[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Vypilami

Vypilami

Thành viên mới
Mọi người cho e hỏi. E và chồng vừa kết hôn. Chồng đang bảo lãnh e theo diện cr1. Nhưng bây giờ chồng e thi lính và đậu.tháng 10 chồng e sẽ bắt đầu basic training. Vậy hồ sơ của e có gặp vấn đề gì không. Em qua thì sẽ ở đâu. Vì e nghe nói nếu theo chồng e sẽ ko kiếm được việc làm. Còn muốn có việc làm e phải ở xa chồng

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị cho em hỏi. Em và chồng vừa kết hôn. Chồng đang bảo lãnh em theo diện CR1. Nhưng bây giờ chồng em thi lính và đậu. Tháng 10 chồng em sẽ bắt đầu basic training. Vậy hồ sơ của em có gặp vấn đề gì không. Em qua thì sẽ ở đâu. Vì em nghe nói nếu theo chồng em sẽ không kiếm được việc làm. Còn muốn có việc làm em phải ở xa chồng.
Chào Vypilami,
Bạn cần phải cung cấp đầy đủ thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này, tránh không được viết tắt.

Vypilami

Thành viên mới
Em chỉ muốn hỏi chồng em đi lính có ảnh hưởng hồ sơ ko thôi ạ. Lương lính mỹ đủ bảo lãnh ko.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chỉ muốn hỏi chồng em đi lính có ảnh hưởng hồ sơ không thôi ạ. Lương lính Mỹ đủ bảo lãnh không.
Bất cứ một hồ sơ di trú nào cũng phải có đầy đủ thông tin. Đây là quy định chung của diễn đàn, bạn cần phải có sự hợp tác, để nhận được sự tư vấn tiếp tục từ BĐH. Vậy nhé bạn.