[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011755079

tuananh

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Anh chị oi cho e hỏi. Khi đi pv mình cầm thư mời pv in trên mail mà nvc gửi cho mình được kg anh chị?!
Và mình cũng xin hỏi thêm những giấy tờ mà nvc yêu cầu mang các ký hiệu: Y, O, F thì mình kg cần mang theo đúng kg anh chị.
Mình có phải mang theo biên nhận đã đóng các khoản tiền kg?!
Và mình xin hỏi thêm 1 câu cuối chích ngừa và khám sức khoẻ ở đâu đều ở bệnh viện chợ rẫy phải kg?!
Làm phiền anh chị giải thích dùm. Mình xin chân thành cảm ơn!

được chứ, nhận qua email là được xem như bản chính rồi, bạn yên tâm đi !!!

bây giờ bạn in ra 3 bản: 1 bản đi chích ngừa, 2 bản đi KSK (chỉ cần in từ trang 1 đến trang có tên tất cả thành viên gia đình là được, thường là 2 trang)

tuananh

Thành viên mới

Cảm ơn bạn! Vậy khi đi pv thì mình cũng đem theo bản in từ email ra đúng kg ban?! Làm phiền bạn thêm lần nữa. Bạn giải thích dùm mình thêm đoạn trên nữa nha! Mình xin cảm ơn!

Anh chị oi cho e hỏi. Khi đi pv mình cầm thư mời pv in trên mail mà nvc gửi cho mình được kg anh chị?!
được

Và mình cũng xin hỏi thêm những giấy tờ mà nvc yêu cầu mang các ký hiệu: Y, O, F thì mình kg cần mang theo đúng kg anh chị.
nên đem theo phòng hờ thôi

Và mình xin hỏi thêm 1 câu cuối chích ngừa và khám sức khoẻ ở đâu đều ở bệnh viện chợ rẫy phải kg?!
KSK: ở BV Chợ Rẫy hay IOM đều được
chích ngừa ở TT Kiểm dịch Quốc Tế số 40 Ng Văn Trỗi

beojery

Thành viên tích cực

Hồ sơ cần chuẩn bị khi đi Phỏng vấn :
1. Thư mời phỏng vấn (Bản in từ mail cũng được)+ passport
2. Hồ sơ khám sức khỏe và chích ngừa (Trong Phong bì được dán kín)
3. Bản chính CMND, hộ khẩu, khai sinh, Giấy kết hôn (Hoặc chứng nhận độc thân).
4. Lý lịch tư pháp số 2 bản chính.
5. Các biên nhận hóa đơn nộp phí visa, bản copy DS 230, I 864...
6. Giấy khai thuế 2012, khai sinh, giấy đăng ký kết hôn của người bảo lãnh.
7. Các hình ảnh, giấy tờ chứng minh mối quan hệ với người bảo lãnh.

Chúc bạn may mắn

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ từ các anh chị rất nhiều!
Mình quên hỏi câu này: mình đã chích ngừa siêu vi gan B rồi vậy mình có cần đi chích ngừa nữa kg các anh chị?! Khi đi chích ngừa là chích những loại bệnh nào vào các anh chị?!

beojery

Thành viên tích cực

Mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ từ các anh chị rất nhiều!
Mình quên hỏi câu này: mình đã chích ngừa siêu vi gan B rồi vậy mình có cần đi chích ngừa nữa kg các anh chị?! Khi đi chích ngừa là chích những loại bệnh nào vào các anh chị?!
Bạn mang hồ sơ đã chính ngừa siêu vi B đến Trung tâm kiểm dịch quốc tế 40 NVT, Bác sĩ sẽ xem nếu đồng ý sẽ không chính nữa.
Việc chích loại nào ? do Bác sĩ ở Trung tâm kiểm dịch này quyết định, có thể chích theo danh mục mà Mỹ yêu cầu khi nhập cảnh.

tuananh

Thành viên mới
Ðề: Nhờ Anh chị chia sẽ!

Mình xin cảm ơn bạn rất nhiều!
Bạn cho mình hỏi thêm. Những giấy tờ bạn vừa nói ở trên mình photo mấy bộ và có dịch thuật hay công chứng gì kg vậy bạn?!

Bạn cho mình hỏi thêm. Những giấy tờ bạn vừa nói ở trên mình photo mấy bộ và có dịch thuật hay công chứng gì kg vậy bạn?!
bạn có thể tham khảo thêm ở đây : Kinh nghiệm chuẩn bị, Sắp xếp hồ Sơ khi PV
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18058-Sắp-xếp-Hồ-sơ-phỏng-vấn?p=112406#post112406

những thắc mắc về HS của bạn, vui lòng post tại đây, không nên post trong topic khác nhé ! thanks

tuananh

Thành viên mới

Do mình kg biết vì thế mình post không đúng mục. Cho mình xin lỗi với ban điều hành cùng các anh chị nhé!
Thân chào!

tuananh

Thành viên mới

Thân chào anh chị!
Tôi có việc này cần sự giúp đỡ gấp từ anh chị. Đó là tôi đã có thư mời phỏng vấn. Nhưng 2 vợ chồng có tranh cãi sau đó nóng giận và đã làm đơn xin huỷ hồ sơ gửi sở di trú cũng như đại sứ quán vn. Bây giờ mình có cách nào để huỷ giấy đã đề nghị xin huỷ hồ sơ Cũng như xin tiếp tục phỏng vấn theo đúng thời gian mà NVC hẹn đc kg? Khi làm giấy đề nghị huỷ có đề nghị luật sư chuyển phát nhanh. Xin các anh chị cho mình sớm lời khuyên nha!
Xin chân thành cảm ơn và mong chờ tin của anh chị! Thân chào!

vuthangsi

Ban điều hành

Thân chào anh chị!
Em có việc này cần sự giúp đỡ gấp từ anh chị. Đó là tôi đã có thư mời phỏng vấn. Nhưng 2 vợ chồng có tranh cãi sau đó nóng giận và đã làm đơn xin huỷ hồ sơ gửi sở di trú cũng như đại sứ quán vn. Bây giờ mình có cách nào để huỷ giấy đã đề nghị xin huỷ hồ sơ Cũng như xin tiếp tục phỏng vấn theo đúng thời gian mà NVC hẹn đc kg? Khi làm giấy đề nghị huỷ có đề nghị luật sư chuyển phát nhanh. Xin các anh chị cho mình sớm lời khuyên nha!
Xin chân thành cảm ơn và mong chờ tin của anh chị! Thân chào!
Khi bạn làm giấy đề nghị hủy hồ sơ , thông qua LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN CỦA HỒ SƠ NÀY ,
thì muốn thu hồi lại giấy đề nghị hủy , cũng phải do LUẬT SƯ NÀY đề nghị .
CHỈ CÓ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI BẢO LẢNH hoặc LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN mới làm được thủ tục thu hối đề nghị này thôi .
Bạn cần liên lạc gấp với LUẬT SƯ ĐẠI DIỆN .

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều!
Anh cho mình xin hỏi thêm 1 câu nếu mình thu hồi đc và pv đúng theo lịch thì mình có gặp rắc rối khi pv ở lãnh sự quán kg a?
Xin chờ va cảm ơn a!

mainn_85

Thành viên mới

Hic..Mình cũng giống bạn này..Có khi 2 vơ chồng gây nhau rồi gọi luật sư nhờ li dị,rồi hăm he đốt hết giấy tờ mấy lần.Cũng may là mấy ngày sau vc bình tĩnh lại...Hic...Hi vọng bạn vẫn được phỏng vấn đúng ngày .

vuthangsi

Ban điều hành

Mình xin chân thành cảm ơn anh rất nhiều!
Anh cho mình xin hỏi thêm 1 câu nếu mình thu hồi đc và pv đúng theo lịch thì mình có gặp rắc rối khi pv ở lãnh sự quán kg a?
Xin chờ va cảm ơn a!

CÓ GẶP RẮC RỐI HAY KHÔNG THÌ PHẢI CHỜ ĐẾN LÚC ĐI PHỎNG VẤN Ở LSQ MỚI BIẾT ĐƯỢC .
Quan trọng là LUẬT SƯ phải thu hồi kịp giấy xin hủy hồ sơ , trước ngày bạn đi phỏng vấn .
Đến ngày phỏng vấn theo trên giấy gọi , bạn cứ đi phỏng vấn bình thường .
Bạn cần liên lạc với LUẬT SƯ gấp , để kịp thu hồi hoặc Tái Khẵng Định là hồ sơ này KHÔNG HỦY BỎ và vẫn đi phỏng vấn bình thường .

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn những lời chia sẽ và động viên từ các anh rất nhiều! Thân chào!

chihuahua8383

Thành viên tích cực

theo tui thì chắc cũng chẳng có việc gì xảy ra, thường thì đơn từ gửi vào phải qua 2, 3 tuần mới được xem xét , thậm chí lâu hơn nữa. Gửi nhanh hay chậm cũng ko quan trọng , cũng nằm đâu đó trong folder vài tuần là bình thường. Chừng đó bạn đã có visa tới mỹ rồi. Hồ sơ muốn huỷ thì dễ thôi , ko đến pv là xong chuyện , đâu cần giấy tờ, LS chi cho rườm rà. Ông LS này chắc muốn thêm tiền của bạn đấy. LS biết việc chỉ cần nói " ko cần đến pv " là xong

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Đúng là "thường thì đơn từ gửi vào phải qua 2, 3 tuần mới được xem xét"(cách làm việc của VN)
nhưng data entry cho hồ sơ vào Computer chỉ cần vài giây thôi . (cách làm việc của Mỹ)

tuananh

Thành viên mới

Mình xin chân thành cảm ơn những lời chia sẽ quý báu của anh chị rất nhiều!
Các anh chị có thông tin về những trường hợp nào giống mình thì cho mình biết thêm nhé!
Thân chào!