[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2016837033

Lâu võ

Thành viên mới
Xin chào mọi người. Lần đầu tiên em tham gia diễn đàn mong Ban điều hành và mọi người giúp đỡ em.

Số Case number: HCM2016837033 em PV ngày 20/12/2017 bị giấy xanh bổ túc giờ mình thật sự buồn và lo lắng quá, suốt đêm qua chẳng ngủ được. Hôm nay lên cầu cứu diễn đàn và Ban điều hành giúp đỡ.

Trường hợp của mình là sau khi được Em gái giới thiệu (em gái làm nails,chồng mình ở gần đó khoảng 5'-10', sáng nào chồng mình cũng đi bộ sang đó ngồi chơi trước tiệm,vì ở đó có nhà hàng,shop...cüng vui,nhiều người tơi lùi) chồng mình liên lạc với nhau từ tháng 1/2015 tới tháng 7/2015 thì cầu hôn mình qua điện thoại tháng 9/2015 chồng Về việt Nam lần đầu là làm đám cưới luôn vì chồng mình không có nhiều tiền (hưởng tiền chính phủ 923$/tháng) để về vn nhiều lần,chồng mình lớn hơn nhiều tuổi.( mình sinh năm 1976,chồng sinh năm 1948-Anh là người mỹ trắng)

Nội dung Giấy xanh mình bổ túc như sau:

1. Cung cấp 1 bản tường trình có ký tên và chứng thực liệt kê đầy đủ họ tên nơi ở, địa chỉ, số điện thoại, nơi sinh của vợ cũ, cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.

2. Cung cấp thông tin người bão trợ tài chinch (là chồng của em gái mình)

3. Làm giấy tường trình quá trình 2 vợ chồng yêu
Nhau

4. Cùng câp chỗ ở hiện tại của đương đơn

5. Tường trình tiền mua vé máy bay là của chồng Mua như thế nào ,phải in giấy nhà bank...

"Dựa vào thông tin cung cấp ở buổi PV và thông qua các chứng từ (lúc pv họ chỉ coi vài cái và đã cho giấy xanh chứ có coi hết đâu) Viên Lãnh sự không tin mối quan hệ là mối quan hệ hôn thê. Nếu có thêm bằng chứng thuyết phục vui lòng chứng minh mqh thật sự vui lòng bổ túc."

Giờ mình phải làm sao vì khi đi PV mình đã mang tất cả bằng chứng đi nhưng họ không xem gì hết.

Xin ban điều hành và mọi người giúp đỡ với. Em xin cảm ơn nhiều ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Anh/Chị diễn đàn đầu tiên em tham gia diễn đàn mong Ban điều hành và Anh/Chị giúp đỡ em.

Số Case number: HCM2016837033 em phỏng vấn ngày 20/12/2017 bị giấy xanh bổ túc giờ mình thật sự buồn và lo lắng quá, suốt đêm qua chẳng ngủ được. Hôm nay lên cầu cứu diễn đàn và Ban điều hành giúp đỡ.

Trường hợp của mình là sau khi được Em gái giới thiệu (em gái làm nails,chồng mình ở gần đó khoảng 5'-10', sáng nào chồng mình cũng đi bộ sang đó ngồi chơi trước tiệm, vì ở đó có nhà hàng, shop...cüng vui, nhiều người tới lui) chồng mình liên lạc với nhau từ tháng 01/2015 tới tháng 07/2015 thì cầu hôn mình qua điện thoại tháng 09/2015 chồng Về việt Nam lần đầu là làm đám cưới luôn vì chồng mình không có nhiều tiền (hưởng tiền chính phủ 923$/tháng) để về Việt Nam nhiều lần, chồng mình lớn hơn nhiều tuổi. (mình sinh năm 1976,chồng sinh năm 1948-Anh là người Mỹ trắng).

Nội dung Giấy xanh mình bổ túc như sau:

1. Cung cấp 1 bản tường trình có ký tên và chứng thực liệt kê đầy đủ họ tên nơi ở, địa chỉ, số điện thoại, nơi sinh của vợ cũ, cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó.
2. Cung cấp thông tin người bảo trợ tài chính (là chồng của em gái mình).
3. Làm giấy tường trình quá trình 2 vợ chồng yêu nhau.
4. Cung cấp chỗ ở hiện tại của đương đơn.
5. Tường trình tiền mua vé máy bay là của chồng mua như thế nào, phải in giấy nhà bank...

"Dựa vào thông tin cung cấp ở buổi phỏng vấn, và thông qua các chứng từ (lúc phỏng vấn họ chỉ coi vài cái và đã cho giấy xanh chứ có coi hết đâu). Viên Lãnh sự không tin mối quan hệ là mối quan hệ hôn thê. Nếu có thêm bằng chứng thuyết phục vui lòng chứng minh mối quan hệ thật sự vui lòng bổ túc."

Giờ mình phải làm sao vì khi đi phỏng vấn mình đã mang tất cả bằng chứng đi nhưng họ không xem gì hết.

Xin ban điều hành và Anh/Chị giúp đỡ với. Em xin cảm ơn nhiều ạ!
Chào Lâu võ
Hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn Administrative Processing = Xử lý hành chính.
Bạn cần phải bổ sung đúng theo yêu cầu của LSQ, nộp gấp để họ xem xét thì mới được cấp visa.
P/s: Tôi đã di chuyển, và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác. Ngoài ra khi post bài bạn không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Anh/Chị chẳng hạn, cũng như không viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn.