[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - LIN1690692243

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Dạ em chào diễn đàn ạ. E muốn được diễn đàn tư vấn giúp e. Chồng e đã nộp I-130 cho sở di trú ngày 25/5/2016. Cho e hỏi bây giờ làm sao mình biết hồ sơ đang tới đâu rồi a? đợi có lâu không ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ CR1 - hieuvu1993

Da e xin chao dien dan a. e la thanh vien moi .
Hom nay e len day la e co nhieu thac mac e xin tham khao y kien dien dan va cac anh cac chi cung dien bao lanh CR1 voi e a. Chong e quoc tich my va mo ho so bao lanh cho e gui ho so I-130 toi so di tru my la ngay 23/5/16 va thu den noi la 25/5/2016 vay cho e hoi lam sao de e biet ho so minh da toi dau duoc khong ... Ngoi doi lo lang va hoi hop qua a..E chan thanh cam on a.
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
Số biên nhận Receipt Number.

P/s: Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Hồ sơ CR1 - hieuvu1993

Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
Số biên nhận Receipt Number.

P/s: Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.
Dạ em không biết Receipt Number a ơi...làm cách nào để biết được ạ. Cái Receipt Number là gì ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ CR1 - hieuvu1993

Dạ em không biết Receipt Number a ơi...làm cách nào để biết được ạ. Cái Receipt Number là gì ạ.
Thường một hồ sơ khi người bảo lãnh nộp đơn Form I-130 cho Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, thì sẽ được cấp số biên nhận Receipt Number cho hồ sơ di trú, để theo dõi tiến trình hồ sơ khi còn ở nơi này chờ xét duyệt chấp thuận Approval Date. Bạn nên hỏi lại thông tin này ở người bảo lãnh (chồng bạn) về số Receipt Number của hồ sơ bạn, vì có số này mới có thể check kiểm tra hồ sơ được.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Số Receipt Number của em là LIN1690692243 mong ad check giùm em.
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received
On May 25, 2016, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance (E), or Orphan, Receipt Number LIN1690692243, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by June 24, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 15/05/2016, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS đã nhận đơn Form I-130 của bạn, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received
On May 25, 2016, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance (E), or Orphan, Receipt Number LIN1690692243, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by June 24, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 15/05/2016, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS đã nhận đơn Form I-130 của bạn, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date.
Vậy cho em hỏi chừng nào thì hồ sơ mình mới biết chấp thuận hay chưa ạ? Em lo quá không biết là tới đâu rồi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy cho em hỏi chừng nào thì hồ sơ mình mới biết chấp thuận hay chưa ạ? Em lo quá không biết là tới đâu rồi.
Không thể đoán chính xác được thời gian chấp thuận đâu bạn, vì hồ sơ bạn mới nộp gần đây vào ngày 25/05/2016, nên phải cố gắng chờ.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Không thể đoán chính xác được thời gian chấp thuận đâu bạn, vì hồ sơ bạn mới nộp gần đây vào ngày 25/05/2016, nên phải cố gắng chờ.
Dạ 20/10 này em có nhận thư bổ sung 2 tấm hình. Vậy cho em hỏi từ lúc mình bổ sung thì bao lâu mới biết được tình trạng hồ sơ kế tiếp ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ 20/10 này em có nhận thư bổ sung 2 tấm hình. Vậy cho em hỏi từ lúc mình bổ sung thì bao lâu mới biết được tình trạng hồ sơ kế tiếp ạ?
Bạn mới bổ sung thêm hình ảnh, thì phải chờ khi nào có kết quả hồ sơ được chấp thuận Approved Date, họ sẽ update trên trang web của USCIS, và cập nhật thông tin hồ sơ.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Bạn mới bổ sung thêm hình ảnh, thì phải chờ khi nào có kết quả hồ sơ được chấp thuận Approved Date, họ sẽ update trên trang web của USCIS, và cập nhật thông tin hồ sơ.
Từ lúc bổ sung thì khoản bao lâu mình mới biết hồ sơ được approved có lâu không ad?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Từ lúc bổ sung thì khoản bao lâu mình mới biết hồ sơ được approved có lâu không ad?
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn mà USCIS mới vừa update, cập nhật.
Request for Initial Evidence Was Mailed
On October 20, 2016, we mailed a request for initial evidence for your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1690692243. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for evidence by November 19, 2016, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Yêu cầu bằng chứng ban đầu đã được gửi
Vào ngày 20 Tháng 10 năm 2016, chúng tôi đã gửi một yêu cầu bằng chứng ban đầu cho mẫu I-130, Bảo lãnh số tương đối, nhận LIN1690692243. Các yêu cầu về bằng chứng giải thích những gì chúng tôi cần từ bạn. Chúng tôi sẽ không hành động về trường hợp của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được các bằng chứng hoặc thời hạn để gửi nó hết hạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong yêu cầu bằng chứng. Nếu bạn không nhận được yêu cầu của bạn cho bằng chứng bởi 19 Tháng 11 năm 2016, xin vui lòng đi đến www.uscis.gov/e-request~~V để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, đi đến www.uscis.gov/addresschange~~V để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn mà USCIS mới vừa update, cập nhật.
Request for Initial Evidence Was Mailed
On October 20, 2016, we mailed a request for initial evidence for your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1690692243. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for evidence by November 19, 2016, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Yêu cầu bằng chứng ban đầu đã được gửi
Vào ngày 20 Tháng 10 năm 2016, chúng tôi đã gửi một yêu cầu bằng chứng ban đầu cho mẫu I-130, Bảo lãnh số tương đối, nhận LIN1690692243. Các yêu cầu về bằng chứng giải thích những gì chúng tôi cần từ bạn. Chúng tôi sẽ không hành động về trường hợp của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được các bằng chứng hoặc thời hạn để gửi nó hết hạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong yêu cầu bằng chứng. Nếu bạn không nhận được yêu cầu của bạn cho bằng chứng bởi 19 Tháng 11 năm 2016, xin vui lòng đi đến www.uscis.gov/e-request~~V để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, đi đến www.uscis.gov/addresschange~~V để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Em lo quá nộp bổ sung rồi không biết khi nào nó mới Approval Date hồi hộp.

Last edited by a moderator:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em lo quá nộp bổ sung rồi không biết khi nào nó mới Approval Date hồi hộp.
Đã nộp bổ sung giấy tờ xong rồi, thì bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Diện CR1 không phải lệ thuộc vào lịch visa hàng tháng, nên sẽ rất nhanh.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ CR1 - LIN1690692243

Đã nộp bổ sung giấy tờ xong rồi, thì bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Diện CR1 không phải lệ thuộc vào lịch visa hàng tháng, nên sẽ rất nhanh.
dạ cho e hỏi đến nay e nộp bổ sung mà vẫn chưa thấy tình hình gì hết ... cho em hỏi có khi nào hs e có vấn đề ko ạ?:20:

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em hỏi gọi lên USCIS mình hỏi như thế nào ạ. ad chỉ cho em cách hỏi được không ạ. Em gọi từ Việt Nam nên em không biết hỏi như thế nào hết.
Bạn nên nhờ người bảo lãnh gọi điện hỏi sẽ tốt hơn.

hieuvu1993

Thành viên tích cực
Dạ ad cho e hỏi đóng 325 rồi complet ds-260 thì bao lâu mình mới được nhận thư pv