì sẽ xin visa đi Malaysia theo chương trình 1 + 3 năm đầu học Malay 3 năm sau chuyển tiếp qua Mỹ. Anh chị thấy có ổn không.
Em khai đúng về gia đình e thì làm gì ngta cho em rớt visa. Tài chính chỉ là 1 phần để người ta xem mà cấp visa cho em thôi, phần còn lại là người ta có thấy mục đích học tập của em có rõ ràng không, có quay về VN sau khi học xong ở mỹ không. Lúc chị pv, CO hỏi chị đầu tiên về kế hoạch học tập, phần này chị trả lời ổn, CO mới hỏi tiếp về nghề nghiệp ba mẹ và tài chính. Còn việc chọn trường thì chị nghe nói là chọn trường nổi tiếng cũng là 1 trong những yếu tố đậu PV, nhưng chỉ là nghe nói chứ chị không chắc. Còn việc học 1+ 3 của em thì c chưa trải nghiệm nên không biết chắc có ổn không, nhưng mà em cứ lên google tìm thử xem có ai làm thế chưa.

hannie

Thành viên mới
Về phần chứng minh tài chính thì em đừng để mấy cty du học nó dụ, chị từng làm dịch vụ chỗ 1 cty thế này và đi PV thì theo bản thân chị thấy là miễn là ba mẹ em có công việc ổn định ở VN là được rồi, không cần phải lương tháng $2k như nhiều cty dịch vụ nói đâu. Quan trọng là sổ tiết kiệm của nhà em đủ trả tổng chi phí em ăn học bao lâu trên I-20 không thôi. Ví dụ I-20 để là chương trình esl với thời gian học là 12 tháng mà tổng chi phí là $8k cho 3 tháng thì sổ tk nhà em phải có ít nhất $32k, hay I-20 là chương trình học của cđcđ 2 năm với tổng chi phí là $20k cho 1 năm thì sổ tk phải có ít nhất $40k. Bây giờ sổ tk ở ngoài ngân hàng người ta cho thuê nhiều lắm đó em.

lan85

Thành viên mới
Ðề: Giúp em với

Vẫn ok hết mà.

Quang trọng là mình thuyết phục được người ta tại sao mình muốn qua đó học và con đường tiếp theo của mình thật rõ ràng