[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2010750103

ranaldreagan

Thành viên tích cực
anh,chị cho e hỏi:
e diện e F1 đang chờ ngày phỏng vấn,mà e với bạn gái cưới nhau nhưng ko làm hôn thú,như vậy khi e đến ngày pv có ảnh hưởng gì đến hồ sơ ko ạ?
và sau khi e qua hoa kì,e quay về làm giấy kết hôn và bão lãnh vợ e như thế hợp lệ ko anh,chị?
và nếu như tụi e có con, thì e có bị chuyển từ F1 xuống F3 ko ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ F1 - ranaldreagan

anh,chị cho e hỏi:
e diện e F1 đang chờ ngày phỏng vấn,mà e với bạn gái cưới nhau nhưng ko làm hôn thú,như vậy khi e đến ngày pv có ảnh hưởng gì đến hồ sơ ko ạ?
và sau khi e qua hoa kì,e quay về làm giấy kết hôn và bão lãnh vợ e như thế hợp lệ ko anh,chị?
và nếu như tụi e có con, thì e có bị chuyển từ F1 xuống F3 ko ạ?
Về mặt luật pháp 2 bạn chưa đăng ký kết hôn thì bạn vẫn đủ tiêu chuẩn để đi theo diện F1. Sau khi bạn có thẻ xanh 2 bạn có thể làm thủ tục kết hôn hợp pháp và bạn có thể bảo lãnh cho vợ bạn theo diện F2A bình thường và cho dù 2 bạn có con trước hôn nhân thì bạn vẫn có thể bảo lãnh cho vợ con bạn.

ranaldreagan

Thành viên tích cực
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Dạ anh Thành cho em hỏi, thời gian làm hồ sơ cho F2A đến ngày PV mất khoảng thời gian bao lâu thưa anh?
Cám ơn anh Thành ạ.

Thành

Thích đủ thứ ...
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Dạ anh Thành cho em hỏi, thời gian làm hồ sơ cho F2A đến ngày PV mất khoảng thời gian bao lâu thưa anh?
Cám ơn anh Thành ạ.
Thời gian trung bình diện F2A từ 1-2 năm tuỳ theo lượng Visa hàng năm cấp cho diện này. Chúc bạn thành công!

ranaldreagan

Thành viên tích cực
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Dạ em cám ơn sự chia sẻ của anh Thành
Chúc anh ngày vui vẻ.

ranaldreagan

Thành viên tích cực
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Anh, chị cho em hỏi:
Khi ngày ưu tiên của mình vượt qua ngày Visabulletin, thì khoảng bảo lâu mình mới nhận được mail báo hồ sơ complete thưa anh, chị.

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh, chị cho em hỏi:
Khi ngày ưu tiên của mình vượt qua ngày Visabulletin, thì khoảng bảo lâu mình mới nhận được mail báo hồ sơ complete thưa anh, chị.
Nếu hồ sơ đã nộp đầy đủ theo yêu cầu của NVC và không nhận thông báo checklist thì yên tâm chờ họ lên lịch phỏng vấn. Thông thường họ mở hồ sơ và gửi thông báo làm các thủ tục đóng tiền, nộp giấy tờ cá nhân cho đương đơn chuẩn bị trước 6 tháng.

ranaldreagan

Thành viên tích cực

dạ tháng 5 năm 2015 bên NVC có yêu cầu làm những thủ tục nay à ạ
1:DS260
2:lý lịch tư pháp số 2
3:chứng nhận độc thấn
4: bảo trợ tài chính e nộp lúc tháng 2 năm 2016
e có hỏi luật sự bên Mỹ thì họ nói đã nộp đủ hết.
e đã nộp tất cả những thứ này cho NVC,a Thành có thể tư vấn giúp e,khoảng tầm bao lâu hồ sơ e được complete,và có giấy pv,?
thưa anh, có thể giúp e phỏng đoán thôi a,do hn e có gọi lên NVC họ kêu là đợi,và check mail
mong anh Thành tư vấn giúp e

Thành

Thích đủ thứ ...

dạ tháng 5 năm 2015 bên NVC có yêu cầu làm những thủ tục nay à ạ
1:DS260
2:lý lịch tư pháp số 2
3:chứng nhận độc thấn
4: bảo trợ tài chính e nộp lúc tháng 2 năm 2016
e có hỏi luật sự bên Mỹ thì họ nói đã nộp đủ hết.
e đã nộp tất cả những thứ này cho NVC,a Thành có thể tư vấn giúp e,khoảng tầm bao lâu hồ sơ e được complete,và có giấy pv,?
thưa anh, có thể giúp e phỏng đoán thôi a,do hn e có gọi lên NVC họ kêu là đợi,và check mail
mong anh Thành tư vấn giúp e
Nếu đã nộp đầy đủ rồi, thì yên tâm mà chờ thư mời PV thôi, có thể hồ sơ đã hoàn tất rồi, nếu chưa thì họ đã gửi checklist đòi bổ túc hồ sơ. Khi nào ngày ưu tiên của mình xuất hiện trên lịch Visa hàng tháng thì chuẩn bị là vừa.

ranaldreagan

Thành viên tích cực

dạ thưa a Thành ngày ưu tiên của e là 27 tháng 8 năm 2008 a,mà sao tới giờ này e cũng chưa thấy gì hết đó anh

Thành

Thích đủ thứ ...

dạ thưa a Thành ngày ưu tiên của e là 27 tháng 8 năm 2008 a,mà sao tới giờ này e cũng chưa thấy gì hết đó anh
Có thể cuối tháng này sẽ nhận được tin vui, hy vọng vậy đi nha, sắp tới rồi! :1:

ranaldreagan

Thành viên tích cực

dạ nếu mà đươc như a Thành nói e khóc hết nước mắt sau 8 năm chờ đợi
e từ F2A vì lố tuổi chuyễn xuống F1 e đau khổ tột cùng lun anh,sau ngần ấy năm mong rằng ngày pv sẽ đến
e cám ơn a Thành nhiều nhiều

ranaldreagan

Thành viên tích cực

dạ cái check list NVC gởi cho e hồi 28 tháng 8 năm 2015 và e đã nộp đầy đủ như e đã nêu trên đó anh,
e thấy diên F1 ai cũng có ngày complete mà sao riềng e ko thấy NVC gởi mail báo gì hết

Thành

Thích đủ thứ ...

dạ cái check list NVC gởi cho e hồi 28 tháng 8 năm 2015 và e đã nộp đầy đủ như e đã nêu trên đó anh,
e thấy diên F1 ai cũng có ngày complete mà sao riềng e ko thấy NVC gởi mail báo gì hết
Có chờ đợi mới thấy giá trị của nó, thời gian này lo đi học lái xe, học giao tiếp tiếng Mỹ thông dụng trước đi, rất có lợi cho bạn khi bước đầu đặt chân lên đất Mỹ!

ranaldreagan

Thành viên tích cực

dạ cám ơn a Thành e sẽ đi học tiếng anh,sau khi có ngày pv e sẽ đi học lái xe,
cám ơn lời khuyên chân tình của anh Thành
chúc anh luôn mạnh khoẻ

kate0912

Ban điều hành

dạ cám ơn a Thành e sẽ đi học tiếng anh,sau khi có ngày pv e sẽ đi học lái xe,
cám ơn lời khuyên chân tình của anh Thành
chúc anh luôn mạnh khoẻ
Nhớ học lái xe tự động, chứ học sẽ số sàn, sang Mỹ đạp nhầm chân ga là tiêu đời đấy :21:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Nói bậy nha gái, hoc xe số sàn chạy xe tự động khó quen nhưng rất chuẩn nha gái. Thi xe motor ở US người ta vẫn bắt thi xe có côn tay "Cluth" chứ kg thi xe tay ga hay số tự động như dream ah nha.

Thành

Thích đủ thứ ...
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Báo trước là học chạy xe gì thì chạy nhưng đừng có học luật Vn ah nha, quen luật bên Vn qua đây thi là rớt chắc luôn :24:

ranaldreagan

Thành viên tích cực
Hồ sơ F1 - ranaldreagan

Vậy hả anh, thôi để em qua đó học luôn, thà không biết học lại từ đầu cho lành nha a, hihi

kate0912

Ban điều hành

Nói bậy nha gái, hoc xe số sàn chạy xe tự động khó quen nhưng rất chuẩn nha gái. Thi xe motor ở US người ta vẫn bắt thi xe có côn tay "Cluth" chứ kg thi xe tay ga hay số tự động như dream ah nha.
Xin Người, Người hơi bị nhầm đấy nhé, khi lái xe số sàn fải dùng cả 2 chân, trong khi lái xe tự động chỉ dùng 1 chân, đa số các vụ tai nạn tại VN đều do những người lái quen số sàn rồi nhảy lên xe tự động lái cuối cùng đạp nhầm chân ga. Vì vậy đã xác định sang Mỹ lái xe thì học lái xe tự động ngay ở nhà