[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015862138

Nhung

Thành viên mới
Moi nguoi cho e hoi tham,hs cua e ngay uu tien la:31/7/2015 ma e thay lich visa thang 5 toi cung sap vuot ngay uu tien cua e roi,v khi nao e dc goi pv?? Ma e cung k biet ngay comple hs la ngay may nua,(dien f2a)
Ace nao bit mong chi giup e a!!!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Moi nguoi cho e hoi tham,hs cua e ngay uu tien la:31/7/2015 ma e thay lich visa thang 5 toi cung sap vuot ngay uu tien cua e roi,v khi nao e dc goi pv?? Ma e cung k biet ngay comple hs la ngay may nua,(dien f2a)
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
1/. Ngày chấp thuận Approval Date.
2/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
3/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
P/s: Ngoài ra muốn nhận được sự tư vấn tiếp tục từ BĐH thì. Khi post bài, bạn cần phải viết tiếng việt đầy đủ, không được viết tắt, vì đây là quy định chung. Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.
Tôi đã di chuyển, và mở riêng topic này cho bạn, không hỏi bài ở mục thông báo. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ, thì cần hỏi bài tại đây.

Nhung

Thành viên mới
case number HCM2015862138 còn Approval Number với Rececipt Number em không biết số biên nhận nửa chị ơi. em không rành về chuyện giấy tờ,chồng em có nhờ luật sư làm giấy tờ.....mong chị chỉ giúp em.....

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Case number HCM2015862138 còn Approval Number với Rececipt Number em không biết số biên nhận nữa chị ơi. Em không rành về chuyện giấy tờ, chồng em có nhờ luật sư làm giấy tờ.....Mong chị chỉ giúp em.....
Bạn cần nói chồng bạn hỏi kỹ lại ở Luật sư xem tiến trình hồ sơ của bạn đã thực hiện được đến đâu rồi. Nếu thật sự là đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

sunko

Thành viên tích cực
Mình có Case gần trùng với bạn Nhung, Cùng ngày PD luôn, hi vọng là đầu tháng 5 có thư Phỏng Vấn.

Nhung

Thành viên mới
PhuongChau:lúc chồng em còn ở mỹ là luật sư nói hồ sơ em đã xong chỉ còn chờ phỏng vấn,mà tới nay chồngem về đây được 6tháng rồi mà chưa nghe thêm thông tin gì cả,thủ tục,tiền visa điều xong lâu lắm rồi đó chị,,,...

Nhung

Thành viên mới
sunko:bạn có thông tin gì chưa?thủ tục xong hết chưa?tháng 5 lịch visa chưa vượt ngày ưu tiên mà,chắc chưa có giấy phỏng vấn đâu.hihi

Nhung

Thành viên mới
PhuongChau: mà chị ơi,khoảng đầu tháng 8 là em 21tuổi rồi,nếu tới đó mà chưa có giấy phỏng vấn thì hồ sơ của em có bị chuyển sang diện F2B không chị?hay là có ảnh hưởng gì tới tiến trình hồ sơ của em không?mong chị tư vấn giúp em....thanks chị,,,...

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau: mà chị ơi, khoảng đầu tháng 8 là em 21 tuổi rồi, nếu tới đó mà chưa có giấy phỏng vấn thì hồ sơ của em có bị chuyển sang diện F2B không chị? hay là có ảnh hưởng gì tới tiến trình hồ sơ của em không?mong chị tư vấn giúp em....thanks chị...
Của bạn nếu là bảo lãnh theo diện vợ chồng visa F2A, thì sẽ không có việc quá tuổi CSPA hay chuyển sang F2B. Chỉ trừ khi nào diện Cha Mẹ bảo lãnh con dưới 21 tuổi theo diện visa F2A, thì nếu đến thời điểm lịch visa đáo hạn và sau khi đã trừ đi tính tuổi CSPA rồi, mà vẫn trên 21 tuổi thì lúc này hồ sơ từ diện visa F2A, sẽ tự động chuyển sang diện visa F2B, và thời gian chờ đợi phải kéo dài lâu hơn nữa mới đến lượt.

Nhung

Thành viên mới
PhuongChau: cho em hỏi khi đi phỏng vấn có cần giấy khai sinh của chồng không vậy chị? lúc làm giấy thì chồng em có giấy khai sinh nhưng bây giờ giấy khai sinh bị mất rồi chị,,ngày mai em tính đi làm lại giấy khai sinh cho chồng em.vậy có ảnh hưởng gì tới giấy tờ của em không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau: cho em hỏi khi đi phỏng vấn có cần giấy khai sinh của chồng không vậy chị? lúc làm giấy thì chồng em có giấy khai sinh nhưng bây giờ giấy khai sinh bị mất rồi chị, ngày mai em tính đi làm lại giấy khai sinh cho chồng em. Vậy có ảnh hưởng gì tới giấy tờ của em không?
Cần chứ. Nên xin trích lục lại giấy khai sinh, thì sẽ tốt hơn.

Nhung

Thành viên mới
PhuongChau:hôm nay em mới xuống sở tư pháp làm lại trích lục bản sao giấy khai sinh rồi chị,vậy khi đi phỏng vấn mình chỉ cần đem bản sao theo là được phải không chị??nếu không có bản chính người ta chịu không?em sợ tới đó người ta kêu bỏ sung giấy khai sinh rồi làm gián đoạn lại thời gian phỏng vấn không chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau: hôm nay em mới xuống Sở tư pháp làm lại trích lục bản sao giấy khai sinh rồi chị, vậy khi đi phỏng vấn mình chỉ cần đem bản sao theo là được phải không chị? Nếu không có bản chính người ta chịu không? Em sợ tới đó người ta kêu bỏ sung giấy khai sinh rồi làm gián đoạn lại thời gian phỏng vấn không chị?
Không sao cả, miễn sao bản trích lục giấy khai sinh này có mộc đỏ, thì vẫn có giá trị tương đương như bản chính. Khi đi phỏng vấn mang theo bản trích lục này, ngoài ra photo ra thêm 1 bảng nữa, và công chứng, vậy là được rồi. Để trình cho Viên chức LQS xem, vì có những trường hợp họ cũng bị mất bản gốc giấy khai sinh bản gốc. Sau đó xin trích lục lại, kèm theo bản photo công chứng vẫn được. Vì 1 người theo quy định về Hộ tịch, thì chỉ được phép cấp giấy khai sinh bản gốc duy nhất 1 lần, chứ bản gốc giấy khai sinh không bao giờ được cấp 2 lần, cho 1 người cả. Không có gì làm ảnh hưởng, hay gián đoạn thời gian phỏng vấn của bạn đâu.

Nhung

Thành viên mới
PhuongChau:em xin tới 5 bản trích lục lận chị,ở dưới sở tư pháp nói bản trích lục không thể photo công chứng được nửa,xài bạn nào là mất bản đó,nên khi phỏng vấn em nộp bản trích lục luôn được không chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau:em xin tới 5 bản trích lục lận chị,ở dưới sở tư pháp nói bản trích lục không thể photo công chứng được nửa,xài bạn nào là mất bản đó,nên khi phỏng vấn em nộp bản trích lục luôn được không chị?
Nếu vậy thì bạn nộp 1 bản trích lục khai sinh này, và photo ra thêm 1 bản nộp không cần công chứng, mang theo 2 bản này lúc phỏng vấn vậy là được rồi.
Thường thì LSQ họ chỉ xem bản chính rồi trả lại cho đương đơn, và chỉ giữ lại bản photo mà thôi.

sunko

Thành viên tích cực
Bạn đăng ký lịch khám sức khoẻ chưa, làm sao đăng ký vậy bạn
Nếu chích ngừa ở trung tâm kiểm dịch ở Nguyễn Văn trổi thì bạn có thể đặt hẹn với tổng đài 1080, còn kham sức khoẻ ở Bệnh viện chợ rẩy thì Điện thoại: (84-8) 3856-5703.