[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015638071

Nhật Trang

Thành viên tích cực

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ F2A - WAC1590129059

Chị ơi, em đã xem rồi, người bảo lãnh được tham gia phỏng vấn nhưng không nói rõ có cần xin giấy tờ, hay đặt lịch hẹn trước không?
Bạn và nếu có chồng đi theo, thì cứ vào phỏng vấn bình thường đúng theo như lịch hẹn của LSQ, không cần phải xin giấy tờ, hay đặt lịch hẹn trước.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Bạn và nếu có chồng đi theo, thì cứ vào phỏng vấn bình thường đúng theo như lịch hẹn của LSQ, không cần phải xin giấy tờ, hay đặt lịch hẹn trước.
Dạ, vậy em yên tâm rồi, em cảm ơn chị nhiều ạ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1590129059

]Dạ em cảm ơn Chị Phuong Chau nhiều ạ, chị ơi cho em hỏi ông xã em đang ở Việt Nam, và muốn đi phỏng vấn cùng em có được không Chị? và mình có cần xin giấy tờ gì cho ông xã em đi phỏng vấn cùng không ạ?[/QUOTE]

3 năm trở lạiđây, Lãnh sự quán luôn chào đón người bảo lãnh ở Hoa Kỳ về để cùng vào phỏng vấn chung. Tuy nhiên, Bạncần lưu ý, hồ sơ của Bạn phải chuẩn bị thật kỹ lưỡng, rõ ràng, và có sự hiểu biết rất nhiều về chồng Bạn và Bạn. Vì thế, tùy từng hoàn cảnh khác nhau, hồ sơ khác nhau, mà nên hay không nên có người bảo lãnh vào cùng phỏng vấn với người được bảo lãnh.Bạn phải chuẩn bị thật kỹ điều này.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

3 năm trở lạiđây, Lãnh sự quán luôn chào đón người bảo lãnh ở Hoa Kỳ về để cùng vào phỏng vấn chung. Tuy nhiên, Bạncần lưu ý, hồ sơ của Bạn phải chuẩn bị thật kỹ lưỡng, rõ ràng, và có sự hiểu biết rất nhiều về chồng Bạn và Bạn. Vì thế, tùy từng hoàn cảnh khác nhau, hồ sơ khác nhau, mà nên hay không nên có người bảo lãnh vào cùng phỏng vấn với người được bảo lãnh.Bạn phải chuẩn bị thật kỹ điều này.

ThaoPhuong

Ban điều hành

Cảm ơn Thaophuong đã hướng dẫn mình nha, về việc có chồng cùng PV thì mình rất tự tin vì 2 Vợ chồng yêu nhau và quen nhau từ lúc chồng còn ở VN đến khi cưới đã hơn 6 năm, hy vọng Chồng về PV sẽ là 1 thế mạnh để mình PV thành công .
Tốt lắm. Một quá trình dài quen nhau, tìm hiểu và đi đến kết hôn. Hy vọng hồ sơ F2A của Bạn sẽ hoàn thành tốt buổi phỏng vấn với Viên chức Lãnh sự. Với trường hợp diện F2A của Bạn, cũng cần thiết cho Bạn xem lại các giấy tờ như I-130, G- 325A, hoặc Form DS-260 và Bảo trợ tài chính. Đây là những thông tin rất cơ bản mà Bạn và chồng Bạn đã làm và đã nộp, giờ chỉ xem lại để nhớ, nếu Nhân viên Lãnh sự có hỏi tới, thì trả lời cho khớp. Chúc Bạn hoàn thành tốt hồ sơ của mình.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Tốt lắm. Một quá trình dài quen nhau, tìm hiểu và đi đến kết hôn. Hy vọng hồ sơ F2A của Bạn sẽ hoàn thành tốt buổi phỏng vấn với Viên chức Lãnh sự. Với trường hợp diện F2A của Bạn, cũng cần thiết cho Bạn xem lại các giấy tờ như I-130, G- 325A, hoặc Form DS-260 và Bảo trợ tài chính. Đây là những thông tin rất cơ bản mà Bạn và chồng Bạn đã làm và đã nộp, giờ chỉ xem lại để nhớ, nếu Nhân viên Lãnh sự có hỏi tới, thì trả lời cho khớp. Chúc Bạn hoàn thành tốt hồ sơ của mình.
Thaophuong cảm ơn bạn, mình đang đợi hồ sơ luật sư gửi về VN để xem lại đây, nhờ diễn đàn mà mình biết cách sắp xếp bằng chứng thế nào, mình sẽ sắp xếp cho khoa học và hợp lý với thời gian từ lúc quen nhau đến thời điểm hiện tại, sau khi mình PV xong dù kết quả thế nào mình cũng sẽ chia sẻ với diễn đàn, để anh chị PV sau có sự chuẩn bị tốt nhất. Mình mong Anh/Chị ai cũng PV thành công rinh giấy hồng, sớm đoàn tụ với 1 nửa của mình..hj

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Mấy anh chị ơi, bây giờ mình có thư mời phỏng vấn phải gọi 1080 để hẹn lịch chích ngừa nha, lịch hẹn trước 14 ngày á, hôm qua em đến mới biết có sự thay đổi này, hiện tại lịch kín đến ngày 24/10 rồi. Anh/Chị cập nhật để mình phỏng vấn suông sẻ nha.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Thảo Phương ơi, cho mình hỏi những ký tự chữ cái viết tắt trong thư phỏng vấn có ý nghĩa gì vậy?

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Dạ , em cảm ơn chị nhiều ạ
Hôm qua em vừa phỏng vấn ở LSQ về, em đã nhận được giấy hồng, em cảm ơn chị PhuongChau và ThaoPhuong, diễn đàn XNC đã giúp đỡ và hướng dẫn em trong thời gian qua, chúc Anh/Chị thật nhiều sức khỏe. Chúc thành viên của diễn đàn ai ai cũng được đoàn tụ với gia đình trên đất Mỹ nha!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hôm qua em vừa phỏng vấn ở LSQ về, em đã nhận được giấy hồng, em cảm ơn chị PhuongChau và ThaoPhuong, diễn đàn XNC đã giúp đỡ và hướng dẫn em trong thời gian qua, chúc Anh/Chị thật nhiều sức khỏe. Chúc thành viên của diễn đàn ai ai cũng được đoàn tụ với gia đình trên đất Mỹ nha!
Chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công. Thời gian sắp tới lên đường thượng lộ bình an, được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn may mắn thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

Nhật Trang

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công. Thời gian sắp tới lên đường thượng lộ bình an, được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn may mắn thuận lợi, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.
Em cảm ơn chị Phuongchau nhieu lắm ạ , chị ơi cho em hỏi làm sao để mình check xem visa đã được in chưa và được chuyển ems chưa vậy chị ? em phỏng vấn hôm 16/11 , ngày 17/11 LSQ có gọi em lên bổ sung giấy khai sanh bản sao sai tháng và cũng được báo cấp visa nói e ra điền dịa chỉ nhận , e muốn check để biết mà mua vé , chị giúp e với nha , em cảm ơn chị nhiều ạ !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Em cảm ơn chị Phuongchau nhieu lắm ạ, chị ơi cho em hỏi làm sao để mình check xem visa đã được in chưa và được chuyển EMS chưa vậy chị? em phỏng vấn hôm 16/11, ngày 17/11 LSQ có gọi em lên bổ sung giấy khai sanh bản sao sai tháng và cũng được báo cấp visa nói em ra điền địa chỉ nhận, em muốn check để biết mà mua vé, chị giúp em với nha, em cảm ơn chị nhiều ạ!
Bạn cung cấp cho tôi số Case Number HCM, để tôi check kiểm tra cho bạn.
Nếu chuyển phát bình thường, thì miễn phí trong vòng 2 tuần, là sẽ nhận được visa.
Còn nếu chuyển phát nhanh thì đóng phí hơn 100k/1 hồ sơ => trong vòng 2 ngày là sẽ có visa.

Nhật Trang

Thành viên tích cực
Bạn cung cấp cho tôi số Case Number HCM, để tôi check kiểm tra cho bạn.
Nếu chuyển phát bình thường, thì miễn phí trong vòng 2 tuần, là sẽ nhận được visa.
Còn nếu chuyển phát nhanh thì đóng phí hơn 100k/1 hồ sơ => trong vòng 2 ngày là sẽ có visa.
Số hồ sơ của em là HCM2015638071, chị check kiểm tra giúp em nha, em cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Số hồ sơ của em là HCM2015638071, chị check kiểm tra giúp em nha, em cảm ơn chị.
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Issued

Immigrant Visa Case Number: HCM2015638071 01 HCM
Case Creation Date: 18-May-2015
Status Updated Date: 21-Nov-2016

Your visa has been printed. Depending on local procedures at the location where you were interviewed, your visa will be mailed or available for pickup soon. If there are further questions, or if we need updated contact information, you will be contacted.

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn Issued, chắc là khoảng vài ngày nữa là sẽ nhận được visa thôi, nếu như bạn đăng ký EMS chuyển phát nhanh.
Yên tâm đi không vấn đề gì đâu.

Nhật Trang

Thành viên tích cực
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Issued

Immigrant Visa Case Number: HCM2015638071 01 HCM
Case Creation Date: 18-May-2015
Status Updated Date: 21-Nov-2016

Your visa has been printed. Depending on local procedures at the location where you were interviewed, your visa will be mailed or available for pickup soon. If there are further questions, or if we need updated contact information, you will be contacted.

For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn Issued, chắc là khoảng vài ngày nữa là sẽ nhận được visa thôi, nếu như bạn đăng ký EMS chuyển phát nhanh.
Yên tâm đi không vấn đề gì đâu.
Dạ, vậy em yên tâm rồi, em đợi có visa về mới mua vé, em cảm ơn chị PhuongChau nhiều lắm ạ.