Hồ sơ F1 - LeMinhTuan

LeMinhTuan

Thành viên mới
Chào các Bác , Chú , Cô, Anh Chị !

cho em xin một số kinh nghiệm về phỏng vấn mẹ bảo lãnh con !

xin đi vào vấn đề:
em sinh 10/6/1990
hiện tại em đã có thư mời đi phỏng vấn ngày 3.11.2011 . em đã khám sức khỏe . và chuẩn bị rất nhiều giấy tờ cần thiết ! nhưng giấy lý lịch tư pháp của em bị thiếu đã làm nhưng đang trong thời gian chờ em cũng không biết là có kịp để đem đi phỏng vấn không!
vậy cho em hỏi là nếu thiếu giấy lý lịch tư pháp thì códc phỏng vấn không ? hay mình có đc bổ sung sau không?

- và xin ACE cho em 1 số kinh nghiệm
* câu hỏi thuờng gặp ...
* các bằng chứng ...
.....

em rất mong đc sự giúp đỡ của ACE trong forum !

em xin chân thành cảm ơn

vinh79

Thành viên tích cực
Ðề: Xin Kinh Nghiệm Phỏng Vấn ( Mẹ Bảo Lãnh Con )

Chào các Bác , Chú , Cô, Anh Chị !

cho em xin một số kinh nghiệm về phỏng vấn mẹ bảo lãnh con !

xin đi vào vấn đề:
em sinh 10/6/1990
hiện tại em đã có thư mời đi phỏng vấn ngày 3.11.2011 . em đã khám sức khỏe . và chuẩn bị rất nhiều giấy tờ cần thiết ! nhưng giấy lý lịch tư pháp của em bị thiếu đã làm nhưng đang trong thời gian chờ em cũng không biết là có kịp để đem đi phỏng vấn không!
vậy cho em hỏi là nếu thiếu giấy lý lịch tư pháp thì códc phỏng vấn không ? hay mình có đc bổ sung sau không?

- và xin ACE cho em 1 số kinh nghiệm
* câu hỏi thuờng gặp ...
* các bằng chứng ...
.....

em rất mong đc sự giúp đỡ của ACE trong forum !

em xin chân thành cảm ơn
lltp mình làm thì khoản 10 ngày có, bằng chứng chuẩn bị những tấm hình càng cũ càng tốt, thư từ, vé may bay, thuế của mẹ bạn 3 năm, nếu có đồng bảo trợ cũng vậy, thuế 3 năm, passport (photo) hoăc giấy chứng quốc tịch (photo).
mình pv nhân viên lsq hỏi:
- mẹ bạn đi năm nào?
- mẹ bạn có ở chung với người đồng bảo trợ ko?
- mẹ bạn về thăm nhà gần đây nhất là năm nào?
- bạn có gia đình chưa?
nhưng câu hỏi trên là t/h của mình. mẹ bảo lãnh. có thể bạn họ sẽ hỏi khác nha.

LeMinhTuan

Thành viên mới

vâng ..!

em lo lắng về cái lý lich tư pháp ..! họ hẹn lấy 3 lần rồi không có em làm từ ngày 15/9 đến giờ ! mới đây họ hẹn cuối tuần này nhưng em không chắc là có nên vậy . không biết là thiếu thì phỏng vấn sao nữa! hỵ vọng là đậu và họ cho bổ sung sau phỏng vấn !

nguyensang

Thành viên mới

vâng ..!

em lo lắng về cái lý lich tư pháp ..! họ hẹn lấy 3 lần rồi không có em làm từ ngày 15/9 đến giờ ! mới đây họ hẹn cuối tuần này nhưng em không chắc là có nên vậy . không biết là thiếu thì phỏng vấn sao nữa! hỵ vọng là đậu và họ cho bổ sung sau phỏng vấn !
cháu ở quận mấy mà lltp làm lâu vậy,theo chú nghỉ cầm lltp đi theo trong phỏng vấn sẽ nhanh hơn và có kết quả hơn,cháu nên nhờ ai ở đó làm dùm...hiểu kg.(nhớ dịch sang tiếng anh nếu thấy cần thiết).

LeMinhTuan

Thành viên mới

cháu ở dưới quê , chỗ này làm lltp họ cứ bắt đợi đúng là xa mặt trời bị ém hixxxx...

cuti

Thành viên tích cực

cháu ở dưới quê , chỗ này làm lltp họ cứ bắt đợi đúng là xa mặt trời bị ém hixxxx...
Đúng là tội mấy bác ở tỉnh, ông chủ tịch xã nhiều khi còn "to" hơn cả ông chủ tịch Lước, LLTP ở TP làm chỉ mất có 2 tuần thôi.

nhocloudy

Thành viên tích cực

hì hì. mình cũng vừa phỏng vấn dạng này này ^^
câu hỏi của mình là:
Mẹ đi năm nào?
Mẹ đang ở với ai?
Ai bảo lãnh mẹ?
Mẹ làm nghề gì?
Mẹ đang sống ở đâu
Còn bằng chứng LSQ yêu cầu mình là học bạ và hình ảnh :d
chúc bạn thành công ^^

LeMinhTuan

Thành viên mới

cám ơn ACE forum! híc còn 10 ngày nữa phỏng vấn .. mà chưa có giấy lltp .. mọi giấy tờ bằng chứng có rồi ! lo quá hixxxxxx

tuandoan

8 Đoàn !

cám ơn ACE forum! híc còn 10 ngày nữa phỏng vấn .. mà chưa có giấy lltp .. mọi giấy tờ bằng chứng có rồi ! lo quá hixxxxxx
Chào bạn,

Chuyện gì đến cũng sẽ đến. Bạn lo tranh thủ hói thúc nơi làm LLTP cho kịp ngày PV, nếu không có LLTP thì chắc chắn bạn sẽ bị giấy Xanh yêu cầu bổ túc sau... như vậy bạn phải vô LSQ 1 lần nữa. Chúc bạn mau sớm có giấy LLTP. Thân chào

LeMinhTuan

Thành viên mới

hy vọng là mọi thứ tốt đẹp và có thể buồn vui hát : Bài Thánh Ca Buồn ^^

LeMinhTuan

Thành viên mới

hi hôm nay là 1 ngày tốt lành ! Cháu đã lấy đc giấy lltp .. hiện cháu đã đầy đủ giây tờ , giờ có thể thở phào chuẩn bị tâm lý cho ngày phỏng vấn hihi

viet.us88

Thành viên mới

tôi cũng làm lltp. Chị chỉ cần dí cho người viết hóa đơn 1 chai. 3-5 hôm là được. Nhớ dịch luôn sang tiếng anh nhé.

tôi cũng làm lltp. Chị chỉ cần dí cho người viết hóa đơn 1 chai. 3-5 hôm là được. Nhớ dịch luôn sang tiếng anh nhé.
Y-da, bạn nhiều tiền thế, số tiền đó để đi ống beer cho đã khát ...hehhheehehe...

LeMinhTuan

Thành viên mới

^^ chỗ đăng ký lltp ở nơi em sống có địa chỉ khác còn chỗ công an làm lltp ỏ chỗ khác , cho nên việc bỏ tiền là không thể .. chỉ biết chờ đợi ^^

hôm nay em ra dịch vụ đê sắp xếp hồ sơ họ nói em đã đầy đủ giấy tờ và chỉ còn phỏng vấn cố gắng nữa là gét pink ...ước mơ đang dần thành hiện thực

htphuong87

Thành viên tích cực

^^ chỗ đăng ký lltp ở nơi em sống có địa chỉ khác còn chỗ công an làm lltp ỏ chỗ khác , cho nên việc bỏ tiền là không thể .. chỉ biết chờ đợi ^^

hôm nay em ra dịch vụ đê sắp xếp hồ sơ họ nói em đã đầy đủ giấy tờ và chỉ còn phỏng vấn cố gắng nữa là gét pink ...ước mơ đang dần thành hiện thực
trên diễn đàn có chỉ cách sắp xếp hồ sơ khi đi phỏng vấn, bạn đã nhờ dịch vụ sắp nhưng khuyên bạn cũng nên về coi lại người ta đã sắp những gì vào đó để mình hiểu rõ, đến khi sơ vấn nộp giấy tờ trong LSQ họ yêu cầu thì mình biết mà lấy liền, đừng giao phó hết cho dịch vụ vì có trường hợp dịch vụ sắp mà lại thiếu giấy tờ, trên diễn đàn có AC bị rồi đó. sắp đến ngày phỏng vấn rồi bạn nên thường lên diễn đàn vào mục lưu giữ hồ sơ xem lại các hồ sơ cũ xem trường hợp nào giống mình để đọc tham khảo đi.

LeMinhTuan

Thành viên mới

cho em hỏi là có cần mang theo bản photo thẻ xanh của người bảo lãnh không ạ ! tại vì em có đi dịch vụ họ sắp xếp hồ sơ và nói là hồ sơ của em đã đầy đủ .. nhưng trong đó không có photo thẻ xanh của người bảo lánh!

htphuong87

Thành viên tích cực

cho em hỏi là có cần mang theo bản photo thẻ xanh của người bảo lãnh không ạ ! tại vì em có đi dịch vụ họ sắp xếp hồ sơ và nói là hồ sơ của em đã đầy đủ .. nhưng trong đó không có photo thẻ xanh của người bảo lánh!
tất cả giấy tờ và bằng chứng gì bạn có bạn cứ mang theo hết nha, và nhớ là sắp xếp sao cho dễ tìm nhất khi được yêu cầu nộp. Thà dư còn hơn thiếu, nếu thiếu lúc đó lại tức vì sao mình ko đem theo.

LeMinhTuan

Thành viên mới

vâng ạ em xin cám ơn .. em mang 1 đống đi luôn ^^ thiếu lôi ra ..