[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Kiều Thu

Kiều Thu

Thành viên mới
xin anh chị tư vấn cho em với ạ!chồng em có quốc tịch Mỹ,chồng em bão lãnh 2 mẹ con theo diện vợ chồng hồi tháng 11/2014, hồ sơ của 2 mẹ con em chồng em làm chỉ 1 hồ sơ,chồng em đã đóng visa và đã điền Ds 260 ...nói chung là đã hoàn thành hồ sơ chỉ còn chờ phỏng vấn nữa thôi,nhưng mới đây chồng em mới nhận được email báo là hồ sơ của em đã về DSQ vn,có thể em sẽ phỏng vấn và bổ sung hồ sơ cho con em sau phỏng vấn vì chồng em làm 1bô hồ sơ cho 2me con mà đáng lẽ ra phải làm 2bô.xin anh cho em hỏi tại sao mấy lần em bổ sung giấy tờ sao NVC không kêu chồng em nộp riêng hồ sơ cho con em mà giờ như vậy?có cách nào tốt hơn với hồ sơ của em không anh?em xin chân thành cảm ơn anh chị!

vuthangsi

Ban điều hành
xin anh chị tư vấn cho em với ạ!chồng em có quốc tịch Mỹ,chồng em bão lãnh 2 mẹ con theo diện vợ chồng hồi tháng 11/2014, hồ sơ của 2 mẹ con em chồng em làm chỉ 1 hồ sơ,chồng em đã đóng visa và đã điền Ds 260 ...nói chung là đã hoàn thành hồ sơ chỉ còn chờ phỏng vấn nữa thôi,nhưng mới đây chồng em mới nhận được email báo là hồ sơ của em đã về DSQ vn,có thể em sẽ phỏng vấn và bổ sung hồ sơ cho con em sau phỏng vấn vì chồng em làm 1bô hồ sơ cho 2me con mà đáng lẽ ra phải làm 2bô.xin anh cho em hỏi tại sao mấy lần em bổ sung giấy tờ sao NVC không kêu chồng em nộp riêng hồ sơ cho con em mà giờ như vậy?có cách nào tốt hơn với hồ sơ của em không anh?em xin chân thành cảm ơn anh chị!

chồng em có quốc tịch Mỹ,chồng em bão lãnh 2 mẹ con theo diện vợ chồng hồi tháng 11/2014, hồ sơ của 2 mẹ con em chồng em làm chỉ 1 hồ sơ....
HỒ SƠ CUẢ BẠN LÀ /IR-1/CR-1

VÀ CUẢ CON BẠN LÀ IR-2/CR-2

IR-1/CR-1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.
IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, còn độc thân, dưới 21 tuổi.

- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin định cư phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

chồng em đã đóng visa và đã điền Ds 260 ...nói chung là đã hoàn thành hồ sơ chỉ còn chờ phỏng vấn nữa thô
Chồng bạn đã đóng tiền visa cho ai ? và đóng bao nhiêu tiền ? đã điền DS-260 cho ai ? điền đơn DS-260 cho bạn hay cho con của bạn ?hay điền cho cả 2 ?

Con của bạn là con ruột của hai vợ chồng hay chỉ là con riêng của bạn ?

Khi làm hồ sơ bảo lảnh chồng bạn đã có quốc tịch HOA KỲ hay chưa ?
Hay chỉ mới bổ xung bằng quốc tịch sau này ?

Bạn cần trã lời các câu hỏi trên thì sẽ biết được câu trã lời của bạn tại câu hỏi dưới đây

.xin anh cho em hỏi tại sao mấy lần em bổ sung giấy tờ sao NVC không kêu chồng em nộp riêng hồ sơ cho con em mà giờ như vậy?
có cách nào tốt hơn với hồ sơ của em không anh?.........

nhưng mới đây chồng em mới nhận được email báo là hồ sơ của em đã về DSQ vn,có thể em sẽ phỏng vấn và bổ sung hồ sơ cho con em sau phỏng vấn .
CÓ .
CÁCH TỐT HƠN LÀ ĐƠI KHI CÓ THƯ PHỎNG VẤN THÌ BỔ XUNG TÊN CON CUẢ BẠN VÀO HỒ SƠ , NHƯNG TRƯỚC KHI PHỎNG VẤN CHỨ KHÔNG CẦN ĐỢI ĐẾN SAU KHI PHỎNG VẤN MỚI BỔ XUNG THÊM VÀO .

Kiều Thu

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ CR1 - Kiều Thu

Em rất cảm ơn anh đã tư vấn cho em!xin anh tư vấn thêm cho em với ạ!chồng em có quốc tịch rồi mới làm mở hồ sơ bảo lãnh,con là con chung của vợ chồng em.chồng em nhờ Cô chủ tiệm nail chồng em hướng dẫn tui em làm hồ sơ chứ không nhờ luật sư,khi nộp giấy tờ thì 2 me con cùng chung 1bộ.chồng em đã đóng tiền visa cho em va con em,và đã điền from Ds 260 cho em,trong khi điền Cô Chủ tiệm có điền thông tin của em và con em chung 1 from,vậy có phải hồ sơ con em chung voi em ko ạ?
Nhờ anh tư vấn nên giờ chồng em đang nhờ luật sư bổ sung hồ sơ của con em.anh cho em hỏi mình bổ sung vậy có phải là giống như làm lại hồ sơ từ đầu cho con em không vậy ạ?có mất nhiều thời gian không ạ?em xin cảm ơn!

vuthangsi

Ban điều hành

Em rất cảm ơn anh đã tư vấn cho em!xin anh tư vấn thêm cho em với ạ!chồng em có quốc tịch rồi mới làm mở hồ sơ bảo lãnh,con là con chung của vợ chồng em.chồng em nhờ Cô chủ tiệm nail chồng em hướng dẫn tui em làm hồ sơ chứ không nhờ luật sư,khi nộp giấy tờ thì 2 me con cùng chung 1bộ.chồng em đã đóng tiền visa cho em va con em,và đã điền from Ds 260 cho em,trong khi điền Cô Chủ tiệm có điền thông tin của em và con em chung 1 from,vậy có phải hồ sơ con em chung voi em ko ạ?
Nhờ anh tư vấn nên giờ chồng em đang nhờ luật sư bổ sung hồ sơ của con em.anh cho em hỏi mình bổ sung vậy có phải là giống như làm lại hồ sơ từ đầu cho con em không vậy ạ?có mất nhiều thời gian không ạ?em xin cảm ơn!

chồng em bão lãnh 2 mẹ con theo diện vợ chồng hồi tháng 11/2014,

chồng em có quốc tịch rồi mới làm mở hồ sơ bảo lãnh,con là con chung của vợ chồng em.
Như đã trã lời hướng dẫn ở trên , hồ sơ gia đình bạn thuộc diện TRỰC HỆ R,

Thị thực dành cho thành viên trực hệ

Theo Luật Di dân Hoa Kỳ, không có hạn chế về số lượng thị thực được cấp hàng năm cho các loại thị thực thuộc diện này.
Những loại thị thực liệt kê bên dưới là thị thực dành cho thành viên trực hệ của công dân Hoa Kỳ:

CR-1: Vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ.

CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, còn độc thân, dưới 21 tuổi.

Diện này không cho phép ngươì đi theo :
người bảo lãnh phải nộp riêng I-130 cho từng người.

Mỗi đương đơn xin định cư phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.

chồng em nhờ Cô chủ tiệm nail chồng em hướng dẫn tui em làm hồ sơ chứ không nhờ luật sư,khi nộp giấy tờ thì 2 me con cùng chung 1bộ.chồng em đã đóng tiền visa cho em va con em,và đã điền from Ds 260 cho em,trong khi điền Cô Chủ tiệm có điền thông tin của em và con em chung 1 from,vậy có phải hồ sơ con em chung voi em ko ạ?
CHỒNG BẠN CẦN MỠ 2 HỒ SƠ RIÊNG BIỆT , 1 CHO BẠN VÀ 1 CHO CON BẠN .

SẼ CÓ 2 RECEIPT NUMBER VÀ 2 CASE NUMBER RIÊNG BIỆT .

.chồng em đã đóng tiền visa cho em va con em,
CHỒNG BẠN CHỈ MỠ CÓ MỘT HỒ SƠ NÊN CHỈ ĐÓNG TIỀN VISA ,VÀ LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CHO MỘT NGƯỜI ,HOẶC LÀ BẠN HOẶC LÀ CON BẠN.

KHÔNG THỂ ĐÓNG CÁC LỆ PHÍ NÀY CHO CẢ 2 NGƯỜI TRONG CÙNG MỘT HỒ SƠ ĐƯỢC .

MUỐN ĐÓNG LỆ PHÍ VISA CẦN PHẢI CÓ CASE NUMBER , VÀ SỐ I D .

http://travel.state.gov/content/vis...cess/documents/fees/nvc-fee-payment-faqs.html

Is there only one AOS fee per case or does every applicant on the case need to pay one?

There is only one AOS fee charged per case.

Who has to pay the Immigrant Visa (IV) Application Processing Fee?

Each applicant intending to immigrate to the United States must pay the IV fee.

trong khi điền Cô Chủ tiệm có điền thông tin của em và con em chung 1 from,vậy có phải hồ sơ con em chung voi em ko ạ?
KHÔNG .

CHỒNG BẠN CẦN ĐIỀN 2 FORM DS-260 RIÊNG BIỆT

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=19217

DS-260 CUẢ BẠN THÌ CHỌN PHẦN NÀY

Khai về chồng của bạn

Phần 3 thông tin về Vợ Chồng: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinvochong.pdf

Khai về con của bạn

Phần 4 thông tin về con cái: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinconcai.pdf

DS-260 CUẢ CON BẠN SẼ KHAI VỢ CHỒNG BẠN Ở PHẦN NÀY

Phần 2 Thông tin về Cha Mẹ: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinchame.pdf

Nhờ anh tư vấn nên giờ chồng em đang nhờ luật sư bổ sung hồ sơ của con em.anh cho em hỏi mình bổ sung vậy có phải là giống như làm lại hồ sơ từ đầu cho con em không vậy ạ?có mất nhiều thời gian không ạ?em xin cảm ơn

Bổ xung cho con bạn vào hồ sơ xem hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666

CHỌN PHẦN NÀY

4/. How do I add a child/spouse to my petition?

Làm sao tôi bổ túc con/chồng hoặc vợ của tôi vào hồ sơ?

. Dùng bổ túc thêm vợ/chồng/con vào hồ sơ.

GỞI KÈM THEO ĐƠN TRỰC TUYẾN NÀY

1 GIẤY KHAI SANH CUẢ CON BẠN .
2 PASSPORT CUẢ CON BẠN .

NÓI THÊM ĐỂ BẠN RÕ HƠN
1 NẾU CON BẠN SANH RA SAU KHI HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC CHẤP THUẬN VÀ ĐANG XEM XÉT XỬ LÝ TẠI NVC .THÌ CÁCH NÀY SẼ ĐƯỢC CHẤP NHẬN .

2 NẾU KHI BẮT ĐẦU MỠ HỒ SƠ MÀ CON BẠN ĐÃ SANH RA RỒI THÌ CÓ THỂ NVC SẼ YÊU CẦU CHỒNG BẠN NỘP THÊM 1 FORM I-130 CHO USCIS ĐỂ XEM XÉT .

XEM MỘT TRƯỜNG HỢP HỒ SƠ TƯƠNG TỰ Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=25851&p=775304849#post775304849

3 CÁCH THỨ 3 LÀ ĐỢI KHI CÓ THƯ PHỎNG VẤN SẼ ADD THÊM TÊN CON CUẢ BẠN VÀO HỒ SƠ .

Chồng bạn cần tham vấn kỷ hơn với luật sư đang thực hiện hồ sơ về việc này .

Kiều Thu

Thành viên mới

Em xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều!chúc anh nhiều sức khoẻ và thành công!!!

Kiều Thu

Thành viên mới

Em mới gửi email hỏi hồ sơ 2 mẹ con em complete chưa thì hôm nay em nhận thư trả lời mà em không hiểu lắm...Xin nhờ anh chị diễn đàn dịch dùm em email này với ạ!em xin chân thành cảm ơn!
Đây la email của em:

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: ... filed by ... on behalf of ...

Please submit a copy of the biographic data page of this person's passport, including the expiration date of the passport. The passport must be valid.

Case Number:
Petitioner's Name:
Principal Applicant's Name:
Preference Category: CR1
Your Priority Date: 16Jan2015
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Phoebe

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Và đây là thư của con em:
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: ..filed by...on behalf of ...

For your case to continue, you need to pay one or more processing fees. Please go to http://ceac.state.gov and log in with your case number and your invoice ID number. Here are your numbers:

Case Number:
Invoice ID Number:

We received the Affidavit of Support Processing Fee payment(s) for this case. You must now download and complete the Affidavit of Support form(s). Please visit the following website to download the appropriate Affidavit of Support form(s) and instructions:

http://nvc.state.gov/aos for English or http://nvc.state.gov/aos/espanol for Spanish.

The NVC can't give an overall processing time because we don't know how long it will take someone to complete and send required documents. After the NVC receives documentation, the processing time for reviewing documents is up to 6 weeks. We will send more information after completing our review.

Case Number:
Petitioner's Name:
Principal Applicant's Name:
Preference Category: IR2
Your Priority Date: 21Jan2016
Foreign State Chargeability: VENEZUELA
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Phoebe

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Kiều Thu

Thành viên mới
Em xin chào cả nhà! Hiện tại hồ sơ của hai mẹ con em là CR1 và IR2 đang chờ phỏng vấn 24/3 ạ! Em xin nhờ cả nhà giúp em chuẩn bị hồ sơ phỏng vấn với ạ! Em không biết là hai mẹ con phải hai bộ khác nhau hay không? Bộ tài chính và thuế phải hai bộ hay sao ạ? Bằng chứng cũng phải để riêng (con và ba) (vợ và chồng) hay sao ạ? Em xin chân thành cảm ơn cả nhà ạ!