[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013697041

dannynguyen4891

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2a đã approved, cần tư vấn

Cám ơn dannynguyen4891 nhiều. Vấn đề là mình sợ nhất sức khoẻ không đảm bảo phải di chuyển xa và ở bên đó lạ nnước, lạ cái, mình hổng biết gì hết trơn...hic
Hồi xưa người ta con ẵm ngửa, chèo xuồng đi Mỹ được:24:mà bạn không đủ sức khỏe đi máy trời. Bạn lo lắng thái quá. Bạn tuy không biết gì nhưng còn chồng bạn và những người xung quanh bạn đâu? Bạn không biết tiếng anh đi nữa thì khi di khám thai hay khám sức khỏe đều có phiên dịch hết mà. Còn nếu lo lắng như bạn, hết việc này đến việc kia thì chờ đến 10 năm sau cũng chưa ready để đi đâu. Họ đã cấp visa rồi thì lo cho quần áo vào bịch và leo lên máy bay thôi, còn lăn tăn gì nữa. Đi được thì đi liền đi bạn .Nếu không lỡ có chuyện gì thì hối hận cả đời đó. Con sinh ở Mỹ thì nhất rồi. Có cơ hột cho nó tranh cử ... tổng thống.... đánh TQ dùm VN mình. Và một điều quan trọng nữa để thêm lý do sinh con ở Mỹ là ở Mỹ bói không ra sữa Made in Hồ Cẩm Đào , uống vào đầu to ( não úng thủy) đít túm. Mình nói hết lời rồi . Quyết định là của bạn.

leganine.acc

Thành viên mới

Ở đây tự nghĩ thấy mọi chuyện phức tạp chứ sang mỹ rồi mọi chuyện không gì phải lo. Đất nước luôn đề cao bà mẹ và trẻ em thì không có gì lăn tăn. Lúc mua vé máy bay nhớ nói suất ăn đặc biệt để được phục vụ và giá vé vẫn thế

nguyendohuongmy

Thành viên mới

Chào bạn, bạn có thể cho mình khỏi một vài vấn đề liên quan đến khám sức khỏe được không, hiện giờ mình cũng đang mang mai và đang đợi thư pv để khám sức khỏe, cho mình hỏi khi ksk bạn có phải chụp x ray không, và nếu mình không muốn chụp thì có bị ảnh hưởng gì đến kết quả ksk của mình không? Mong hồi âm của bạn, thanks bạn nhiều.

hienle

Thành viên tích cực

Chào bạn, bạn có thể cho mình khỏi một vài vấn đề liên quan đến khám sức khỏe được không, hiện giờ mình cũng đang mang mai và đang đợi thư pv để khám sức khỏe, cho mình hỏi khi ksk bạn có phải chụp x ray không, và nếu mình không muốn chụp thì có bị ảnh hưởng gì đến kết quả ksk của mình không? Mong hồi âm của bạn, thanks bạn nhiều.
Khám sức khoẻ gồm 2 phần, chích ngừa và khám sức khoẻ. Phụ nữ có thai và chuẩn bị có thai trong vòng 3 tháng ko phải chích ngừa. Còn bên khám sức khoẻ ở IOM thì ghi rõ: phụ nữ có thai thông báo cho Bác sĩ biết. Hôm trước, mình được Bác sĩ cho mang miếng bảo hộ. Bác sĩ bảo máy chụp XQ ở đó, chỉ số gì đó rất thấp ko ảnh hhưởng. NNgười Bình tthường được mang 1 miếng bảo hộ, Minh mang 2 miếng ở bụng và hôm đó Minh chưa có em bé, Minh thông báo với Bác sĩ mình đang chuẩn bị có con. Đây là ttrường hợp của cá nhân Minh, chưa chắc đúng cho những ttrường hợp khác. Mình viết để cho bạn tham khảo. Bạn có thể yêu cầu không chụp XQ, vì đó là sức khoẻ và là con của bạn. Nói chung ben IOM, Bác sĩ thân thiện, bạn có thể trao đổi mọi việc, không ngại đâu donguyenhuongmy

quangaloha

Thành viên tích cực

Sáng giờ theo dõi bài của bạn từ trang 1-13
Rất hữu ích
Muốn bấm like hoài mà không được!
Thank you!
Bạn và các member!!