Hồ sơ du học của Violethoang đã đội mồ sống dậy.haha

Cháu đã gởi cho Bác với nội dung thư như dưới đây. Con biết những câu hỏi của con có hơi đi vào chi tiết, vì con thấy Bác tư vấn cho mọi người rất là chi tiết và cẩn thận.

Nếu Bác nhận được thư này mong Bác trả lời báo nhận được để con yên tâm ạ. Con thấy Bác trả lời mọi người trên diễn đàn rồi mà chưa đến lượt con, con sợ mình đang có phần thất lễ với Bác. Àh, con không hiểu sao mình không post bài lên diễn đàn được nên con đành oánh mail gởi cho Bác vậy.*smile*

Chào Bác Kenny!
Bác khỏe không ạ? Lần trước con đã nói chuyện với Bác qua Yh! nick là violethoang.
Con xin trình bày trường hợp của con như sau ạ:

•Điểm TB 3 năm cấp 3 của con đều là 7.0 7.2 7.1
•Con đang học học kì 1 năm 3 của trường Đại học Kinh tế - Luật thuộc Đại học Quốc gia Tp.HCM chuyên ngành Kinh tế và quản lí công.
•Hiện con đang nộp đơn vào học CSU-Fullerton. Lần trước, Bác có nói rằng con nên transfer nhưng vì trường con đang theo học đòi giấy tờ chứng minh khi xin bản điểm nên con không thể lấy bản điểm được. Con quyết định vẫn apply như bình thường nhưng không transfer. Sau khi có acceptance letter con sẽ đưa bản photo cho trường hiện tại để xin bản điểm 4 học kì vừa rồi. Major của con là Marketing.
•Con vẫn chưa có bằng TOEFL và đã đóng 100$ cho lệ phí học tiếng Anh bên đó trước khi Bác khuyên con nên thi TOEFL rồi hãy apply.
•Tài chính: mẹ hùn vốn làm ăn (thu nhập 40 tr/1 tháng), có 7 nhà trọ cho thuê(có giấy phép ĐKKD, khoảng 1.5 tr/căn), ba con là tài xế xe container và có 1 chiếc xe lu đang chạy công trường (thu nhập trên 20 tr/1 tháng). TK ngân hàng cho con du học là 630 tr.
•Qua đó, con sẽ ở nhà Bác con. Bác có 3 người con và đều đã đi làm ra tiền dù vẫn còn học.
Sau khi đã đọc sơ lược qua càc bài chuyên mục DU HỌC MỸ.

Con xin hỏi 1 vài câu hỏi sau ạ:
  1. Sau khi con kết thúc khóa học 4 tháng tiếng anh, con có thể dùng bản điểm để xin transfer cho mùa fall 2013 được không ạ?
  2. Cách để con giám định bản điểm đại học của mình? Và môn học nào con có thể transfer ạ?
  3. Con có cần thi lấy bằng TOEFL để chứng minh với LS rằng tiếng anh con vẫn chưa đủ?
  4. Nếu tính tất cả các loại tiền (học phí, đi lại, ăn ở...) thì khoảng 32.000/ năm.Gia đình con tài chính như thể đã được chưa ạ? Con có cần nhờ Bác của con khai I134 và scan giấy thuế để chứng minh bảo trợ (ăn, ở) cho con?
  5. Chương trình OPT là gì? Có phải dùng để kiếm việc làm sau tốt nghiệp?
  6. Bác có thể nói cho con hiểu rõ hơn về double major?

Nguyện vọng của con là sau khi tốt nghiệp tại Mỹ sẽ trở về Việt Nam làm cho 1 công ty đa quốc gia và tìm kiếm học bổng để học Master, làm các chương trình từ thiện.

Kết quả học tập của con quả rằng không tốt. Đây là lỗi của con, con không quan tâm đến chuyện học hành lắm. Nhưng bây giờ con thật sự đã quan tâm, mong Bác giúp đỡ.Con hoàn toàn có thể học tốt vì con đã sẵn sàng cố gắng và quyết tâm.

Đây là các môn con đã học qua tại Đại học:

Với sự chỉ dẫn của Bác, con chắc mình sẽ có được 1 kế hoạch học tập rõ ràng và nghiêm túc-đạt được nhiều thắng lợi.

Cám ơn Bác đã dành chút thời gian đọc câu hỏi của con.

Con cảm thấy may mắn lắm khi được biết đến Bác.

Con chào Bác, chúc Bác và gia đình gặp được nhiều niềm vui và may mắn

Ðề: Hồ sơ du học của Violethoang

1. DL02 Địa lý kinh tế tính là lớp electives
  2. NN01 Anh văn không chuyên 1
  3. PL01 Pháp luật đại cương
  4. TH01 Tin học đại cương electives
  5. TO01 Toán cao cấp C1 Natural world
  6. TO02 Toán cao cấp C2 Natural world
  7. DL01 Lịch sử Đảng (Đường lối CMĐCSVN)
  8. KT06 Kinh tế học vi mô Lower division major
  9. NL01 Những nguyên lý cơ bản của Mác-Lênin -P1
  10. NN02 Anh văn không chuyên 2
  11. TO03 Lý thuyết xác suất và thống kê toán Lower division major
  12. XH01 Xã hội học Social study (I&S Indivisual & Society)
  13. KK01 Kế toán đại cươngLower division major
  14. KT08 Kinh tế vĩ mô Lower division major
  15. LS01 Lịch sử các học thuyết kinh tế Electives
  16. NL02 Những nguyên lý cơ bản của Mác-Lênin -P2
  17. NN03 Anh văn không chuyên 3
  18. PP01 Phương pháp nghiên cứu khoa học
  19. QT01 Quản trị học căn bản Lower division major
  20. TO04 Lý thuyết thống kê Lower division major
  21. KD01 Kinh doanh quốc tế
  22. KT02 Kinh tế lượng Lower division major
  23. KT20 Kinh tế học quốc tế Lower division major
  24. LU01 Luật kinh tế Lower division major
  25. MA01 Marketing căn bản Lower division major
  26. NN04 Anh văn chuyên ngành 1
  27. TC10 Lý thuyết tài chính - tiền tệ Lower division major
  28. TT01 Tư tưởng Hồ Chí Minh
Những lớp tô màu là những lớp sẽ được chuyển tín chỉ, mỗi lớp sẽ được tính tín chỉ bằng với 1 lớp ở community college theo hệ semester hoặc 5 credits/unit theo hệ quarter semester

Cháu thiếu
  1. English Composition ENG 1A
  2. Communication ENG 1B

- Cháu sẽ xin học theo diên international transfer student nên không cần THPT transcript

•Con đang học học kì 1 năm 3 của trường Đại học Kinh tế - Luật thuộc Đại học Quốc gia Tp.HCM chuyên ngành Kinh tế và quản lí công.

•Hiện con đang nộp đơn vào học CSU-Fullerton. Lần trước, Bác có nói rằng con nên transfer nhưng vì trường con đang theo học đòi giấy tờ chứng minh khi xin bản điểm nên con không thể lấy bản điểm được. Con quyết định vẫn apply như bình thường nhưng không transfer. Sau khi có acceptance letter con sẽ đưa bản photo cho trường hiện tại để xin bản điểm 4 học kì vừa rồi. Major của con là Marketing.

- Họ đòi giấy tờ chứng minh gì? Cháu yêu cầu trường gởi transscript tới CSU Fullerton thì họ buộc phải gởi thôi - Cháu đã học xong chương trình của lower division Business Administration rồi thì bây giờ là vào major - muốn vào thẳng Major cháu bắt buộc phãi có TOEFL hay thi Assessment Test hoặc học và pass lớp ENGLISH COMPOSITION (ENG 1A & 1B ở California) NO EXCEPTION, nghĩa là có TOEFL cũng phải học và pass 2 lớp này

•Con vẫn chưa có bằng TOEFL và đã đóng 100$ cho lệ phí học tiếng Anh bên đó trước khi Bác khuyên con nên thi TOEFL rồi hãy apply.

- TOEFL hay ENglish proficiency là REQUIRED. Cháu không thi thì cháu sẽ vào học ESL của mấy công ty dạy Anh văn. CSU sẽ không nhận cháu

•Tài chính: mẹ hùn vốn làm ăn (thu nhập 40 tr/1 tháng), có 7 nhà trọ cho thuê(có giấy phép ĐKKD, khoảng 1.5 tr/căn), ba con là tài xế xe container và có 1 chiếc xe lu đang chạy công trường (thu nhập trên 20 tr/1 tháng). TK ngân hàng cho con du học là 630 tr.

- Thu nhập của cha mẹ cháu: $40 triệu + $20 triệu + ($1,5 triệu x 7)/ $20,000 VNĐ = US$3,750/ month SỐ tiền này đủ để cháu học ở CSU Fullerton

•Qua đó, con sẽ ở nhà Bác con. Bác có 3 người con và đều đã đi làm ra tiền dù vẫn còn học.

- Cháu mà khai ở nhà bác miễn phí thì CO sẽ hỏi chi tiết về gia đình bác cháu, và cháu sẽ không thoả mãn được CO, tốt nhất là School housing hay share phòng với sinh viên khác

violethoang

Thành viên tích cực

Những lớp tô màu là những lớp sẽ được chuyển tín chỉ, mỗi lớp sẽ được tính tín chỉ bằng với 1 lớp ở community college theo hệ semester hoặc 5 credits/unit theo hệ quarter semester

Cháu thiếu
  1. English Composition ENG 1A
  2. Communication ENG 1B

- Cháu sẽ xin học theo diên international transfer student nên không cần THPT transcript

- Họ đòi giấy tờ chứng minh gì? Cháu yêu cầu trường gởi transscript tới CSU Fullerton thì họ buộc phải gởi thôi - Cháu đã học xong chương trình của lower division Business Administration rồi thì bây giờ là vào major - muốn vào thẳng Major cháu bắt buộc phãi có TOEFL hay thi Assessment Test hoặc học và pass lớp ENGLISH COMPOSITION (ENG 1A & 1B ở California) NO EXCEPTION, nghĩa là có TOEFL cũng phải học và pass 2 lớp này

- TOEFL hay ENglish proficiency là REQUIRED. Cháu không thi thì cháu sẽ vào học ESL của mấy công ty dạy Anh văn. CSU sẽ không nhận cháu

- Thu nhập của cha mẹ cháu: $40 triệu + $20 triệu + ($1,5 triệu x 7)/ $20,000 VNĐ = US$3,750/ month SỐ tiền này đủ để cháu học ở CSU Fullerton

- Cháu mà khai ở nhà bác miễn phí thì CO sẽ hỏi chi tiết về gia đình bác cháu, và cháu sẽ không thoả mãn được CO, tốt nhất là School housing hay share phòng với sinh viên khác

Đầu tiên, cháu cảm ơn Bác rất nhiều ạ.
Đọc qua những câu trả lời của Bác, cháu cảm thấy tự tin và bớt lo lắng đi phần nào.
Cháu hy vọng được Bác giúp đỡ về phỏng vấn trong thời gian sắp tới đây.
Cháu chào Bác ạ.

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Chia buồn với Violethoang!
Vậy là ông CO này là sát thủ rồi,4 người trong diễn đàn mình gặp ổng,đều rớt hết.
Violet trình bày chi tiết buổi phỏng vấn cho các bạn khác cùng tham khảo nhé.
Phí SEVIS chị mình đóng cho mình,kì này mà CO hỏi,chắc phải khai là vì không có tài khoản VISA nên nhờ chị đóng dùm :(

violethoang

Thành viên tích cực

Ừ. Sáng nay mình thấy từ ổng nói nhiều nhất là Sorry và Unfor...
Bây giờ mình hõg có tâm trạng tường thuật. Ngày mai mình sẽ tường thuật lại nha.
Bạn chắc biết cảm giác bạn cố rất nhiều mà lại ko như ý muốn mà phải hok?
Thông cảm cho mình hen.

Violethoang ^^!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Thôi,bạn đừng quá buồn ( dù mình biết bạn đang buồn dữ lắm).
Mình biết bạn sẽ chia sẻ mà, mình chỉ post bài ở hồ sơ bạn cho chú dễ theo dõi,và mấy bạn khác cũng dễ theo dõi hơn nữa.
Giờ bạn nên nghỉ ngơi và canh ngày đặt phỏng vấn tiếp. Giờ lịch lại kín.
Gắng lên bạn!

violethoang

Thành viên tích cực

Mình đang học kì 1 năm 3 nên credits cũng chưa đủ transfer.

Mình tính đi giảm định credit khi mình đã có điểm của học kì này và apply cho khóa tháng 5.

Nói chung trường hợp của mình bây giờ là cần TOEFL và Acceptance letter nói mình transfer (mà cái này thì cần TOEFL và đủ credit).

Phỏng vấn lại ko có gì mới mắc công thêm 1 dấu phẩy. Mình ko muốn thất vọng thêm nữa.

Sáng nay mình cãi + giải thích + chủ động rất là nhiều (bằng English). Ông ta ko nói đc điểm mình nữa thì chuyển sang nói TOEFL, haiz.... Nói chung viện lí do cả mà thôi, chả hỏi tài chính hay bất cứ cái gì khác.

Có ai cho mình lời khuyên nữa hok??? Mấy bạn ui...huhu

kim_khanh2402

Thành viên mới

:( chờ coi mình pvấn có trúng anh CO 2 mái đó nữa ko :(( sợ quá. Lần trước mình trúng 1 CO gốc việt thì phải. Bản tên thấy có chữ Nguyen vs nhìn giống VN. Violet cố gắng lên! mình cũng vì cái bằng avăn với cái English training mà đi toi 160$. Nhớ tới mặt CO mà quyết tâm lần sau quay lại báo thù nha :D

Cháu rớt phỏng vấn lần này thiệt là làm tôi rất là thất vọng. Cháu suy nghĩ lại đi, tất cả những gì CO hỏi cháu ngày hôm nay. Có câu nào mà tôi chưa giải thích hay dợt với cháu không?

Me: My name is Nhien. I am third year student at Vietnam National University of Economics and Law. I will continue my study at CSUF. I am here today for visa interview.

CO: Vậy hả? Bạn nói bạn năm 3. Vậy chỉ cần 2 năm nữa thôi đúng ko?
Me: Exactly 3 year. Unless 1 year to study Intensive English to complete Goldern 4 Rules of CSUF included.....And Then I will continue stydy all upper division for next 2 years to get my degree. BA-Marketing

Me: ... I have to study English first, even I have TOEFL
CO: Nhưng bạn phải biết vào đại học Mỹ thì yêu cầu có TOEFL...rồi làm 1 hơi gì mà US law cho university 4 năm thì English rất cần thiết
Tất cả các em học sinh nào xắp phỏng vấn visa du học Mỹ, mà không có TOEFL hay bất kỳ chứng chỉ Anh văn nào> nghĩa là I-20 ghi học "ENGLISH" thì vào đây đọc bài này
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...sa-du-học-Mỹ-Tổng-hợp-các-câu-hỏi-của-lãnh-sự

violethoang

Thành viên tích cực

Đây là cuộc đối thoại của mình.

violethoang: good morning sir ( chưa nói bị cắt lời)

CO: how are you?

Me: I am fine. Thank you. Let me introduce myself.

CO: gật

Me: My name is Nhien. I am third year student at Vietnam National University of Economics and Law. I will continue my study at CSUF. I am here today for visa interview.

CO: Vậy hả? Bạn nói bạn năm 3. Vậy chỉ cần 2 năm nữa thôi đúng ko?

Me: Exactly 3 year. Unless 1 year to study Intensive English to complete Goldern 4 Rules of CSUF included.....And Then I will continue stydy all upper division for next 2 years to get my degree. BA-Marketing

CO: gật và oánh máy lia lịa

CO: tôi chỉ thấy I20 bạn ghi tiếng anh. Bạn còn gì muốn show cho tôi nữa hok?

Me: show letter....

CO: this is not original. (tại vì ban đầu cháu chỉ có letter cho English thôi, sau đó dv mail qua cho trường và kêu họ viết 1 lá thư tới US consulate nói là sau khi cháu học xong cháu sẽ học tiếng vào chuyên ngành BA

Me: giải thích. Tại vì lần đầu làm hồ sơ cháu lúng túng nhưng sau đó biết được nên đã email cho trường để gởi đến lãnh sự lá thư này

( lá thư đó là so SEVIS của trường kí luôn nha chú)
hok phải của English kí

CO: that's ok. (nói cái này ko phải, đây chỉ là lá thư nói về ý định của bạn- cháu cũng thấy vậy nhưng câu cuối có nói học sinh (may) có lẽ học vào chuyên ngành sau khi hoàn thành intermediate english)

CO: cho tôi xem bảng điểm đh.

Me: show.

CO: chỉ vô nói toán bị gì thế? (môn này là C1 cháu bị out và thi lại đậu gòi)

Me: coz' my shool is so far from my home, it take 45 minutes to go to school, so sometime I miss some class of this subject. And I do volunteer a lot.

CO: gật gật

CO: vậy bạn có TOEFL ko?

Me: I dont have. I must study Intensive English frist to meet requirement for transfer. It's not too late for me to get TOEFL score by that time.

CO: Oh. Bạn điểm bạn có vấn đề. Bạn nên về cải thiện.

Me: Nhưng đó chỉ là GE, còn lower division thì toàn 8 mà... Tôi năm 3 rồi, tôi khó có thể cải thiện lại...

CO: bạn cũng ko có TOEFL. Bạn nên về lấy TOEFL.

Me: But I explain to you. Cháu đưa email có requirements ra. I have to study English frist even when I have TOEFL.

CO: Nhưng bạn phải biết vào đại học Mỹ thì yêu cầu có TOEFL...rồi làm 1 hơi gì mà US law cho university 4 năm thì English rất cần thiết...

Me: Vậy nếu tôi có TOEFL. Ông cho tôi visa hok?
CO: có TOEFL để chứng tỏ bạn là serious student - điều mà tôi chưa thấy ở bạn.

Cháu tức mình quá lấy giấy tờ chào rồi ra về luôn.

Tất cả đoạn đối thoại ở trên đều bằng English hết.

@Bác vha08: Cháu cũng rất thất vọng về bản thân.
Hôm qua tới giờ cháu đã suy nghĩ rất kĩ. Bữa đó thấy nhiều người rớt CO đó quá nên cháu muốn chủ động nhưng không ngờ để quá nhiều sơ hở.
Cháu sẽ cố hết mình chuẩn bị phỏng vấn lại 1 lần với tin thần thật thoãi mái, vì thoãi mãi mới mĩm cười mới lấy lòng được.

Nếu không được, cháu có 2 phương án:
1. Ôn thi TOEFL cho có bằng và phỏng vấn vào khóa Spring (19 - March).
2. Cháu sẽ chọn 1 trường làm bến đổ cho bằng MA, từ bây giờ sẽ bắt đầu tìm hiểu + ôn luyện thi tất cả yêu cầu của trường và cũng mong Bác vha08 tiếp tục hướng dẫn cháu.
Vì nếu như học khóa tháng 5 cháu cũng phải tốn 3.5 nẳm nữa mà chuẩn bị MBA thì dài nhất cháu cũng chỉ mất 3.6 năm (đã tính 1 năm nghĩ luyện thi).

Cháu cảm ơn Bác rất nhiều vì đã khuyến khích cháu phỏng vấn thêm lần nữa. Bây giờ tin thần cháu rất lạc quang dù TOEFL ko có, điểm cũng sẽ bị oánh cho tơi tã nữa, và CSUF đâu phải trường dễ xin acceptance letter. Vì mọi thứ điều cần thời gian, không đường này thì đường khác, đường nào cũng tới La Mã mà.hihi

@Mọi người: Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm. Mọi người cố lên nhé. Có lòng ông Trời sẽ chứng thôi. Học tập ở môi trường như vậy luôn là ước mơ của nhiều người. Hãy cố lên!

Chỉnh sửa cuối:

kim_khanh2402

Thành viên mới

Chị violetHoang cố lên :X Em mà gặp CO 2 mái đó em sẽ cố gắng hết sức! Theo lời chú VHA dặn là phải chẻ cho "ảnh" thành 8-mái luôn!

NguyetHoang

Thành viên tích cực

@ Khánh:
=)),8 mái,ôi tía má ơi,8 mái thì như úp vỏ bưởi lên đầu rồi còn gì ( hồi nhỏ khoái chơi trò này,giờ ngồi tưởng tưởng lại anh CO thấy mắc cười quá xá ).
Mình hi vọng bạn k gặp ảnh,nhưng nếu số trời đã định là sẽ gặp ảnh,thì tiên phong làm người đậu phỏng vấn đầu tiên của DD nhé. May mắn nhiều thiệt nhiều!
@Violethoang:
Cố lên chị,k keo này ta bày keo khác :)
Bữa em bị ảnh cho rớt,em tức đến nỗi quên bye bye ảnh luôn,1 mạch đi dzìa,chắc ảnh hờn em lắm :D

Phỏng vấn visa ở LSQ, CO được huấn luyện rất kỹ về kỹ thuật "Interrogation", họ sẽ hỏi những câu hỏi mình tưởng là vô duyên, nhưng thật ra tất cả các câu hỏi này, đều được các "CHUYÊN GIA" soạn ra, và dựa theo câu trả lời của mình và cấp hay từ chối visa.

nguyethoang & violet 2 cháu hẹn PV xong thì vào YIM làm CO, chú sẽ là học sinh để 2 cháu "Quay"

violethoang

Thành viên tích cực

Dạ! Cháu biết rồi. Cháu cám ơn Bác.

Lịch chật kính rồi. hixhix

cao_nam1989

Thành viên mới

cố lên bạn, có chú vha đồng hành cộng thêm sự tự tin nữa, chắc chắn bạn sẽ làm được.

violethoang

Thành viên tích cực

Cháu vừa book lịch xong, 1h 30 ngày 7 tháng 1.
Tình hình sơ bộ:
- I20 chỉ ghi English Training. Acceptence Letter mơ hồ. CSUF hơi competitive. ---> CO có tin chắc cháu sẽ đc CSUF nhận.
- Không TOEFL.
- Bảng điểm của cháu ko tệ lắm : học kì gần nhất cháu toàn 8 và 8.5. Tuy nhiên, vẫn còn nợ 1 môn học thuộc lòng. *hức hức*
- DS160 ghi cháu ở nhà Bác, và background tất cả người nhà đều tốt.

violethoang

Thành viên tích cực

Chú ơi! Chú xem dùm cháu study plan vậy là đúng hok nha! Cháu ko biết để phần summit bảng điểm tại Việt Nam ở đâu hết vì con biết đây sẽ là điểm yếu. GPA yêu cầu cho outstate là > 3.11. Cháu vẫn chưa gởi để WES chứng nhận nhưng cháu đổi trên Foreign Credits đc GPA 3.33 (cháu đã in ra rồi, hy vọng lúc đó đưa cho CO xem đc và chứng minh rằng học ở Việt Nam ko phải dễ...)

Study Plan (2012-2015: 3 years)

- Spring (22 Jan - 24 May): Intensive English
+ Reading, Oral Language, English Composition.
+ Electives: Critical thinking, written English, TOEFL preparation...(prepared for Assessment Test)
- Summer 2013: test time.
+ take SLEP to earn credits at ALP: English composition (1A and 1B), Golden 4 Rules (missed credits).
+ take TOEFL (100 points) and summit it with ALP recommend letter.
+ take Assessment test.
- Fall 2013: academic years begin. (Upper classes)
- Spring 2015: graduation period.
- Summer 2015: time begins.
+ take a trip to Japan (if have time)
+prepare to come back Vietnam and apply for marketing manager position at multinational companies (Unilever, Coca-Cola,..) or apply for Ogilvy (Vietnam).

mimosa

Thành viên tích cực

sao chị violet canh lịch hay quá ha. Ráng lên nha chị.:113:

violethoang

Thành viên tích cực

Ừ em. Chị bên dịch vụ canh cho chị đó. Có người nào dời ngày là chị đó cho chị vào liền. Đó cũng là một điểm có thể tận dụng đc. Chứ chị sao book nổi lịch này. Bây giờ full rới 24/1 luôn rồi.
Chị may mắn gặp chị đó hiền nhất, vui vẽ nhất, thật nhất, tận tâm nhất. Chị muốn gì chị đó cũng giúp. Gặp mấy người khác trong chổ đó chắc chị chết quá.

Chị vừa đọc của em rồi, em trả lời bình tĩnh lắm. Chị đoán tới lúc hỏi nghề nghiệp do chưa chuẩn bị kĩ nên mới thế phải hok? CO này cũng ko khó chịu lắm nhỉ. Chị nghĩ em chuẩn bị 1 lần nữa và đi thì chắc chắc có kết quả như ý muốn.

Chúc em may mắn nhé!

mimosa

Thành viên tích cực

Đúng đó chị. Lúc phỏng vấn thì em ko bị run. Em cũng ko ngờ là mình bị rớt phần tài chính.