[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - illidan

illidan

Thành viên mới
Chẳng là em có khai DS-160 cho em thì địa chỉ có chữ "Phường" thì em dịch ra "Ward", nhưng khi khai cho vợ em thì có 1 ô em quên không dịch ra tiếng anh mà gõ luôn chữ "Phuong". Submit xong in ra mới thấy sai. Các bác cho em hỏi sai lỗi nhỏ vậy có sao không ah.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chẳng là em có khai DS-160 cho em thì địa chỉ có chữ "Phường" thì em dịch ra "Ward", nhưng khi khai cho vợ em thì có 1 ô em quên không dịch ra tiếng anh mà gõ luôn chữ "Phuong". Submit xong in ra mới thấy sai. Các bác cho em hỏi sai lỗi nhỏ vậy có sao không ah.
Đơn Form DS-160 trực tuyến online, đã bấm Submit gửi đi rồi thì không thể chỉnh sửa lại được. Khi đi phỏng vấn bạn in trang này mang theo báo với Viên chức LSQ nhờ họ giúp chỉnh sửa lại thông tin cho đúng.

illidan

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F1 - illidan

Đơn Form DS-160 trực tuyến online, đã bấm Submit gửi đi rồi thì không thể chỉnh sửa lại được. Khi đi phỏng vấn bạn in trang này mang theo báo với Viên chức LSQ nhờ họ giúp chỉnh sửa lại thông tin cho đúng.
Cảm ơn Ad đã giải đáp.

illidan

Thành viên mới
Mình đã hoàn thiện và Submit DS-160 của mình (F1) và vợ (F2A). Mình và vợ chưa từng có visa USA trước đó.
Mình có vào trang web để đăng ký, và Submit hồ sơ, và DS-160 confirmation code, khi tới bước trả lời câu hỏi thì mình bị confuse ở câu hỏi này:

1. Do you normally reside in Vietnam? If you are currently in the U.S. was your last place of residence in Vietnam? => Mình trả lời YES vì mình nghĩ đơn giản là họ đang hỏi mình có thường trú ở Việt Nam không?
2. Are you applying for the same category of visa? => Mình trả lời là NO. Câu này mình đang bị confuse vì mình nghĩ ý họ hỏi là "Bạn đang apply visa cùng category với visa cũ của bạn?" Mà trước đó mình chưa từng có visa USA, nên mình chọn trả lời là NO. Mình nghĩ câu hỏi này để họ xác định là mình là người xin mới VISA hay xin cấp lại VISA. Không biết mình trả lời như vậy đúng không ạ, mong Admin và Mod giúp mình.