[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009856062

beanducminh

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F1 - HCM2009856062

Mình qua cùng lúc với bạn đó, thẻ xanh chưa về, chỉ có SSN thôi.
Mình cũng có SSN rồi, đang đợi thẻ xanh để chuẩn bị giấy tờ bão lãnh vợ con. Chờ hoài, biết chừng nào mới đoàn tụ với vợ con đây :20:

beanducminh

Thành viên tích cực
Hi anh/chị trong diễn đàn,

Em vừa nhận được thẻ xanh thời hạn 10 năm nhưng tên và chữ lót bị ngược lại
Tên em là Hoàng Đức Minh nhưng trong thẻ xanh là (Surname: Hoang, Given Name: Duc Minh)
Anh/chị cho e hỏi là mình có cần sửa lại tên ko? Thời gian chờ thẻ xanh mới là bao lâu? Có ảnh hưởng gì đến việc xin học tập và đi làm ko ạ?
Thanks anh/chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi anh/chị trong diễn đàn,

Em vừa nhận được thẻ xanh thời hạn 10 năm nhưng tên, và chữ lót bị ngược lại
Tên em là Hoàng Đức Minh nhưng trong thẻ xanh là (Surname: Hoang, Given Name: Duc Minh)
Anh/chị cho em hỏi là mình có cần sửa lại tên không? Thời gian chờ thẻ xanh mới là bao lâu? Có ảnh hưởng gì đến việc xin học tập và đi làm không ạ?
Thanks anh/chị nhiều.
Thường thì theo cách ghi mới là sẽ căn cứ theo passport (hộ chiếu) vì thế ghi như vậy là được rồi, không cần phải chỉnh sửa gì cả.

beanducminh

Thành viên tích cực
Như vậy tên em là Minh hay là Đức?
Khi đi làm ID và Driving-licence em vẫn khai là First name: Minh và Last Name: Hoang đúng ko ạ?
Cảm ơn bác PhuongChau nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Như vậy tên em là Minh hay là Đức?
Khi đi làm ID và Driving-licence em vẫn khai là First name: Minh và Last Name: Hoang đúng không ạ?
Cảm ơn bác PhuongChau nhiều.
Tên gọi theo kiểu Mỹ bạn sẽ viết vắn tắt là MinhHoang. Tên trước, họ liền theo sau (Minh là tên, còn Hoàng là họ), ngắn gọn dễ hiểu như thế, sẽ không bị nhầm lẫn và sai.

beanducminh

Thành viên tích cực
Thanks bác PhuongChau
Em đã tốt nghiệp ĐH ở VN, nay muốn đăng kí Financial Aid ở Pennsylvania thì có khai đã tốt nghiệp ĐH ở VN? Hiện em mới qua được 2 tháng chưa có thu nhập, vậy em có xin được Financial Aid để học college ko ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC