Hồ sơ của NguyetHoang

kim_khanh2402

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ của NguyetHoang

@Han : Mình cũng rớt 1 lần rồi và lần đó là cũng mặc kệ lơ tơ mơ ^^ . May mà biết tới diễn đàn sớm, đợt này mà đậu đi hết r không biết diễn đàn có buồn ko. Han đi vui và mạnh khỏe nha! Mong một ngày được cầm vé máy bay trong tay quá ^^

mimosa

Thành viên tích cực

@: Clover Nguyen đừng buồn nha bạn. Bạn PV 1 mình cũng là may mắn đó. Chứ gặp người quen rồi vô đó cứ bla bla bla là CO ghét lắm đó.:p
@:Bảo Hân
Trời pà bay ngay ngày tui đi PV hả. Tiêu biểu là tui bị mất $300 mà ko học dc gì nè :2: . Pà dc "giả danh" trên website đó.... luôn nha. :21:.

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ Khánh,mimosa,Hân + các bạn:
Có cầm vé và đã ổn định chỗ rồi thì cũng lâu lâu ghé vào chơi nhé mọi người. Đôi ba dòng chia sẻ cuộc sống mới trên nước Mỹ để cho các bạn du học sinh đi sau có kinh nghiệm thêm hén :D

mimosa

Thành viên tích cực

chị NguyetHoang ơi em chưa đi PV mà. :1: Vì vậy mà em còn gắn bó với XNC dài dài. Công nhận chuyện PV không lo mà cứ lo lên XNC 8 chiện hen. Zui wá là zui.:11:

kim_khanh2402

Thành viên mới

Chưa đậu mà NguyetHoang ="=! Hnay thấy violethoang đi pvấn ko biết kết quả sao....mong quá...nôn wá... bắt đầu sợ tới mình :(

nhocyuka

Thành viên mới

Có muôn ngàn cách để làm chủ cuộc PV, mình nghĩ các bạn nên tham khảo cuộc trả lời PV rất thông minh của Py.heo
Me: Good morning, madam. How are you today?
CO: I'm fine, thanks. And you?
Me: I'm fine, thanks. Let me introduce myself. My name is Vi. I'm a freshman at French University. I will study in Business Administration, Management at Santa Ana College. Today, I'm here to interview to get visa F1.
Chúc các bạn thành công :)
vấn đề là bạn có thời gian để nói hay ko. Mình không đổ thừa, nhưng không có 1 chút thời gian để mình giới thiệu hay giải thích. CO làm chủ toàn bộ cuộc nói chuyện
Cuộc đối thoại của mình:
Me: đi từ xa gật đầu chào + cười rất tươi. Vừa tới gần cửa...
CO: good morning. how are you?
Me: good morning, sir. i'm fine,thanks. and how about you?
CO: i'm fine, thanks. Today is .....

làm sao chen vào để nói???
bà Hân bay vui vẻ nghe ^^ cảm ơn bà chỉ tui trang web này^^ tên bà được vinh danh trên bảng vàng đó ^^

mimosa

Thành viên tích cực

Trời Violethoang đi ăn mừng rồi hay sao mà thấy lâu báo tin vui ghê á. :1:

violethoang

Thành viên tích cực

Rớt rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Gặp ông Mỹ trẻ tóc chẻ màu nâu .^^!
Mình đã làm hết khả năng có thể nhưng ông cứ xoáy vào việc Acceptance Letter của mình ko nói mình transfer, rồi bảng điểm (có vài môn GE của mình đc 6. à nhưng lower division thì mình 8.5 ko à) rồi ông kêu cải thiện điểm. Mình nói ổng nhìn lại đi, xong ổng hỏi có TOEFL ko? Mình kêu ko và nói rõ ràng lí do.
Xong ông phán câu quen thuộc: cải thiện bảng điểm hoặc lấy TOEFL đi.
Còn nói mình ko phải "serious student"!
Bây giờ mình quyết định 6 tháng sau quay lại, lúc đó mình lấy TOEFL và Acceptance Letter có transfer.
Mình nghĩ nên vậy chứ mình chưa nói chuyện với Bác VHA08 nữa.
Mình buồn và shock nên chưa định thần đc từ sáng tới giờ nè...hihi ^^!

kim_khanh2402

Thành viên mới

Mình đã làm hết khả năng có thể nhưng ông cứ xoáy vào việc Acceptance Letter của mình ko nói mình transfer, rồi bảng điểm (có vài môn GE của mình đc 6. à nhưng lower division thì mình 8.5 ko à) rồi ông kêu cải thiện điểm. Mình nói ổng nhìn lại đi, xong ổng hỏi có TOEFL ko? Mình kêu ko và nói rõ ràng lí do.
Bây giờ mình quyết định 6 tháng sau quay lại, lúc đó mình lấy TOEFL và Acceptance Letter có transfer.
Hix hà...cố lên violethoang, mình cũng rớt lần đầu vì lý do tương tự. Toefl, ielts ko có, acceptance letter cũng không có transfer như bạn. CO còn ko chịu xem học bạ của mình nữa. Ngày hôm đó mưa to, bước ra ngoài mà ráng kiềm nước mắt. Mình chỉ có 15 ngày để ôn thi, may mà trường chỉ đòi 5.5 IELTS. Cố gắng lên bạn! Ôn thi Toefl tốt lên cho CO hết cách từ chối nha! ^^

violethoang

Thành viên tích cực

Còn nữa.
bây giờ, ô nào, CO cũng chắc chắn hỏi mấy câu như
1. Ai đóng SEVIS cho em.
2. Ai hẹn Phỏng vấn cho em.
....blah blah...

@Clover: Cám ơn bạn. 5.5 thi có khó ko bạn??? Mình ko có học IELTS nên mình ko biết.

kim_khanh2402

Thành viên mới

Mình thấy IELTS dễ hơn tại dạng thi truyền thống, ôn tập kỹ năng làm bài và học từ vựng là được. Còn TOEFL ibt mình hơi sợ vì nó thi kiểu mới vs thi qua máy tính mình khó note vs tập trung. Chắc cũng tùy người :D . IELTS 5.5 cũng là mức khá thấp so với mặt bằng chung ở các trường đh mỹ ^^ ( thường là 6.5) và ôn tập thường xuyên thì sẽ nắm được dạng bài và cách làm nên 6.0 chắc không khó lắm!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Clover luyện IELTS trong vòng 15 ngày mà dc 5.5 là khá giỏi lắm rồi đó. Mình luyện 1 tháng hơn mà thi có được 6.0 à :| ( mình dốt nhứt là grammar nên reading writing mình là te tua).
http://www.facebook.com/VietnameseIELTSCommunity?ref=ts&fref=ts
Trên đây là FB của 1 hội các bạn luyện thi IELTS. Các bạn chia sẻ rất rất nhiều kinh nghiệm quý báu,bổ ích. Các bạn muốn thi IELTS trong thời gian ngắn thì nên vào đây xem cách thi mẹo ( thi mẹo thì điểm kha khá thôi,6.5 là cao rồi,khó để đạt 7.0 lắm,vì 7.0 đòi hỏi quá trình tiếp thu ngôn ngữ nữa,khó chơi mì ăn liền)
Theo mình mấy ngày nay tìm hiểu, mình thấy TOEFL khá dễ hơn so với IELTS ( cảm nhận bản thân).
Mình từ nhỏ đã xem phim Mỹ, nghe nhạc westlife,rồi mấy ca sĩ Mỹ không,nên bắt giọng dễ hơn. Còn giọng Anh,thì mình chịu,nghe BBC hay phim Harry Potter là cứ đực mặt ra. Không tài nào nghe nổi =.=
Mình chọn thi IELTS,chỉ vì 1 lí do thôi : mình rất gà đánh máy,cho nên nếu thi TOEFL là mình bye bye phần wiritng rồi,đánh không kịp :D

violethoang

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn. Nhưng tụi mình ở Tp.HCM mà. Cái này có ở TP hok bạn?

NguyetHoang

Thành viên tích cực

IELTS và TOEFL iBT đều có tổ chức thi ở HCM hết đó Violet. Hội này đa số BQT là ở HCM. Bạn vào,chỉ xem ở phần các note thôi. Chỉ nhiều mẹo hay lắm,học để đối phó điểm thôi,chứ để mà thực sự giỏi ngôn ngữ,thì phải cần thời gian bạn. Nếu bạn muốn thi trong vòng 2 tháng mà điểm cao ( 7.0 above),mình nghĩ ít nhất 1 ngày bạn nên dành 2 -3 tiếng. Luyện đều kĩ năng nhé,tránh luyện 1 kĩ năng không, vì dễ mau chán và nản.
Mình thi kiểu mì ăn liền,nên không có bí quyết chia sẻ nhiều. Các bạn hãy lên FB mình đưa,ở đó tổng hợp rất nhiều kinh nghiệm,từ đó các bạn sẽ rút ra được những điều bổ ích cho riêng mình.
Các trung tâm anh ngữ đa số đều có dạy IELTS lân TOEFL. Mình tự luyện ở nhà nên không có kinh nghiệm trung tâm nào dạy tốt :D. Nhưng đối với IELTS thì có ACET ( của IDP, Úc), British Council ( hội đồng Anh) nổi tiếng trong cộng đồng luyện thi IELTS,nhưng học phí cũng tỉ lệ thuận với độ nối tiếng luôn.
Cách dk thi IELTS:
http://www.britishcouncil.org/vi/vietnam-exams-how-to-register-for-ielts-2.htm
http://www.vietnam.idp.com/vietnam/ielts/quy_trình_đăng_ký.aspx
TOEFL iBT:
IIG VIETNAM JSC
HoChiMinh Branch Office
8th Floor, No.538, Cach Mang Thang Tam Street
Ward 11 District 3 – HCM City
Vietnam
Phone
84-8-3990-5888
Fax
84-8-3990-5999
Email
saigon@iigvietnam.com
Website
www.toefl.com.vn
www.iigvietnam.com

http://www.ets.org/toefl/contact/vietnam

violethoang

Thành viên tích cực

ừ. Mình biết gòi. Cám ơn bạn nhiều lắm. !

ở hiền gặp lành, bạn book lịch pv lại chưa?

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Hic,canh me 2 ngày nay,không có chỗ,chắc đầu tuần,người ta sàn lọc bớt,mới có chỗ dk lại quá =.=.

violethoang

Thành viên tích cực

có gì mới hok???
mình hok biết có cái gì mới cho mình nữa!

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

vấn đề là bạn có thời gian để nói hay ko. Mình không đổ thừa, nhưng không có 1 chút thời gian để mình giới thiệu hay giải thích. CO làm chủ toàn bộ cuộc nói chuyện
Cuộc đối thoại của mình:
Me: đi từ xa gật đầu chào + cười rất tươi. Vừa tới gần cửa...
CO: good morning. how are you?
Me: good morning, sir. i'm fine,thanks. and how about you?
CO: i'm fine, thanks. Today is .....

làm sao chen vào để nói???
bà Hân bay vui vẻ nghe ^^ cảm ơn bà chỉ tui trang web này^^ tên bà được vinh danh trên bảng vàng đó ^^
Hihi vậy thì đành chơi trội thui
Co : how are you today ?
me: well, I'm pretty good today :) Let me introduce.........
Nói chung là 10 người thì hết 9 người học thuộc bài oh I'm fine thank you, and you :(((((((((((((

ps[ uhm :) Chai zo nghen H đợi các bạn bên Us ]

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Từ từ bình tĩnh lại nhé bạn, bạn thử cố gắng thi toefl đi H nghĩ sẽ nhanh hơn đó. Tốt nhất cứ bình tĩnh nói chuyện vs bác VHa08 sẽ tìm đc cách tốtt nhất ... Chai zo nhé !

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

@Han : Mình cũng rớt 1 lần rồi và lần đó là cũng mặc kệ lơ tơ mơ ^^ . May mà biết tới diễn đàn sớm, đợt này mà đậu đi hết r không biết diễn đàn có buồn ko. Han đi vui và mạnh khỏe nha! Mong một ngày được cầm vé máy bay trong tay quá ^^
thks Clover Nguyen nhìu nghen :) Yên tâm đi chúng ta dù đi rồi cũng sẽ luôn cố gắng để lên diễn đàn thường xuyên góp ý giúp các bạn sau này nữa chứ :) Vì chúng ta đã lớn lên từ chính diễn đàn xuatnhapcanh.com mà hihi