Hồ sơ du học sinh đang cần sự giúp đở !!!

duhocsinh

Thành viên mới
Xin chào tất cã các anh chị em trong diển đàn và chúc các anh chị em 1 ngày cuối tuần vui vẽ . Mình là du học sinh qua đây được 1 năm có chuyện này và mong các bạn vui lòng tư vấn giúp đở cho mình biết phải làm gì trong thời gian sắp tới. Trong thời gian học ở đây mình có quen 1 người Việt là công dân Mỹ, trong thời gian quen nhau thấy hoàn cãnh ảnh cũng tội nghiệp cho nên mình cũng thấy thương thương và trong 1 lần không cầm lòng được thì mình đã gần anh ấy và sau đó thì có thai với ảnh. Giờ mình không biết phải làm sao và xử trí như thế nào . Kính mong các bạn tư vấn dùm mình , thành thật cám ơn trước thật nhiều. Thân !!!

duhocsinh

Thành viên mới
Xin chào tất cã các anh chị em trong diển đàn và chúc các anh chị em 1 ngày cuối tuần vui vẽ . Mình là du học sinh qua đây được 1 năm có chuyện này và mong các bạn vui lòng tư vấn giúp đở cho mình biết phải làm gì trong thời gian sắp tới. Trong thời gian học ở đây mình có quen 1 người Việt là công dân Mỹ, trong thời gian quen nhau thấy hoàn cãnh ảnh cũng tội nghiệp cho nên mình cũng thấy thương thương và trong 1 lần không cầm lòng được thì mình đã gần anh ấy và sau đó thì có thai với ảnh(mới đc 2 tháng). Giờ mình không biết phải làm sao và xử trí như thế nào . Kính mong các bạn tư vấn dùm mình , thành thật cám ơn trước thật nhiều. Thân !!!

nam461987

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ du học sinh đang cần sự giúp đở !!!

Xin chào tất cã các anh chị em trong diển đàn và chúc các anh chị em 1 ngày cuối tuần vui vẽ . Mình là du học sinh qua đây được 1 năm có chuyện này và mong các bạn vui lòng tư vấn giúp đở cho mình biết phải làm gì trong thời gian sắp tới. Trong thời gian học ở đây mình có quen 1 người Việt là công dân Mỹ, trong thời gian quen nhau thấy hoàn cãnh ảnh cũng tội nghiệp cho nên mình cũng thấy thương thương và trong 1 lần không cầm lòng được thì mình đã gần anh ấy và sau đó thì có thai với ảnh(mới đc 2 tháng). Giờ mình không biết phải làm sao và xử trí như thế nào . Kính mong các bạn tư vấn dùm mình , thành thật cám ơn trước thật nhiều. Thân !!!
quan trọng là xem ý anh ấy có muốn tính đến tương lai với bạn ko ấy chứ...........

duhocsinh

Thành viên mới

quan trọng là xem ý anh ấy có muốn tính đến tương lai với bạn ko ấy chứ...........
Dĩ nhiên là anh ấy muốn sống với mình. Nhưng điều phủ phàng mà mình sắp kể ra là : Anh ta hiện giờ đang nhận trợ cấp bịnh của chính phủ, no income , cái gì cũng No hết , chỉ được có 1 cái là thật là hiền , ai nói gì cũng nghe hết , huhuhuhuhuhuhu !!!..........

chaudirector

Thành viên mới

Nếu bạn và anh ấy thât lòng đến với nhau thì 2 người đăng ký kết hôn và anh ấy làm hồ sơ bảo lãnh bạn ở lại thôi, nếu anh ấy k có income thi nhờ người quen đứng ra bảo trợ tài chính (sponsor) cho bạn, bây giờ di trú chỉ yêu cầu người bảo trợ tài chính chỉ cần chứng minh income 1 năm (19k) chứ không cần 3 năm như ngày xưa ...
Khi đăng ký kết hôn xong thì bạn tham khảo trang web: www.uscis.gov , trang web này sẽ hướng dẫn bạn làm hồ sơ cụ thể
Chúc bạn may mắn !