[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009625035

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Mình diện F2A, priority date là 30AUG2006, tháng 5 xét tới DEC2006 rồi. Nên ngày đáo hạn đã wa. Mà ba mình lỡ miss hồ sơ, do ko check mail nên bây giờ vừa mới biết miss ah, đang bổ sung, vậy khoảng bao nhiêu tháng nữa mình mới dc phỏng vấn?
Xui thay, mình bị phát hiện bệnh lao vào 11/3, chữa tới 11/11 mới xong :( vậy lúc đi phỏng vấn, nếu đậu thì sẽ là đậu mà thiếu điều kiện sức khỏe đúng ko? mốt tới 11/11 đi khám sức khỏe là xong ah? có cần đi pv lại ko?

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
XEM DÙM MÌNH THƯ CHECKLIST NÀY, MÌNH BỎ XUNG PHOTO, PASSPORT VOI CAI I864, MẤY BRO COI CÒN THIẾU J KO NHA ^^!

MISSING DOCUMENT LIST FOR: DOAN TRUONG, BINH QUANG
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______FINANCIAL EVIDENCE:__________________________________________
A review of the I-864, I-864EZ, I-864W or I-864A (if applicable) Affidavit of Support form and
supporting documents that you submitted has revealed thatthat you have provided incomplete
information in your response or you have not responded to some questions.
Please pay specific attention to the questions marked in the attached I-864/A checklist. You
will need to complete and submit a new form with the changes noted on the attached
checklist.
You will need to follow the instructions for the Affidavit of Support (I-864) that are posted on
the Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov. From there, you can fill out a new form online, print the new
completed form and mail it to NVC. If you are the Petitioner, please read all instructions and
complete the correct form to submit to NVC. An Affidavit of Support form is required to be
submitted from the Petitioner on each case regardless of his/her income level.
NVC will hold this case until you send us these needed items. When you return the
documents to NVC, please make sure that the documents submitted are in the correct order
and stapled together, as stated in the I-864 Important Notice instructions.
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______PASSPORT:____________________________________________________
Please submit a copy of the biographic data page of this person's
passport, including the expiration date of the passport. The
passport must be valid.
______PHOTOGRAPH:__________________________________________________
Please provide two identical front-view color photographs with a white background as required for each
visa applicant.

linda

Ban điều hành
Ðề: Xem dùm mình thư check list này

XEM DÙM MÌNH THƯ CHECKLIST NÀY, MÌNH BỎ XUNG PHOTO, PASSPORT VOI CAI I864, MẤY BRO COI CÒN THIẾU J KO NHA ^^!

MISSING DOCUMENT LIST FOR: DOAN TRUONG, BINH QUANG
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
address provided.
______FINANCIAL EVIDENCE:__________________________________________
A review of the I-864, I-864EZ, I-864W or I-864A (if applicable) Affidavit of Support form and
supporting documents that you submitted has revealed thatthat you have provided incomplete
information in your response or you have not responded to some questions.
Please pay specific attention to the questions marked in the attached I-864/A checklist. You
will need to complete and submit a new form with the changes noted on the attached
checklist.
You will need to follow the instructions for the Affidavit of Support (I-864) that are posted on
the Department of State website at the following address:
www.ImmigrantVisas.state.gov. From there, you can fill out a new form online, print the new
completed form and mail it to NVC. If you are the Petitioner, please read all instructions and
complete the correct form to submit to NVC. An Affidavit of Support form is required to be
submitted from the Petitioner on each case regardless of his/her income level.
NVC will hold this case until you send us these needed items. When you return the
documents to NVC, please make sure that the documents submitted are in the correct order
and stapled together, as stated in the I-864 Important Notice instructions.
address provided.
______PASSPORT:____________________________________________________
Please submit a copy of the biographic data page of this person's
passport, including the expiration date of the passport. The
passport must be valid.
______PHOTOGRAPH:__________________________________________________
Please provide two identical front-view color photographs with a white background as required for each
visa applicant.
Trong Checklist yêu cầu bổ sung Form I-864 khai lại và đúng theo hướng dẫn của NVC (NVC có yêu cầu người bảo lãnh đọc kỹ hướng dẫn của họ trước khi điền Form I-864), passport copy trang thông tin. Phải còn hiệu lực và 2 tấm hình chụp thẳng, phong trắng theo đúng yêu cầu cho mỗi đương đơn xin thị thực.

Phải đính kèm barcord sheet trên mỗi hồ sơ và đính kèm với thư checklist này, gởi về đúng địa chỉ NVC đã cho.

Chúc may mắn !

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Đoán dùm mình ngày phỏng vấn ^^!

Mình diện F2A, priority date là 30AUG2006, tháng 5 xét tới DEC2006 rồi. Nên ngày đáo hạn đã wa. Mà ba mình lỡ miss hồ sơ, do ko check mail nên bây giờ vừa mới biết miss ah, đang bổ sung, vậy khoảng bao nhiêu tháng nữa mình mới dc phỏng vấn?
Xui thay, mình bị phát hiện bệnh lao vào 11/3, chữa tới 11/11 mới xong :( vậy lúc đi phỏng vấn, nếu đậu thì sẽ là đậu mà thiếu điều kiện sức khỏe đúng ko? mốt tới 11/11 đi khám sức khỏe là xong ah? có cần đi pv lại ko?
Chào bạn Kid4l0ve,
Tính từ thời điểm NVC nhận hồ sơ bổ túc đến complete (nếu không bị missing nữa) là khoảng 2-6 tuần. Sau khi complete đến khi nhận giấy phỏng vấn khoảng 4-8 tuần. Tính từ ngày nhận thư PV đến ngày phỏng vấn khoảng 6 tuần. Bạn cứ cộng lại nhé.
Khi bạn KSK gần như chắc chắn bạn bị thử đàm trong 9 tuần, bất chấp bạn xuất trình giấy tờ là đã điều trị xong. Khi ấy bạn PV nếu đạt yêu cầu các yếu tố khác sẽ vẫn bị giấy xanh do thiếu hồ sơ sức khỏe. Sau 9 tuần thử đàm và sau khoảng 1 tuần chờ chuyển hồ sơ từ BV đến LSQ, bạn chỉ cần bổ túc là có giấy hồng, sẽ không phỏng vấn lại.
Thân chúc bạn hồ sơ may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

barcord sheet là số case number ghi trên top đúng ko chị ?
Còn vụ đính kèm, của mình thì có, còn của chị mình lỡ xóa cái email chứ checklist letter rồi >"<, ko có có sao ko? Mình có gửi email cho NVC xin cấp checklist letter khác mà dc 2 ngày rồi, chắc NVC nó ko hiểu mình ghi j wa ^^!

thanhnv

Thành viên tích cực

Còn vụ đính kèm, của mình thì có, còn của chị mình lỡ xóa cái email chứ checklist letter rồi >"<, ko có có sao ko? Mình có gửi email cho NVC xin cấp checklist letter khác mà dc 2 ngày rồi, chắc NVC nó ko hiểu mình ghi j wa ^^!
hi
Barcode sheet chính là tờ document cover sheet đó bạn. Bạn in ra tờ này rồi kẹp chung với các giấy tờ nộp bổ sung hoàn toàn hợp lệ. :1:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Trước hết xin cảm ơn câu trả lời của bạn!!!
Nhưng cho mình thêm hỏi thêm 1 tý nữa là, khi đã thử đàm 9 tuần xong, có kết quả (-) thì mình mới dc giấy hồng chứ đúng ko?
Còn lỡ (+) thì sao?... Theo mình đã tính thử thì cộng luôn tất cả (luôn 9 tuần) là đã khoảng tháng 10 rồi, lúc đó là mình sắp xong phác đồ điều trị rồi, mà lỡ có kết quả thử đàm 9 tuần (+) (do thử lúc chưa điều trị xong mà), cái hồ sơ bên BV gửi cho LSQ ghi là mình bị bệnh, vậy thì sao? trong khi mình gần sắp điều trị xong?

Thành

Thích đủ thứ ...

Nếu lỡ xoá mail thì bạn thử vào trong phần Trash của email tìm lại xem ? Thường khi xoá email thì nó sẽ bỏ vào trong này, chưa xoá hết, có thể lấy lại được. :100:

lightwind

Cựu Ban điều hành

Trước hết xin cảm ơn câu trả lời của bạn!!!
Nhưng cho mình thêm hỏi thêm 1 tý nữa là, khi đã thử đàm 9 tuần xong, có kết quả (-) thì mình mới dc giấy hồng chứ đúng ko?
Còn lỡ (+) thì sao?... Theo mình đã tính thử thì cộng luôn tất cả (luôn 9 tuần) là đã khoảng tháng 10 rồi, lúc đó là mình sắp xong phác đồ điều trị rồi, mà lỡ có kết quả thử đàm 9 tuần (+) (do thử lúc chưa điều trị xong mà), cái hồ sơ bên BV gửi cho LSQ ghi là mình bị bệnh, vậy thì sao? trong khi mình gần sắp điều trị xong?
Chào bạn Kid4l0ve,
Khi khám sức khỏe mà bạn vẫn đang trong thời gian uống thuốc điều trị lao, bạn hãy trình bày với BS tại nơi khám sức khỏe và đem tất cả các hồ sơ + toa thuốc điều trị cho họ xem, họ sẽ quyết định điều trị tiếp theo như thế nào. Điều này rất quan trọng vì thuốc uống điều trị bệnh lao phải theo phác đồ để tránh lờn thuốc bạn nhé, bạn nhớ là sức khỏe của bạn và tránh lờn thuốc là điều vô cùng quan trọng.
Bạn yên tâm, khi nơi khám sức khỏe họ điều trị cho bạn xong (âm tính) họ mới chuyển hồ sơ của bạn đến LSQ và bạn vẫn được xuất cảnh bình thường.
Bạn nên đăng ký KSK tại BV Chợ Rẫy vì nếu bạn đăng ký tại IOM, họ cũng chuyển bạn về BVCR.
Bạn hãy yên tâm nhé, rồi bạn cũng đặt chân đến xứ cờ hoa mà thôi, chỉ có điều bị trễ lại một tí và khi bạn đến Mỹ, bạn sẽ bị chụp lại phổi và thử đàm lại một lần nữa.
Tôi cũng đang chờ kết quả thử đàm và đang ở ngày thứ 3 của tuần thứ 7 bình an, cầu xin kết thúc 9 tuần bình an và cũng cầu xin cho bạn được nhiều may mắn.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Document cover sheet là j vậy bạn hix >"<

luckyseafood

Ban điều hành

Chào kid4l0ve, Document Cover Sheet là trang tài liệu mã hoá Case number thành mã vạch, nội dung cơ bản là yêu cầu đương đơn khi nộp cevil documents phải đính kèm trang này để NVC nhận biết hồ sơ này tương ứng với Case number nào (vì họ dùng máy quét mã vạch để nhận dạng hồ sơ) mà cập nhật lên hệ thống của họ.
Nói chung, đây là trang đính kèm không thể thiếu trong mọi hồ sơ xin visa định cư đó, và đương đơn nhận được khi đã đóng tiền mở hồ sơ (70$) và tiền xử lý visa nhập cư (400$/người).
Thân ái.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Thank bạn HongTran! như mình đã đề cập là chị mình đã bị mất cái checklist letter, vậy còn cách nào khác để có trang có in cái mã vạch đó. Cái trang của mình, cả trang A4 chỉ có tên + mã vạch + case number của mình.
Mình đã gửi mail cho NVC xin thư checklist lại cho chị mình rồi, mà chắc hi vọng mong manh wa >"< tội chị mình thôi ^^!

Thành

Thích đủ thứ ...

Thank bạn HongTran! như mình đã đề cập là chị mình đã bị mất cái checklist letter, vậy còn cách nào khác để có trang có in cái mã vạch đó. Cái trang của mình, cả trang A4 chỉ có tên + mã vạch + case number của mình.
Mình đã gửi mail cho NVC xin thư checklist lại cho chị mình rồi, mà chắc hi vọng mong manh wa >"< tội chị mình thôi ^^!
Để mất checklist làm sao chị bạn biết được họ đòi nộp thêm những gì ? Mà quan trọng nhất là caí checklist có mã vạch, khi nộp bổ túc hồ sơ cho NVC họ căn cứ vào checklist này để xét hồ sơ của bạn có đúng theo checklist họ yêu cầu hay không ? Trong trường hợp này chị bạn nên gừi email cho NVC xin lại checklist cho chắc ăn, chậm một chút nhưng không sợ sự cố ngoài ý muốn bạn nhé .

Chúc may mắn !

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Mình biết chứ, mình đã gửi mail rồi mà đã 3-4 ngày trôi qua rồi, mà ko có động tĩnh j >"<
Tại chị mình với mình cùng dc ba bảo lãnh, hồ sơ làm y chang nhau, nên mình nghĩ nếu miss cũng miss y chang nhau ^^!
Nếu lỡ như NVC ko gửi lại thư checklist lại cho mình, thì mình có thể làm mã vạch đó đc ko ta ^^!

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Mình biết chứ, mình đã gửi mail rồi mà đã 3-4 ngày trôi qua rồi, mà ko có động tĩnh j >"<
Tại chị mình với mình cùng dc ba bảo lãnh, hồ sơ làm y chang nhau, nên mình nghĩ nếu miss cũng miss y chang nhau ^^!
Nếu lỡ như NVC ko gửi lại thư checklist lại cho mình, thì mình có thể làm mã vạch đó đc ko ta ^^!
Chào bạn kid4l0ve,
NVC sẽ trả lời cho bạn trong khoảng thời gian 2 tuần khi nhận được email của bạn.
Không có gì chắc chắn là checklist của bạn và chị bạn là giống nhau, bạn nên chờ NVC trả lời cho bạn.
Mỗi hồ sơ có mã vạch khác nhau, bạn không thể nào tạo mã vạch được. Chỉ có NVC tạo mã vạch để mã hóa cho mỗi hồ sơ .
Chúc bạn may mắn .

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Ok! Vậy mình sẽ bảo ba mình là nộp của mình trước, còn của chị mình để đợi có checklist letter rồi nộp sau ^^!

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ba e vừa mới đổi nhà ở bên Mỹ. Hồ sơ e đang chờ complete, nếu thiếu thì bổ sung. Không biết là thời gian sau này NVC có gửi j về địa chỉ của ba e ko?

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Đang chờ hồ sơ complete, người bảo lãnh đổi địa chỉ có sao k ?

Ba e vừa mới đổi nhà ở bên Mỹ. Hồ sơ e đang chờ complete, nếu thiếu thì bổ sung. Không biết là thời gian sau này NVC có gửi j về địa chỉ của ba e ko?
Chào bạn Kid4l0ve,
Bình thường NVC sẽ liên lạc với người bảo lãnh và người được bảo lãnh thông qua địa chỉ email được điền trong DS-3032 và DS-230.
Tuy nhiên theo tôi nghĩ rằng, người bảo lãnh bên Mỹ nên gởi email thông báo thay đổi địa chỉ nhà ở.
Thân chúc bạn sớm complete hồ sơ.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Đang chờ hồ sơ complete, người bảo lãnh đổi địa chỉ có sao k ?

Ah hồ sơ mình w chị mình đã complete vào 10/5 rồi ^^