[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1690632488

Thang phụng

Thành viên mới
Cho em hỏi là thường trú nhận khi bảo lãnh là diện f2a sau đó mới thi quốc tịch vậy thì nó tụ chuỷen thành diện ir hay vẫn là f2a vậy ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thang phụng

Thành viên mới
Đây là thông tin hồ sơ của em và nó đã được approval nhưng thông báo đó em bị lạc rồi ạ và cho em hỏi là vậy em sẽ ở diện nào f2a hay ir1

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On September 19, 2016, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1690632488, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by October 19, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Trường hợp đã được nhận
Vào ngày 19 tháng 9 năm 2016, chúng tôi đã nhận mẫu đơn I-130 của bạn, Đơn xin Người nước ngoài, Số Nhận WAC1690632488 và gửi cho bạn thông báo nhận tiền xác định cách chúng tôi sẽ xử lý trường hợp của bạn. Hãy làm theo hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo biên nhận trước ngày 19 tháng 10 năm 2016, vui lòng gọi Dịch vụ Khách hàng theo số 1-800-375-5283. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Ngày 19/09/2016 Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 WAC1690632488 của bạn, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.
P/s: Muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT, thì bạn nên chú ý trong cách sử dụng ngôn từ của mình khi post và đăng bài trên diễn đàn này. Các cơ quan đơn vị nào từ trong nước ra đến ngoài nước đều có tên gọi cả. Thí dụ như: USCIS, NVC, LSQ chẳng hạn. Bạn không nên dùng từ "nó" để gọi tắt chung như thế, nghe chẳng lịch sự tí nào cả. Vậy nhé bạn.

Thang phụng

Thành viên mới
Khám tổng quát gồm những gì vậy ạ??? Có răng hàm mặt , thị lực không ạ . Tại chị em chuẩn bị đi khám và cận khá nặng. Ai đã từng đi khám thì cho em biết để chị yên tâm ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Khám tổng quát gồm những gì vậy ạ??? Có răng hàm mặt, thị lực không ạ. Tại chị em chuẩn bị đi khám và cận khá nặng. Ai đã từng đi khám thì cho em biết để em yên tâm ạ.
Hồ sơ của bạn đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa, vậy nhé bạn.