[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - thu_nguyen2005

thu_nguyen2005

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trong diễn đàn,
Đây là lần đầu tiên em vào đây em mong anh chị giúp em giải đáp thắc mắc này nha.
Em thuộc diện F2A. Ngày 27/5 anh em có nhận được email của NVC thông báo về lịch phỏng vấn của em như sau:

theo như trên thì em sẽ phỏng vấn vào ngày 9/7/2010.Nhưng mà địa chỉ 155 SU VAN HANH,Q10,TPHCM lại là địa chỉ của trường em mà không phải là địa chỉ nơi em ở.Giấy tờ trước thì để địa chỉ nhà em,và gởi đúng.
Đến bây giờ thì em chưa nhận được thư phỏng vấn. Em cũng không biết làm sao nữa,mong anh chị giải đáp thắc mắc này giùm em nha.
Cám ơn anh chị đã xem topic của em ^^ .

Ðề: Cho em hỏi về giấy phỏng vấn

...Em thuộc diện F2A. Ngày 27/5 anh em có nhận được email của NVC thông báo về lịch phỏng vấn của em như sau:

theo như trên thì em sẽ phỏng vấn vào ngày 9/7/2010.Nhưng mà địa chỉ 155 SU VAN HANH,Q10,TPHCM lại là địa chỉ của trường em mà không phải là địa chỉ nơi em ở.Giấy tờ trước thì để địa chỉ nhà em,và gởi đúng.
Đến bây giờ thì em chưa nhận được thư phỏng vấn. Em cũng không biết làm sao nữa,mong anh chị giải đáp thắc mắc này giùm em nha.
Cám ơn anh chị đã xem topic của em ^^ .
Chào bạn,

- Mail bạn nhận chỉ là thư báo HS được xếp lịch PV ngày, giờ... Bạn phải chờ thư PV chính thức có tên, tuổi thì mới in 2 trang đầu để lấy hẹn đi khám sức khoẻ và chích ngừa.

- Thư mời phỏng vấn có số HCM XXX ... và tên của bạn và những người đi theo là đúng thì dùng cái này, Trong thư sẽ liệt kê các giấy tờ cần mang theo khi phỏng vấn. (mặc dù sai địa chỉ nhà của bạn)

Chỉnh sửa cuối:

thu_nguyen2005

Thành viên mới

cám ơn anh yman đã trả lời giúp em nha .
anh cho em hỏi thêm là mail ghi sai địa chỉ như vậy thì thư phỏng vấn có gửi sai địa chỉ không anh? Trong trường hợp này thì em nên đợi thư phỏng vấn hay làm thế nào ? em sợ thư phỏng vấn sẽ gửi theo địa chỉ trên mail thì sẽ không nhận được.

colua

Thành viên tích cực

Chào YMAN

Tôi thấy bạn trả lời về cái giấy phỏng vấn. Em gái tôi cũng có cái giấy như vậy. Như vậy phải chờ giấy phỏng vấn chính thức? Bạn có thể post cái mẫu thư phỏng vấn chính thức cho mọi người biết không ?Mong anh giúp đỡ cho em gái tôi.

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào YMAN

Tôi thấy bạn trả lời về cái giấy phỏng vấn. Em gái tôi cũng có cái giấy như vậy. Như vậy phải chờ giấy phỏng vấn chính thức? Bạn có thể post cái mẫu thư phỏng vấn chính thức cho mọi người biết không ?Mong anh giúp đỡ cho em gái tôi.
Thư mời phỏng vấn mà NVC đã gửi qua email là thư mời chính thức rồi đó, các anh, chị có thể in ra và cầm giấy này đi chích ngừa, khám sức khoẻ, cuối cùng là phỏng vấn. Xem bản thư mời mẫu ở link sau nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=119

tramgv

Thành viên tích cực

To thu_nguyen2005 and colua,

Có chút thông tin mình muốn chia sẻ cùng các bạn mà mình nghe được khi đi KSK ở Chợ Rẫy. Có 1 gia đình người nhà bên Mỹ đã nhận được email báo ngày phỏng vấn và báo về cho người nhà ở VN. Người ở VN thì lại cứ đợi thư của NVC gởi bằng đường bưu điện (mail). Gần sát ngày phỏng vấn mà chẳng thấy mail, mới báo người nhà email thư mời của NVC để đi KSK thì chỉ còn 5 ngày nữa là phỏng vấn. Vì vậy, nếu các bạn hoặc người bảo lãnh thường xuyên liên lạc với NVC bằng email thì họ sẽ gởi thư mời phỏng vấn bằng email và không gởi mail nữa. Các bạn cần liên lạc lại với người thân đã nhận email báo từ NVC. Nếu email của NVC gởi có 1 file đính kèm có đuôi .pdf có ít nhất 4 trang, trong đó 2 trang cuối là phần hướng dẫn những giấy tờ NVC đã nhận hoặc bạn cần đem theo trong ngày phỏng vấn, được ghi chú bằng các ký tự: A, C, D, F… thì đó chính là THƯ MỜI PHỎNG VẤN. Bạn sử dụng thư này để chích ngừa và KSK là hợp lệ. Đi chích ngừa và KSK bạn chỉ cần in 2 trang đầu là đủ và in làm 3 bộ. Hồ sơ của mình cũng nhận thư mời bằng email và không có mail.

Còn việc ghi sai địa chỉ của bạn thu_nguyen2005 mình không biết nên sẽ để các anh chị có kinh nghiệm về việc này tư vấn cho bạn nhé.

Chúc các bạn may mắn.

P/s: Post xong mới thấy post của anh Thành. Các bạn theo hướng dẫn của anh Thành là đúng rồi đó. Thanks Mr.Thành

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

tramgv nói:
Nếu email của NVC gởi có 1 file đính kèm có đuôi .pdf có ít nhất 4 trang, trong đó 2 trang cuối là phần hướng dẫn những giấy tờ NVC đã nhận hoặc bạn cần đem theo trong ngày phỏng vấn, được ghi chú bằng các ký tự: A, C, D, F thì đó chính là THƯ MỜI PHỎNG VẤN
Tại bạn post cái hình nhỏ wa với có 1 trang nên bạn Yman ko cung cấp thông tin chính xác cho bạn dc. Bạn lưu ý câu trích này của Tramgv để xác định xem email đó có phải thư phỏng vấn ko nha.

thu_nguyen2005

Thành viên mới

Em cám ơn tất cả các anh chị trong diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ cho em nha.
Email mà anh em nhận được là thư phỏng vấn ,có điều nó sai địa chỉ rồi. Vậy em có nên đi in ra để đi KSK và đi phỏng vấn luôn được không? Em sợ sai địa chỉ thì người ta không chịu. Vậy giờ em phải làm thế nào? Anh chị nào biết giúp em với nha.:)

lightwind

Cựu Ban điều hành

Em cám ơn tất cả các anh chị trong diễn đàn đã nhiệt tình giúp đỡ cho em nha.
Email mà anh em nhận được là thư phỏng vấn ,có điều nó sai địa chỉ rồi. Vậy em có nên đi in ra để đi KSK và đi phỏng vấn luôn được không? Em sợ sai địa chỉ thì người ta không chịu. Vậy giờ em phải làm thế nào? Anh chị nào biết giúp em với nha.:)
Chào bạn ThuNguyen,
Bạn in ra 1 bản, cầm theo passport của đương đơn chính để đến phòng thông tin ở cửa trước LSQ. Bạn trình bày với nhân viên LSQ, họ sẽ hướng dẫn cho bạn và nếu cần thiết, họ sẽ đổi cho bạn thư phỏng vấn khác.
Thân chúc bạn phỏng vấn thành công.

Nếu email của NVC gởi có 1 file đính kèm có đuôi .pdf có ít nhất 4 trang, trong đó 2 trang cuối là phần hướng dẫn những giấy tờ NVC đã nhận hoặc bạn cần đem theo trong ngày phỏng vấn, được ghi chú bằng các ký tự: A, C, D, F… thì đó chính là THƯ MỜI PHỎNG VẤN.[/I]
Mẫu thư phỏng vấn 1:

[/URL] [/IMG]
Trang 1

[/URL] [/IMG]
Trang 2

=========
Mẫu thư phỏng vấn 2:

[/URL] [/IMG]
Trang 1

Chỉnh sửa cuối:

thu_nguyen2005

Thành viên mới

Thật là may mắn khi em được biết đến diễn đàn này:).Nhờ vậy mà em biết thêm được những điều cần biết.Em cảm ơn các anh chị trong diễn đàn nhiều lắm nha.Em chúc anh chị luôn vui, khỏe, hạnh phúc gặp nhiều may mắn trong cuộc sống nha.