[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - Francis Luke

Francis Luke

Thành viên tích cực
VISA diện F mấy ?

Cũng chẳng biết là diện F mấy, nhưng em sinh ngày 01/09/1990, và nộp đơn in cấp thẻ xanh tháng 03/2011, do Mẹ ruột bảo lãnh ( Mẹ em qua 17 năm, nhưng chưa có quốc tịch, vì Mẹ không học nổi, bận đi làm). Mẹ em ở Tiểu bang California).
Giờ em không biết cái đạo luật mới về con dưới 21 tuổi có áp dụng cho hồ sơ em không nhỷ? Xin các ông bà, chú bác, anh chị em biết rõ thì giúp em cho tường tỏ ạ. :confused:

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Em completed tháng 03/2011, mà em tới tháng 09/2011 mới 21 tuổi, vậy có được hưởng chế độ con dưới 21t không ạ? Mẹ em ở bang Cali, và chỉ có thẻ xanh, sống được 17 năm òi

Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Em completed tháng 03/2011, mà em tới tháng 09/2011 mới 21 tuổi, vậy có được hưởng chế độ con dưới 21t không ạ? Mẹ em ở bang Cali, và chỉ có thẻ xanh, sống được 17 năm òi
bạn phải cho mọi người biết ngày ưu tiên(ngày mẹ bạn nộp hồ sơ), ngày NVC chấp nhận hồ sơ của bạn, ngày sinh của bạn thì mọi người mới giúp bạn được.good luck

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ diện F mấy ?

Cũng chẳng biết là diện F mấy, nhưng em sinh ngày 01/09/1990, và nộp đơn in cấp thẻ xanh tháng 03/2011, do Mẹ ruột bảo lãnh ( Mẹ em qua 17 năm, nhưng chưa có quốc tịch, vì Mẹ không học nổi, bận đi làm). Mẹ em ở Tiểu bang California).
Giờ em không biết cái đạo luật mới về con dưới 21 tuổi có áp dụng cho hồ sơ em không nhỷ? Xin các ông bà, chú bác, anh chị em biết rõ thì giúp em cho tường tỏ ạ. :confused:
Theo thông tin thì hồ sơ của em thuộc diện F2A, nếu đã hoàn tất thì ngồi chờ. Em phải cho biết ngày nộp hồ sơ bảo lãnh và ngày được Sở di trú (Uscis) chấp thuận thì mới tính chính xác tuổi CSPA nhen. :1:

vuthangsi

Ban điều hành

Cóa ai giúp em với không ạ? em chẳng biết gì cả huhuhu
Bạn xem lại hồ sơ giấy tờ của bạn , có các từ này không
PRIORITY DATE ,CASE NUMBER HCM......... , I-797 ,RECEIPT NUMBER WAC.....

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
bạn vào link đó, điền vào khung [] rồi gởi cho NVCINQUIRY@state.gov .rồi bạn đợi 10-15 ngày NVC sẽ trả lời cho bạn.lúc tra lời NVC sẽ cho bạn biết bạn thuộc diện gì?và ngày ưu tiên của bạn là (Your Priority Date:) ngày mấy?
sau khi bạn biết những thông tin đó thì các anh chị mới có thể tính tuổi cho bạn được.chúc bạn may mắng

Francis Luke

Thành viên tích cực
Không biết phải diện K3 không?

Mẹ em là thường trú nhân bên Mỹ, đã ở 17 năm òi, giờ bảo lãnh Cha của em. Ban đầu vì Cha em không chịu đi nên đợi đến giờ, vậy diện của Cha em là diện gì? và đy trong bao lâu.
Hiện tại Mẹ em có con với Cha em, được 5 tuổi ời. Vậy có được ưu tiên gì hay không ?

Francis Luke

Thành viên tích cực
Không biết em khoảng bao lâu mới được đi?

Em nộp đơn làm giấy tờ định cư qua bên Mỹ lúc em 20 tuổi, còn khoảng 3 tháng nữa là đúng ngày tháng năm sinh em 21T luôn, vậy thì em thuộc diện F mấy vậy ạ? F2A hay F2B ? Hiện tai thì Mẹ em, là thường trú nhân 17 năm bện ấy, mới đóng phí bảo trợ tài chính.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Không biết em khoảng bao lâu mới được đi?

Em nộp đơn làm giấy tờ định cư qua bên Mỹ lúc em 20 tuổi, còn khoảng 3 tháng nữa là đúng ngày tháng năm sinh em 21T luôn, vậy thì em thuộc diện F mấy vậy ạ? F2A hay F2B ? Hiện tai thì Mẹ em, là thường trú nhân 17 năm bện ấy, mới đóng phí bảo trợ tài chính.
Chào bạn .
hồ sơ của bạn hiện nay là F2B.
KHI NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH BẠN THUỘC DIỆN F2A,khi quá tuổi sẽ tự động chuyển qua F2B ,nhưng vẫn giữ được ngày ưu tiên khi nộp hồ sơ F2A.bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?94-Thị-thực-F2A-và-F2B/page4
bạn xem ngày nộp hồ sơ là ngày nào thì đó là ngày ưu tiên của bạn . và xem lịch visa hằng tháng đăng trên trang chủ diển đàn ,để biết còn bao lâu nữa sẽ đến hạn hồ sơ của mình .lịch visa tháng 11/2012 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?16682-Lịch-Visa-Tháng-11
diện F2 B ĐANG XÉT ĐẾN 08/10/2004.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Chào bạn .
hồ sơ của bạn hiện nay là F2B.
KHI NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH BẠN THUỘC DIỆN F2A,khi quá tuổi sẽ tự động chuyển qua F2B ,nhưng vẫn giữ được ngày ưu tiên khi nộp hồ sơ F2A.bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?94-Thị-thực-F2A-và-F2B/page4
bạn xem ngày nộp hồ sơ là ngày nào thì đó là ngày ưu tiên của bạn . và xem lịch visa hằng tháng đăng trên trang chủ diển đàn ,để biết còn bao lâu nữa sẽ đến hạn hồ sơ của mình .lịch visa tháng 11/2012 ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?16682-Lịch-Visa-Tháng-11
diện F2 B ĐANG XÉT ĐẾN 08/10/2004.
Vậy là mình còn tới 8 năm nữa mới được phỏng vấn hả bạn?

vuthangsi

Ban điều hành

Vậy là mình còn tới 8 năm nữa mới được phỏng vấn hả bạn?
Khi mẹ bạn nhập quốc tịch mỷ ,thì lúc đó bạn chuyển lên diện F 1 ,THỜI GIAN SẼ RÚT NGẮN LẠI ..
nhưng bạn phải giữ tình trạng độc thân ,bất kể là diện f2b hay f1 .

bạn phải nói rỏ ngày ưu tiên + ngày chấp nhận + ngày tháng năm sinh của bạn thì anh chị trên diễn đàn mới có thể đưa ra câu trả lời 9xac nhất được.bạn cứ nói như vậy không ai biết đường nào mà lần.thân.@_@

Cha của em thuộc dạng hồ sơ như zầy, zậy khi nào đi được ạ?
Case # HCM2011839008
Tôi đã chuyển các topic của bạn về đây để chính bạn cùng mọi người tiện theo dõi, nên từ đây có điều gì cần bạn hãy hỏi ở đây chứ đừng mở thêm nhiều topic nữa nhé.

@ -Về các câu hỏi của bạn, sao bạn không thực hiện việc gửi email cho nvc để hỏi về trường hợp của mình như bạn tien_thanh0711 đã hướng dẫn ở trên. Sau khi nvc trả lời nếu không đọc được thì bạn post lên đây mọi người sẽ giúp đỡ, chứ nói thật bạn hỏi kiểu này thì chẳng ai biết đường nào mà tư vấn cho bạn.

Vậy hãy thực hiện theo hướng dẫn và mong bạn chú ý đến cách đặt câu hỏi nhé. Thân mến.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Tôi đã chuyển các topic của bạn về đây để chính bạn cùng mọi người tiện theo dõi, nên từ đây có điều gì cần bạn hãy hỏi ở đây chứ đừng mở thêm nhiều topic nữa nhé.

@ -Về các câu hỏi của bạn, sao bạn không thực hiện việc gửi email cho nvc để hỏi về trường hợp của mình như bạn tien_thanh0711 đã hướng dẫn ở trên. Sau khi nvc trả lời nếu không đọc được thì bạn post lên đây mọi người sẽ giúp đỡ, chứ nói thật bạn hỏi kiểu này thì chẳng ai biết đường nào mà tư vấn cho bạn.

Vậy hãy thực hiện theo hướng dẫn và mong bạn chú ý đến cách đặt câu hỏi nhé. Thân mến.
Thật tình là em cám ơn vì đã cho em lời khuyên. Nhưng em chẳng hiểu gì cả về hồ sơ nên em mới hỏi, em chẳng biết làm từ đâu cả

Thật tình là em cám ơn vì đã cho em lời khuyên. Nhưng em chẳng hiểu gì cả về hồ sơ nên em mới hỏi, em chẳng biết làm từ đâu cả
Bạn hãy vào link sau : http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

Copy phần nội dung và điền chính xác nội dung thông tin của mình vào những dòng màu đỏ rồi gởi theo địa chỉ đã được hướng dẫn. Một vài ngày sau sẽ có trả lời từ NVC, căn cứ vào email trả lời của nvc thì mới biết chính xác hồ sơ của bạn diện nào tiến trình đã đến đâu, chứ mọi thông tin bạn cung cấp rất mơ hồ và chung chung nên thật khó để có thể trả lời bạn một cách chính xác nhất.

Ðề: VISA diện F mấy ?

1: bạn lập 1 địa chỉ email
2: hỏi tên + ngày tháng năm sinh của người bảo lảnh + người được bảo lảnh ứng với từng hồ sơ mà bạn muốn hỏi
3 : bạn làm theo hướng dẫn của anh Zizzzz
4: chúc bạn may mắn
5: cứ mạnh dạng gởi thư cho NVC(họ ko ăn thịt bạn đâu)

vuthangsi

Ban điều hành

Cha em thuộc HS này
Case # HCM2011839008
Vậy khi nào đy ạ?
Hi AAAZZZ.
BẠN THAM KHẢO 2 LINK SAU ĐÂY
1 CÁC BƯỚC CHUẨN BỊ HỒ SƠ
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?94-CÁC-BƯỚC-CHUẨN-BỊ
2 TỔNG HỢP KINH NGHIỆM HOÀN TẤT HỒ SƠ TỪ A ĐẾN Z
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z&tabid=183
Sau đó bạn rà soát lại các hồ sơ giấy tờ đang có .
Như vậy bạn sẽ biết được hồ sơ của mình đang ở giai đoạn nào ,để post bài đặt câu hỏi .
chào bạn

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: VISA diện F mấy ?

Chào bạn aaazzz.

Ai cũng biết, diễn đàn XNC là một trong những diễn đàn mở trên internet. Tất cả anh chị em của diễn đàn đều rất muốn giúp nhau thực hiện hồ sơ di trú trong tầm hiểu biết của mình.

Tuy nhiên, diễn đàn cũng mong bạn nên dành chút thời gian để xem lại những bài viết của mình. Để lần sau, hy vọng mọi người đọc bài của bạn sẽ có cảm giác dễ chịu hơn.

Với tư cách là người anh, người chú, tôi thẳng thắn góp ý với bạn như vậy. Đừng giận tôi nhé! :1:

Chúc bạn may mắn.
Thân chào bạn.

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

priority date 01/30/2011 của Dad em đó (F2A).
Vậy tới tháng 05 này, có giấy Phỏng vấn chưa ạ?

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

UCSIS khuyến cáo chúng ta nên đóng phí sau khi nhận gói visa trước khi đến Mỹ
Cho em hỏi với, Cha em có priority date 01/30/2011, diện F2A .
Vậy tới tháng 05 này, LSQ Mỹ giải quyết tới 01.March.2011, vậy Cha em có giấy Phỏng vấn chưa ạ?