[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - LIN1790963393

thuhuonglongan

Thành viên mới
Anh chị cho e hỏi chút nha.. e la người mới..e không biết đăng chỗ nào.. xin phép chu top ah.. chồng e mở hồ sơ vào tháng 9/2017 cho e.. hiện tại thì e chưa mang thai.. nếu tháng 3 này chồng e về e mang thai.. thì có ảnh hưởng gì đến tiến trình hồ sơ của e hay không.. e cam on ah

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị cho e hỏi chút nha.. e la người mới..e không biết đăng chỗ nào.. xin phép chu top ah.. chồng e mở hồ sơ vào tháng 9/2017 cho e.. hiện tại thì e chưa mang thai.. nếu tháng 3 này chồng e về e mang thai.. thì có ảnh hưởng gì đến tiến trình hồ sơ của e hay không.. e cam on ah
Chào thuhuonglongan,
Bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
5/. Hồ sơ của bạn bảo lãnh theo diện visa nào? chồng bạn có Thẻ xanh là Thường Trú nhân, hay công dân Mỹ có quốc tịch vậy?
P/s: Tôi đã di chuyển và mở riêng topic này cho bạn. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình, trong topic của người khác, cũng như khi post bài tuyệt đối không được viết tắt. Vậy nhé bạn.

thuhuonglongan

Thành viên mới
Phuongchau ơi.. mình chỉ mới mở hồ sơ thôi.. nên chỉ có receipt number thôi. Mình đi theo diện cr1. Chông mình là công dân mỹ có quốc tịch.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau ơi.. mình chỉ mới mở hồ sơ thôi.. nên chỉ có Receipt Number thôi. Mình đi theo diện CR1. Chồng mình là công dân Mỹ có quốc tịch.
Bạn cung cấp cho tôi biết số Receipt Number do USCIS cấp, để tôi check kiểm tra tiến trình hồ sơ, cũng như có hướng tư vấn giúp bạn.

thuhuonglongan

Thành viên mới
Receipt number của mình là : LIN1790963393
Mình co thắc mắc là .. tháng 3/2018 tới chồng mình sẽ về thăm mình.. mình muốn mang thai lần này.. liệu như vậy có ảnh hưởng gì đến tiến trình giải quyết hồ sơ hay không.. mong Phuongchau giup minh nhé.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Receipt Number của mình là: LIN1790963393
Mình co thắc mắc là .. tháng 3/2018 tới chồng mình sẽ về thăm mình.. mình muốn mang thai lần này.. liệu như vậy có ảnh hưởng gì đến tiến trình giải quyết hồ sơ hay không.. mong PhuongChau giúp mình nhé.
Diện bảo lãnh vợ/chồng CR1, không giải quyết cho người đi kèm.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-v-chng-cr1-ir1.26265/
Theo như thông tin trên bạn có ý định là mang thai trong thời gian sắp tới, dĩ nhiên là sẽ ảnh hưởng đến tiến trình xem xét giải quyết hồ sơ của bạn rồi. Nếu bạn sinh bé ở Việt Nam, thì chồng bạn sẽ phải làm bổ sung, mở riêng 1 bộ hồ sơ bảo lãnh cho bé. Sao không để sau khi bạn đã được sang Mỹ định cư, rồi hãy tính đến chuyện có baby, thì các điều kiện về An sinh Xã hội ở Mỹ sẽ tốt hơn nhiều.

thuhuonglongan

Thành viên mới
Da.. cám ơn phuongchau nhé.. vi đã giai đáp thắc mắc của mình.. bây giờ minh được giải tỏa rồi^^