[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015575164

Enici

Thành viên tích cực
cho mình xin hỏi nha mình được chồng bao lãnh diện f2a và hồ sơ đã được USCIS chấp thuận appoved. nhưng tới nay khoảng 3 tuần mình chua nhận được gì nữa . thÂY1 ai cũng có số case number và biết ngày ưu tiên . vậy case number mình khi nào có và ngày ưu tiên của mình dc tính từ khi nào :((
. mình nop vào đầu cuối 9/2014 :((
thanks

Enici

Thành viên tích cực
cho mình xin hỏi nha mình được chồng bao lãnh diện f2a và hồ sơ đã được USCIS chấp thuận appoved. nhưng tới nay khoảng 3 tuần mình chua nhận được gì nữa . thÂY1 ai cũng có số case number và biết ngày ưu tiên . vậy case number mình khi nào có và ngày ưu tiên của mình dc tính từ khi nào (
. mình nop vào đầu cuối 9/2014 (
thanks

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: xin giup minh voi minh dien f2a :(

cho mình xin hỏi nha mình được chồng bao lãnh diện f2a và hồ sơ đã được USCIS chấp thuận appoved. nhưng tới nay khoảng 3 tuần mình chua nhận được gì nữa . thÂY1 ai cũng có số case number và biết ngày ưu tiên . vậy case number mình khi nào có và ngày ưu tiên của mình dc tính từ khi nào (
. mình nop vào đầu cuối 9/2014 (
thanks

Ngày ưu tiên là ngày nào , xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1569-Priority-date-ngày-ưu-tiên

Thư gởi cho NVC hỏi số case number ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

cho mình xin hỏi nha mình được chồng bao lãnh diện f2a và hồ sơ đã được USCIS chấp thuận appoved.
XEM TRÊN GIẤY CHẤP THUẬN GHI NHƯ THẾ NÀO .???

Tờ giấy mà bạn nói là chấp thuận có thể chỉ là RECEIPT NOTICE , THÔNG BÁO BIÊN NHẬN HỒ SƠ , I-797 C .

Enici

Thành viên tích cực

Ngày ưu tiên là ngày nào , xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1569-Priority-date-ngày-ưu-tiên

Thư gởi cho NVC hỏi số case number ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

XEM TRÊN GIẤY CHẤP THUẬN GHI NHƯ THẾ NÀO .???

Tờ giấy mà bạn nói là chấp thuận có thể chỉ là RECEIPT NOTICE , THÔNG BÁO BIÊN NHẬN HỒ SƠ , I-797 C .
đúng rồi bạn mình mới đọc lại là receipt notice
receipt number la WAC1590017046
mình thấy ngay uu tiên của mình rồi 15.10.2014 :D thanks bạn nha :DDDD
mình xin thắc mắc nữa là khi nào mình mới có số sase number HCM hen bạn :D vì mình k rành nên bạn có thể xem giup mình hay chỉ mình cách xem hồ sơ dc k :((

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

đúng rồi bạn mình mới đọc lại là receipt notice
receipt number la WAC1590017046
mình thấy ngay uu tiên của mình rồi 15.10.2014 :D thanks bạn nha :DDDD
mình xin thắc mắc nữa là khi nào mình mới có số sase number HCM hen bạn :D vì mình k rành nên bạn có thể xem giup mình hay chỉ mình cách xem hồ sơ dc k :((

Bạn theo dỏi hồ sơ của mình ở đây

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacm_C0yEztTtdZU03VLu

WAC1590017046

Initial Review

On October 15, 2014, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.
SỞ DI TRÚ NHẬN ĐƯỢC HỒ SƠ BẢO LẢNH VÀO NGÀY 15/10/2014 .

NGÀY NÀY LÀ NGÀY ƯU TIÊN , PRIORITY DATE .

HỒ SƠ ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN XEM XÉT , CHƯA ĐƯỢC CHẤP THUẬN .

Một người muốn định cư đến Hoa Kỳ cần phải có một hồ sơ bảo lãnh được cơ quan Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ (USCIS) chấp thuận trước khi nộp đơn xin thị thực định cư.

Khi được USCIS chấp thuận, hồ sơ bảo lãnh sẽ được chuyển đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) để xúc tiến hồ sơ.

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

KHI NÀO HỒ SƠ ĐƯỢC CHẤP THUẬN CHUYỄN SANG NVC THÌ MỚI CÓ SỐ CASE NUMBER HCM.....

Theo dỏi tiến trình hồ sơ ở đây

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do

I-130 Petition for Alien Relative

Permanent resident filling for a spouse or child under 21

5 Months

Hồ sơ chờ 5 tháng mới được xét duyệt .

I-797C của bạn ở đây

http://www.uscis.gov/forms/form-i-797c-notice-action

Enici

Thành viên tích cực

Vậy khi nào em mới có case number HCM..... đợi 5 tháng nữa ng ta gởi qua mail cho mình hay sao anh .:D. Thanks a

duccong19932007

Thành viên tích cực

Vậy khi nào em mới có case number HCM..... đợi 5 tháng nữa ng ta gởi qua mail cho mình hay sao anh .:D. Thanks a
Chờ đi bạn khi nào có nó sẽ gửi tự động gửi thư cho bạn à...pd bạn 15/10/2014 mà lịch visa mới tới 22/3/2013 nên bạn chờ xem lịch visa tăng nhanh hay chậm là bạn đc đi à

Enici

Thành viên tích cực

Da thanks a duccong nha hihi
...
Da cho e xin hỏi là em và chồng em cưới nhau tháng 8 2014 chồng em không có cắt hộ khẩu ở vn và em cũng không chuyển khẩu qua nhà chồng em vì hai đứa nhà chung thành phố( cách nhau chừng 3 km). Lần trước về em với chồng không có làm thường trú . Vậy lần này về chồng em có cần làm thường trú không anh và em cũng co phải làm thường trú qua nhà chồng em không ?

thien_ngophuoc

Thành viên tích cực

E chỉ cần làm tạm tú cho ck e vào địa chỉ nhà e là đc r...c cũng làm vạy cho ck c ák...và giơ c vào nhà ck chơi c cũng làm tạm trú lun vì c ở xa e ở gần thì làm tạm trú cho ck là tạm trú nhà e địa chỉ nhà e là ok

Enici

Thành viên tích cực

E chỉ cần làm tạm tú cho ck e vào địa chỉ nhà e là đc r...c cũng làm vạy cho ck c ák...và giơ c vào nhà ck chơi c cũng làm tạm trú lun vì c ở xa e ở gần thì làm tạm trú cho ck là tạm trú nhà e địa chỉ nhà e là ok
E cam on chị nha hihiih. Chị đi chua hay vẫn đang đợi như em hiihi

thien_ngophuoc

Thành viên tích cực

Chưa e ơii hs c mới đc app hồi tháng 12/2014 ak...nick face thuý lê nè e
Hs e tới đâu r

Enici

Thành viên tích cực

cho em hỏi là hồ sơ của em đã được nhan rồii
nhưng tên em là Nguyễn Thị Thanh Tiền mà trong giay thì NGUYEN, TIEN T.
vay có sai không ạ.
em đang hoang mang .....>.<

hoian

Thành viên tích cực

cho em hỏi là hồ sơ của em đã được nhan rồii
nhưng tên em là Nguyễn Thị Thanh Tiền mà trong giay thì NGUYEN, TIEN T.
vay có sai không ạ.
em đang hoang mang .....>.<
............................
Gởi thư yêu cầu NVC đính chính lại .

hoian

Thành viên tích cực
xin giup minh voi minh dien f2a :(

Vậy là sai rồi phải k bạn . Minh goi cho NVC ntn ban
Điền trực tiếp trên trang nầy : http://travel.state.gov/content/visas/english/contact/ask-nvc.html

Trong Your question chọn : 3. How can I change the Principal Applicant name or date of birth?
Điền thông tin của bạn,copy và dan vào ô : Additional comments or questions not in the above list. Kiểm tra kỹ rồi click Submit .

Dùng thư này xin điều chỉnh lại tên trong trường hợp các hồ sơ & giấy tờ của tiến trình visa mà NVC gửi cho đương đơn bị sai tên họ so với khai sanh.
Subject: Case number HCMxxxxxxxxxx - Mistyped Applicant 's Name.

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F1, K1 v.v... )

Petitioner’s full name: (Tên họ của người bảo lãnh)
Petitioner’s date of birth: (Ngày sanh của người bảo lãnh, thí dụ 01 JAN 1960)

Beneficiary’s full name: (Tên họ của người được bảo lãnh)
Beneficiary’s date of birth: (Ngày sanh của người được bảo lãnh, thí dụ 30 DEC 1963)

I am the principal beneficiary of this petition.

In the NVC's (ghi tên hồ sơ hoặc giấy tờ mà bạn nhận được), the name of my family member was mistyped as (dùng chữ IN HOA ghi họ tên mà NVC ghi sai)

To be relevant to all civil documents, my family member's name should be read as below:

Last name: (ghi HỌ đúng)
Middle name: (ghi TÊN LÓT đúng)
First name: (ghi TÊN đúng)

Please kindly update your records with the correct name stated above.
Enclosed herewith is the Birth Certificate copy for your reference.

Your help would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)

Bạn chuẩn bị bản chính hoặc bản trích lục/bản sao:
* Giấy khai sinh của người cần điều chỉnh tên
Viết số case number bằng viết chì lên góc phải, sau đó scan mầu và email kèm theo thư này đến NVC.

Enici

Thành viên tích cực

Vay em nen điền tên mình sao mới đúng ạh hiixx
em có hỏi mẹ em ở mỹ tên mẹ là Ngô thuỵ thuỳ Giang trong thẻ sanh người ta đễ là NGO, GIANG T. Mà anh noi sai nên h e cung hoang mang lắm :((

vuthangsi

Ban điều hành

Vay em nen điền tên mình sao mới đúng ạh hiixx
em có hỏi mẹ em ở mỹ tên mẹ là Ngô thuỵ thuỳ Giang trong thẻ sanh người ta đễ là NGO, GIANG T. Mà anh noi sai nên h e cung hoang mang lắm :((
Ghi như vậy là được rồi , KHÔNG CẦN PHẢI ĐIỀU CHỈNH SỮA CHỮA GÌ HẾT .
Tại HOA KỲ , người ta thường ghi họ tên chữ lót theo cách này , rất bình thường , không có gì sai để cần phải điều chỉnh .

Chỉ đến khi có thư phỏng vấn , thì mới cần điều chỉnh họ tên đầy đủ tại LSQ HOA KỲ .

P/S :TRONG PASSPORT CUẢ BẠN ĐÃ GHI ĐÚNG VÀ ĐẦY ĐỦ HỌ TÊN / CHỮ LÓT , LSQ HOA KỲ SẼ CĂN CỨ THEO ĐÓ ĐỂ SCAN VÀO VISA CUẢ BẠN .

Lo quá , mau già .Lúc đi phỏng vấn ,
Nhìn người thật khác với hình ảnh , LSQ họ nghi ngờ không phải là người thật , thì khổ đó .

Enici

Thành viên tích cực

Ghi như vậy là được rồi , KHÔNG CẦN PHẢI ĐIỀU CHỈNH SỮA CHỮA GÌ HẾT .
Tại HOA KỲ , người ta thường ghi họ tên chữ lót theo cách này , rất bình thường , không có gì sai để cần phải điều chỉnh .

Chỉ đến khi có thư phỏng vấn , thì mới cần điều chỉnh họ tên đầy đủ tại LSQ HOA KỲ .

P/S :TRONG PASSPORT CUẢ BẠN ĐÃ GHI ĐÚNG VÀ ĐẦY ĐỦ HỌ TÊN / CHỮ LÓT , LSQ HOA KỲ SẼ CĂN CỨ THEO ĐÓ ĐỂ SCAN VÀO VISA CUẢ BẠN .

Lo quá , mau già .Lúc đi phỏng vấn ,
Nhìn người thật khác với hình ảnh , LSQ họ nghi ngờ không phải là người thật , thì khổ đó .

Thanks a nhiều lắm nhé. Không có anh không biết hỏi ai luôn chắc mau già thiệt quá hêhhhee mà anh ơi sao thư thấy ng ta được nhận qua email của chồng hoặc của vợ còn em toàn nhận được thư gởi về nhà thôiiii . Vậy làm sao để thư gởi về email của mình ha anh....

vuthangsi

Ban điều hành

Thanks a nhiều lắm nhé. Không có anh không biết hỏi ai luôn chắc mau già thiệt quá hêhhhee mà anh ơi sao thư thấy ng ta được nhận qua email của chồng hoặc của vợ còn em toàn nhận được thư gởi về nhà thôiiii . Vậy làm sao để thư gởi về email của mình ha anh....

Theo luật di trú HOA KỲ , SỞ DI TRÚ USCIS , NATIONAL VISA CENTER NVC , VÀ LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ CHỈ CUNG CẤP THÔNG TIN CỤ THỂ VỀ HỒ SƠ CHO 3 THÀNH PHẦN SAU ĐÂY

1 NGƯỜI BẢO LẢNH .

2 NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH , đương đơn chính của hồ sơ , mà ở đây là bạn .

3 LUẬT SƯ HAY NGƯỜI ĐẠI DIỆN CUẢ HỒ SƠ (NẾU CÓ )

Bạn cần thiết lập ngay sư liên lạc với NVC qua email .
Xem phần hướng dẫn liên lạc với NVC trên diển đàn XNC.

Enici

Thành viên tích cực

Theo luật di trú HOA KỲ , SỞ DI TRÚ USCIS , NATIONAL VISA CENTER NVC , VÀ LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ CHỈ CUNG CẤP THÔNG TIN CỤ THỂ VỀ HỒ SƠ CHO 3 THÀNH PHẦN SAU ĐÂY

1 NGƯỜI BẢO LẢNH .

2 NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH , đương đơn chính của hồ sơ , mà ở đây là bạn .

3 LUẬT SƯ HAY NGƯỜI ĐẠI DIỆN CUẢ HỒ SƠ (NẾU CÓ )

Bạn cần thiết lập ngay sư liên lạc với NVC qua email .
Xem phần hướng dẫn liên lạc với NVC trên diển đàn XNC.

Anh ơi anh cho e cái link đc không em kiếm mà không có thấy hixxxxzz