Hồ sơ du học của Violethoang đã đội mồ sống dậy.haha

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Hồ sơ du học của Violethoang

đối với CO thái độ du học sinh nên có thái độ nghiêm túc, bình tĩnh,tự tin là vượt lên được hết. Đừng nhìn mặt mà bắt hình dong CO họ được đào tạo để làm được vậy mà.Nhìn : càng vui càng khó, càng khó càng dễ, càng nhiều càng ít...

violethoang

Thành viên tích cực

Thành viên đã có bông hoa và chữ kí.hihi.
Mò mãi mới ra.

Violet

Cháu vào YIM chú dợt lại cho 1 lần nữa, đừng để bị rớt như Mimosa & Linh

Thứ Bảy & Chủ nhật này

thequang

Thành viên mới

Violet

Thứ Bảy & Chủ nhật này
cho em một xuất nha, em cũng ngày 7/1, buổi sáng.

thequang

Thành viên mới

Violet

Thứ Bảy & Chủ nhật này
cho em một xuất nha, em cũng ngày 7/1, buổi sáng.

mimosa

Thành viên tích cực

em chúc chị violet thành công nha. :)

violethoang

Thành viên tích cực

Rớt nữa~~~~~~~~~~~~~~~~~Rớt 1 cách trớt quớt~~~~~~~~~~~~~

Me: Hi! Nice to meet you! My name is Nhien! I am here today for visa interview. How are you?
CO: Hi! I am fine. Bạn mới phỏng vấn cách đây 1 tháng. Bạn có gì mới hok?
Me: I got all good scores for the last semester. This will show you I am a serious student.
CO: oh. You have new scores. Let me see.
CO: Bạn không có gì mới nữa àh? Bạn có người thân bên CA ko?
Me: Yes. It is my uncle. Here is promissory rental email.
CO: No. No. I don’t want to see any document. What his job?
Me: He is a auto technician, sir.
CO: Wonderful! How about his wife?
Me: She is a manicurist. They also have 3 kids. All of them got university degree and have job now, sir. That’s also the reason I want to live with them, they will give me a good environment to study.
CO: You like CSU Fullerton, right?
Me: Yes. I read a lot of comment from studentsreview.com and facebook. The most interesting me is Mr....who students value as a best professor in marketing field. I also looked up two more from CSU system, it is...and... Every school has special advantage, CSUF is strong for economics major. So, this school is my first choice.
CO: (Đang định kí giấy cho đi) Oh. I see. So, you got TOEFL?
Me: No. I have not. Because I have to study English Composition. That's is my missed classes. Here is admission requirement for transfer student. I am very sure this school will accept me.
CO: Tỏ ý ko muốn coi gì hết. Trường yêu cầu nhiêu điểm TOEFL?
Me: It’s 61 sir.
CO: Quá thấp. Nhiều trường yêu cầu 78 hay 85. Bạn về lấy TOEFL đi rồi chúng tôi sẽ xem xét lại trường hợp của bạn. Ok? Tôi tin tưởng bạn còn lấy được điểm cao hơn 61 nữa đấy.
Me: *smile*. Thank you. I will get TOEFL and come back.

Đã cố gắng rồi mà ổng còn nói vậy nên chả muốn cãi lại gì nữa hết áh, giấy tờ thì ko muốn xem gì hết.

violethoang

Thành viên tích cực

Mọi người tư vấn dùm mình với. Bây giờ mình phải làm gì? Tới phút cuối rồi (quăng hồ sơ qua 1 bên, lôi giấy xanh ra) mà còn vì 1 lí do tào lao ko cho mình đi.
AI cứu tôi với.!!!!!!!!!!!
Đây đúng là cái số nè.

violethoang

Thành viên tích cực

Bác vha08! Cháu không buồn đâu Bác. Vì cháu thấy mình làm tốt phần nhiệm vụ của mình rồi. Bây giờ mình chuyển sang plan B nha Bác.
Cháu chắc sẽ thi TOEFL.
Đây là ngày nhập học cho kì anh văn của CSUF :
Xuân: March 19 - August 2, 2013
Hè: June 5 - August 2, 2013
Thu: August 20 - December 20, 2013
Làm thế nào để được acceptance letter của trường khi cháu đã đầy đủ TOEFL.
Mong Bác hướng dẫn cháu. Cháu sẽ lập kế hoạch và chuẩn bị cho mình ngây từ bây giờ.
Cháu cảm ơn Bác rất nhiều.

mimosa

Thành viên tích cực

Trời sao ức chế quá chị T___T Chờ ăn tết xong cho qua năm mới để dẹp hết mấy cái xui của năm nay đi, rồi hãy PV lại ha chị. :). Em hy vọng chị ko buồn. Rớt lần đầu buồn là quá đủ rồi chị :1:

violethoang

Thành viên tích cực

Ừ. Chị cũng hơi hơi buồn xí thôi. Hõg sao hết ák. Mình phải chai dzô gòi người ta cho mình đi àh. haha
Em tình hình sao gòi?
Khi nào pv lại nè?

mimosa

Thành viên tích cực

herher em xin sẵn cái I-20 mùa hè rồi nhưng em chưa dám PV lại chị ơi. T__T.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Cháu chắc sẽ thi TOEFL.
Điều này chắc chắn là cháu phải làm và làm ngay bây giờ có điểm rồi mới tính đến chuyện xin nhập học tiếp. Tính đường gần để qua cửa LSQ trước đã ,Nhai ba món luyện thi này mất kg ít thơi gian, nếu không tập trung ở mức độ cao thì khó đạt và chúc cháu thi TOEFL với điểm cao nhất

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Mình có thể đăng ký thi Toefl trước theo dang Late Registration, plus extra $35 ( = $195) . Nếu ở HCM, bạn đăng ký ở ĐH Ngân Hàng bảo đảm còn chỗ. Mình thi ở đó tháng 12 rồi, chất lượng ok.

Good luck! *Đọc qua buổi PV của bạn, có thể thấy CO muốn chắc chắn trình Tiếng Anh của bạn*

violethoang

Thành viên tích cực

Các bạn cho mình xin ý kiến với.
Mình đã từng làm quen với TOEFL ibt từ lâu lắm rồi.
Nhưng mình lo lắng không biết ôn luyện TOEFL itp và TOEFL ibt thì cái nào dễ lấy điểm hơn vì mình không quen làm bài trên máy tính. Và cái nào nhận được giấy chứng nhận điểm nhanh hơn vì mình muốn dành nhiều thời gian ôn nhất có thể.
Cám ơn mọi người !

thanhdexuong

Thành viên tích cực

khôg biêt ban violet đã thi tofle va đi phong van chua vay.

minhcong.tran

Thành viên mới

Hi Chị,
Thường thì TOEFL ITP dể hơn, em cũng thi loại này rồi. Câu hỏi của chị có mâu thuẩn "Chị đã từng làm quen với TOEFL ibt từ lâu lắm rồi...TOEFL ibt thì cái nào dễ lấy điểm hơn vì mình không quen làm bài trên máy tính" Nếu chị làm quen với ibt rồi thì cũng quen với máy tính? Nhưng em nghĩ, mình làm theo cách cổ điển vẩn an toàn hơn! Chị tham khảo link bên dưới nhé!

http://www.ngoaingu-duhoc.com.vn/?page=chi-tiet-tin&id=5&idc=34

violethoang

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ du học của Violethoang đã đội mồ sống dậy.haha

Chào mọi người.
Trước hết Con xin cảm ơn mọi người trong Xuất Nhập Cảnh đã giúp đỡ con rất là nhiều, đã xây dựng nên trang web thật đặt biệt này. Đặc biệt là chú vha08 - cung cấp cho con kiến thức vô tận của du học Mỹ, chú ASM - khơi gợi tin thần "chiến đấu vô cùng anh dũng" của con.^^3 l

Sau 4 năm trời theo chú vha08 (từ năm 2012), con đã có bảng điểm tốt hơn, thi IELTS 6.5 và đi làm ngành con thích tại một công ty con thích luôn. Dù được đi hay không đi Mỹ lần này, thì con đã tự hứa phải nổ lực hơn nữa, nổ lực hơn có nghĩa là mình vẫn có thể xây dựng tương lai tốt tại Việt Nam. Vì vậy, đi pv lần này con đã chuẩn bị kĩ càng, ko còn gì để mất. Thế là con vào phỏng vấn trên khí thế chủ động. Mà cũng hên là gặp CO tương đối dễ.

Mọi người xem bài con nhé.
Phỏng vấn lúc 10h 3/8/ 2015 nhưng xếp hàng tới 11h mới PV.
(1) Toàn CO Cũ
(2) Giấy xanh còn rất nhiều tại mỗi ô, chồng chồng cao hơn giấy trắng, mở full luôn 7 ô
(3) Người pv du học đông, xếp hàng 1 giờ mà chỉ quan sát đc 5~6 ng pass.
(4) Bảo vệ kêu: Vào nhanh lên visa sắp hết rồi.haha.

Lúc đầu xếp hàng vào ô số 5, CO này trẻ, đòi xem giấy tờ rất là nhiều => 11h đói bụng quá thế là đi ăn teabreak
Xếp vào ô số 1, CO chuyên gia stop, nhăn mặt, hỏi relative và hỏi về gia đình tại VN => 11h đói quá đi ăn luôn
Thế là vào ô số (7), CO trẻ, bụng phệ, dễ. Cho người trước fail. Người trước đứng lại xếp giấy tờ.
Nhưng mà theo kế hoạch là mình làm:
1. Mỉm cười và chào, ko để ý người kế bên.
2. Xếp folder theo thứ tự show ra những gì mình có: IELTS, Sổ tài khoàn, bảng điểm ĐH.
Me: Good afternoon officer, How do you do sir?
CO: Give me your file? Good morning. Where will you live in US?
(con đút vào Passport và I20, sevis thôi)
Me: Seattle, Washington, sir. *lúc này mình chỉ nghỉ là qua ở với chú vha08, bật ra Seattle luôn*
CO: Uhm. *nhìn vào I20, nhăn* What will you study in US?
Me: I will study… I will study to improve my English writing skill while preparing dossier to apply for MBA program. That’s why I will live in Tacoma first, I will study English at Tacoma Community College for one year and then study MBA program next 2 years.
CO: (tiếp tục đánh máy, quay lại) So will you study English for one year?
(Con không đợi nói hết)
Me: Yes. One year for English and 2 years for MBA program.
CO: (lại đánh máy, lâu quá)
Me: Sir! Do you want to know which school I will study MBA?
CO: *cười* Yes, sure!
Me: Forster school of business is my dream school, HOWEVER *con nói lớn*, City University of Seattle is my SURE BET.
CO: Give me your bảng điểm.*nó thấy bảng điểm trước mặt con nên chỉ đòi xem bảng điểm thôi*. What do your parent do?
Me: Here they are. My mother is a head cook at Phuc An coffee and restaurant, my father is container driver *CO nhăn mặt*, they also have a block of seven rooms for rent.
CO: So, What will you do after you finish your study in US? Will you come back Vietnam?
Me: No, sir! I will work under US permission for one year to get some my investment back and then apply for marketing manager at P&G.
CO: (lại oánh máy, xem I20 và oánh)
Me: P&G is a US company, it prefers US degree.
CO: Uhm (lại đánh máy lâu, ko thèm xem IELTS khi đã show trước mặt)
Me: I already have IELTS 6.5 but Forster school of business require IELTS 7, so I want to improve my English, take IELTS and GMAT,also.
CO: Do you have any relatives in US?
Me: Yes. 2 uncle. One lives in California. One lives in Texas.
CO: What do they do?
Me: Whose living in California is an auto engineer, and another is a MONK.
CO: Uhm. Monk.
CO: bấm giấy đỏ vào i20, đưa giấy xanh. Từ từ làm cũng ko nói congratulations.
ME: Thank you! I should dream big because of you.
Co cười,. Gật đầu và say good bye.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Good girl, ráng theo " today a reader tomorrow a leader" luôn nghe ;)

HaNguyen1810

Thành viên mới

Chúc mừng cô gái :1::1::1: 3 tháng rồi không biết còn nhớ chị không nha.Cuối cùng giấc mơ Mỹ cũng thành sự thật rồi nha.Good girl