[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2017539057

Ngan

Thành viên mới
Mình cũng vừa nhận được giấy xanh, timeline mình vừa hoàn thành không biết có ổn không? Còn phần tường trình bà con họ hàng bên mỹ, mình có họ hàng xa nhưng ko liên lạc và ko biết địa chỉ thì mình ghi như thế nào

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình cũng vừa nhận được giấy xanh, timeline mình vừa hoàn thành không biết có ổn không? Còn phần tường trình bà con họ hàng bên Mỹ, mình có họ hàng xa nhưng ko liên lạc và ko biết địa chỉ thì mình ghi như thế nào.
Chào Ngan,
Bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
P/s: Tôi đã di chuyển, và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác. Ngoài ra khi post bài bạn cần phải lưu ý điều này, không được viết tắt.

Ngan

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn, mình vừa phỏng vấn hôm 17/10 mình nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ gồm timeline, họ tên địa chỉ....họ hàng ở mỹ, mình chỉ biết có họ hàng xa ở mỹ nhưng không liên lạc và cũng không có Thoòng tin thì mình viết thư giải thích như thế nào? Xin ace chỉ giúp mình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn, mình vừa phỏng vấn hôm 17/10 mình nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ gồm timeline, họ tên địa chỉ....họ hàng ở Mỹ, mình chỉ biết có họ hàng xa ở Mỹ nhưng không liên lạc và cũng không có thông tin, thì mình viết thư giải thích như thế nào? Xin ace chỉ giúp mình.
Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Đây là topic của bạn, lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Ngoài ra bạn cần phải cung cấp thông tin đầy đủ thông tin hồ sơ của mình, theo yêu cầu trên của BĐH. Rồi sẽ được giúp.
Bạn đã 2 lần post bài hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn. Nếu bạn vẫn cố tình tiếp tục post bài lung tung trong topic của người khác như thế, thì nick của bạn BĐH sẽ xử lý trong thời gian sắp tới.

Ngan

Thành viên mới
Chào diễn đàn, hồ sơ của mình hcm2017530957, mình phỏng vặn rồi, họ yêu cầu nộp tờ timeline (mình đã làm rồi), còn thông tin họ hàng ở mỹ mình có biết người con của em ông nội đang sống ở mỹ nhưng mình không biết thông tin thì mình ghi như thế nào, mong diễn đàn chỉ giúp. Ngân cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào diễn đàn, hồ sơ của mình hcm2017530957, mình phỏng vặn rồi, họ yêu cầu nộp tờ timeline (mình đã làm rồi), còn thông tin họ hàng ở mỹ mình có biết người con của em ông nội đang sống ở mỹ nhưng mình không biết thông tin thì mình ghi như thế nào, mong diễn đàn chỉ giúp. Ngân cảm ơn.
Trước hết bạn cần phải xem kiểm tra lại số Case Number HCM2017530957 đã đúng chưa? Vì tôi check kiểm tra hồ sơ của bạn hệ thống đã bị báo lỗi. Bạn có thể tự mình check kiểm tra hồ sơ ở đường link sau:
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx
Khi nào có số HCM chính xác, thì post lên đây. Rồi sẽ được giúp.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào diễn đàn, hồ sơ của mình HCM2017539057 mình phỏng vấn rồi, họ yêu cầu nộp tờ timeline (mình đã làm rồi), còn thông tin họ hàng ở Mỹ mình có biết người con của em ông nội đang sống ở Mỹ nhưng mình không biết thông tin thì mình ghi như thế nào, mong diễn đàn chỉ giúp. Ngân cảm ơn.
Sorry bạn, mình nhầm. HCM 2017539057
Bạn chỉ cần kê khai thông tin họ hàng, đúng theo hướng dẫn ở đây:

http://xuatnhapcanh.com/threads/mu-khai-family-tree-family-relationships-ly-lch-gia-dinh.26850/

giayxanh11

Thành viên mới
Bạn bổ túc cho đầy đủ,những cái gì cảm thấy lsq thắc mắc thì viết thư giải thích luôn vì họ ko có thời gian nhiều để sử lý 1 vấn đề nào đó phần timeline nên viết thêm 1 lá thư kèm theo viết thật tình cảm vào,mình cũng cảm ơn chị Thảo Phương đã tư vấn nhiệt tình mình đã xin chị xoá topic của mình rồi.thank chị Thảo Phương

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bạn bổ túc cho đầy đủ,những cái gì cảm thấy lsq thắc mắc thì viết thư giải thích luôn vì họ ko có thời gian nhiều để sử lý 1 vấn đề nào đó phần timeline nên viết thêm 1 lá thư kèm theo viết thật tình cảm vào,mình cũng cảm ơn chị Thảo Phương đã tư vấn nhiệt tình mình đã xin chị xoá topic của mình rồi.thank chị Thảo Phương
Bạn có nhằm lẫn hay không vậy? Tôi đã xóa topic cho bạn, chứ không phải bạn Thảo Phương nào cả? Các bài post trên sẽ được xóa. Vậy nhé bạn.

giayxanh11

Thành viên mới
Bạn có nhằm lẫn hay không vậy? Tôi đã xóa topic cho bạn, chứ không phải bạn Thảo Phương nào cả? Các bài post trên sẽ được xóa. Vậy nhé bạn.
Em nhầm cám ơn chị Phương Châu hiện tại em đang rối xin lỗi chị.

Ngan

Thành viên mới
Bạn ơi cho mình hỏi bạn ghi phần timeline viết thêm 1 lá thư kèm theo viết thật tình cảm với nội dung cảm ơn phải không bạn?

Ngan

Thành viên mới
ACE cho mình hỏi thêm, phần ghi family tree của mình và ox mình thì chị điền đơn cho ox mình ở mỹ ghi, chị ấy nói ghi theo bên đó đơn giản hơn. Vậy có được không, hay mình phải tự ghi, vì ace của ba mình mình cũng không rõ nữa ( vì ba mình mất hơn 30 năm rồi, từ khi ba mất nhà nghèo lắm bên nội không liên lạc nên giờ ghi thông tin cũng không biết làm sao) mong ace chỉ giúp mình. Mình rất cảm ơn.

Ngan

Thành viên mới
Bạn cho mình hỏi ý này nữa nha, mục bổ sung thông tin chồng cũ vì mình có con riêng nhưng không đăng ký kết hôn và mình cũng không liên lạc gì với người đó thì mình ghi như thế nào, xin bạn chỉ giúp mình, cảm ơn bạn nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
ACE cho mình hỏi thêm, phần ghi family tree của mình và ox mình thì chị điền đơn cho ox mình ở Mỹ ghi, chị ấy nói ghi theo bên đó đơn giản hơn. Vậy có được không, hay mình phải tự ghi, vì ACE của ba mình mình cũng không rõ nữa (vì ba mình mất hơn 30 năm rồi, từ khi ba mất nhà nghèo lắm bên nội không liên lạc nên giờ ghi thông tin cũng không biết làm sao) mong ACE chỉ giúp mình. Mình rất cảm ơn.
Phần Lý lịch gia đình bạn nên ghi đúng theo khuôn mẫu, mà tôi đã tư vấn, hướng dẫn ở bài post trên, không nên ghi lung tung nếu không nắm rỏ được thông tin lý lịch gia đình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bạn cho mình hỏi ý này nữa nha, mục bổ sung thông tin chồng cũ vì mình có con riêng nhưng không đăng ký kết hôn và mình cũng không liên lạc gì với người đó thì mình ghi như thế nào, xin bạn chỉ giúp mình, cảm ơn bạn nhiều.
Không có đăng ký kết hôn chính thức, thì không được công nhận là vợ chồng. Nhưng bạn vẫn phải ghi tên chồng cũ, cần ghi thêm phần chú thích là không có đăng ký kết hôn, và hiện tại không liên lạc. Nếu ghi không trung thực có thể là hồ sơ của bạn sẽ bị bổ túc giấy xanh, cũng như LSQ sẽ đi xác minh. Nhưng điều quan trọng là hồ sơ bảo lãnh ban đầu này danh sách chỉ có tên bạn, hay là có luôn tên của con bạn vậy?

Ngan

Thành viên mới
Mình rất cảm ơn bạn tư vấn. Hồ sơ bảo lãnh có ghi tên con mình lúc đầu luôn, mở 2 hồ sơ luôn bạn à. Mình thấy yên tâm nhiều rồi, phần mình cũng chuẩn bị hồ sơ bổ sung xong rồi, chỉ còn chờ ox gửi timeline, Bill gửi tiền, cùi vé và receipt về là mình đi nộp.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình rất cảm ơn bạn tư vấn. Hồ sơ bảo lãnh có ghi tên con mình lúc đầu luôn, mở 2 hồ sơ luôn bạn à. Mình thấy yên tâm nhiều rồi, phần mình cũng chuẩn bị hồ sơ bổ sung xong rồi, chỉ còn chờ ox gửi timeline, Bill gửi tiền, cùi vé và receipt về là mình đi nộp.
Nếu mở luôn hồ sơ hai mẹ con được như vậy thì tốt rồi, cứ từng bước theo tiến trình hồ sơ mà thực hiện. Vậy nhé bạn.