[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1690632488

Trâu trâu

Thành viên mới
Tình hình là em bị cận nặng mà nghe là khi khám sức khoẻ nếu cận nặng thì sẽ ko đc di có đúng vậy ko ạ hay chỉ bệnh truyền nhiễm thôi

Trâu trâu

Thành viên mới
vì mẹ em mới làm đám cưới và các thủ tục giấy tờ bảo lãnh xong r ạ chỉ còn chờ thôi ạ mà người bảo lãnh mới có thẻ xanh và ở rất lâu năm r ạ vậy cho em phải thời gian chờ là bao lâu vì người chồng mẹ em mới cưới nói là 18 tháng hồ sơ đc chấp nhận từ tháng 10 năm 2016 và em dưới 18 t

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vì mẹ em mới làm đám cưới, và các thủ tục giấy tờ bảo lãnh xong rồi ạ chỉ còn chờ thôi ạ mà người bảo lãnh mới có Thẻ xanh và ở rất lâu năm rồi ạ vậy cho em phải thời gian chờ là bao lâu vì người chồng mẹ em mới cưới nói là 18 tháng hồ sơ được chấp nhận từ tháng 10 năm 2016, và em dưới 18 tuổi.
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình. Vì câu hỏi của bạn không mấy rõ ràng cho lắm.
1/.Theo thông tin trên thì Mẹ bạn đã làm đám cưới, và các thủ tục giấy tờ xong chỉ còn chờ, nhưng Mẹ bạn hiện tại đã được xuất cảnh định cư sang Mỹ? hay vẫn còn ở Việt Nam. Và được bảo lãnh theo diện visa nào?
2/. Còn hồ sơ sơ 18 tháng được chấp nhận từ tháng 10/2016 này là hồ sơ bảo lãnh của ai vậy? Của Mẹ bạn, hay của bạn? Hoặc bạn là thành viên đi theo cùng Mẹ bạn.
P/s: Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.
Ngoài ra khi post bài, bạn cần lưu ý điều này, cần tránh không được viết tắt.

Trâu trâu

Thành viên mới
Mẹ em vẫn còn ở việt nam và được bảo lãnh theo diện vợ chồng và người bảo lãnh ( thẻ xanh ) nói là Thời chờ khoảng 18 tháng và hồ sơ bảo lãnh là của mẹ em và em chỉ đi theo vì em chưa 18 tuổi người bảo lãnh nói thế

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày Apporved và ngày Priority Date là 01/10/2016 đó là tất cả thông tin em biết.
Bạn cần cung cấp thêm đầy đủ thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
Theo thông tin trên của bạn thì ngày chấp thuận, và ngày ưu tiên đều là 01/10/2016, như vậy thì không đúng.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Đây là kết quả check hồ sơ của Mẹ bạn.
Case Was Received
On September 19, 2016, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1690632488, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by October 19, 2016, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 19/09/2016, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 số Receipt Number WAC1690632488, hồ sơ này đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được xem xét chấp thuận Approval Date.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Là sao ạ có thể giải thích rõ hơn không ạ.
Là bây giờ em phải chờ đến ngày có thư mời phỏng vấn phải không ạ.
Có nghĩa là hồ sơ của Mẹ đang ở giai đoạn ban đầu, người bảo lãnh chỉ mới nộp hồ sơ, được USCIS cấp số biên nhận Receipt Number WAC1690632488, còn chưa được xem xét chấp thuận Approval Date, thì làm gì có việc chờ thư mời phỏng vấn được chứ?
Bạn xem quá trình phải trải qua của một hồ sơ di trú, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mt-h-so-di-tru.26170/

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy thời gian chờ hồ sơ được approval là bao lâu ạ.
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Muốn biết tình trạng hồ sơ thì bạn nhờ người bảo lãnh gọi điện trực tiếp cho USCIS để hỏi.

Trâu trâu

Thành viên mới
vậy cho em hỏi là xem ngày prority trên biên nhận trên hay sau khi có thông báo approval thì mới có ngày prority vậy

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy cho em hỏi là xem ngày Priority Date trên biên nhận trên, hay sau khi có thông báo Approval Date thì mới có ngày Priority Date vậy.
Ngày ưu tiên Priority Date của hồ sơ Mẹ bạn là ngày 19/09/2016, là ngày mà người bảo lãnh nộp hồ sơ bảo lãnh cho USCIS, theo như kết quả check hồ sơ mà tôi đã tư vấn ở trên, mới có số biên nhận Receipt Number WAC1690632488, bạn không đọc hay sao vậy?
Sau khi USCIS xem xét nếu hồ sơ được chấp thuận Approval Date, thì check hồ sơ sẽ chuyển sang trạng thái Case Was Approved (Trường hợp đã được phê duyệt, tức là đã chấp thuận) chứ không còn là Case Was Received (Trường hợp đã nhận, tức là đang ở giai đoạn xem xét ban đầu).
Ngày ưu tiên Priority Date, và ngày chấp thuận Approval Date, 2 ngày này hoàn toàn khác biệt nhau.
Để phân biệt thế nào là ngày ưu tiên, và ngày chấp thuận.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/ngay-uu-tien-ngay-chap-thun.26651/
Những gì mà BĐH đã tư vấn, hướng dẫn rồi thì bạn cần phải cố gắng đọc cho kỷ nội dung, trước khi đặt câu hỏi để nhờ giúp tư vấn, hướng dẫn tiếp tục, cần có sự phối hợp chặt chẽ giữa BĐH và các thành viên diễn đàn, thì mới có hiệu quả. Vậy nhé bạn.