[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - Francis Luke

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Không biết em khoảng bao lâu mới được đi?

Bộ bảo trợ tài chính không có thời hạn hả anh? Vậy là mình lấy của 2-3 năm trước cũng được đúng không ạ?
Chính xác là vậy! Xem thông tin bên dưới

mẫu I-864 một khi đã nộp cho National Visa Center hay cho Đại sứ quán/Lãnh sự quán Hoa Kỳ có hiệu lực vô hạn định (không giới hạn thời gian hay không bao giờ hết hiệu lực). Nếu thời gian từ lúc bạn nộp mẫu I-864 cho đến lúc người được bảo lãnh được cấp visa quá 12 tháng, nhân viên lãnh sự sẽ không được bắt buộc bạn nộp lại mẫu I-864 khác. Họ chỉ có thể yêu cầu bạn nộp bổ sung những giấy tờ kèm theo mới nhất như giấy khai thuế, giấy xác nhận việc làm, giấy chứng nhận tài khoản ngân hàng mới nhất. Ngoài ra, nếu người được bảo lãnh đi phỏng vấn sau ngày 15 tháng 4 của mỗi năm, bạn phải nộp bổ sung giấy khai thuế mới nhất của năm vừa qua nếu trước đó bạn đã nộp giấy khai thuế của năm trước đó. Bạn không cần phải nộp lại mẫu I-864.
Nguồn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/218-Một-vài-điều-cần-biết-về-mẫu-bảo-trợ-tài-chánh

Francis Luke

Thành viên tích cực

Em mới đi sắp xếp giấy tờ cho Bà Nội em, diện IR5, người sắp xếp đòi phải có I-864 bản cập nhật mới nhật, còn hạn trong 1 năm. Vì cái I-864 của Cô 5 em bảo lãnh Bà Nội, đã hết hạn 2 năm rồi. Người ta bảo là không có giá trị.
Đòi là phải có: Thuế, Bảo trợ tài chính còn hạn trong 1 năm.

vuthangsi

Ban điều hành

Em mới đi sắp xếp giấy tờ cho Bà Nội em, diện IR5, người sắp xếp đòi phải có I-864 bản cập nhật mới nhật, còn hạn trong 1 năm. Vì cái I-864 của Cô 5 em bảo lãnh Bà Nội, đã hết hạn 2 năm rồi. Người ta bảo là không có giá trị.
Đòi là phải có: Thuế, Bảo trợ tài chính còn hạn trong 1 năm.
XEM Ở ĐÂY
http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3178.html
Notice: New Form I-864 - The National Visa Center (NVC), as well as U.S. embassies and consulates will accept either the 09/09/11 version or the newer (03/22/13) version of the Form I-864 until June 23, 2013. However, after June 23, 2013, only the newer version (03/22/13) of the form will be accepted. If an applicant already submitted an old 09/09/11version of the Form I-864 before June 23, applicants will NOT be required to submit a new version of the Form I-864 unless the embassy requires the submission of a new I-864 for some other reason.

Thông báo: Mẫu mới I-864 -
Trung tâm Visa quốc gia (NVC), cũng như các đại sứ quán và lãnh sự quán Hoa Kỳ sẽ chấp nhận một trong hai phiên bản 09/09/11 hoặc (03/22/13) phiên bản mới của mẫu I-864 cho đến ngày 23 Tháng Sáu năm 2013.
Tuy nhiên, sau ngày 23 tháng 6 năm 2013, chỉ có phiên bản mới hơn (03/22/13) của mẫu sẽ được chấp nhận.
Nếu người nộp đơn đã nộp một 09/09/11version cũ của mẫu I-864 trước ngày 23 tháng 6, các ứng viên sẽ không được yêu cầu nộp một phiên bản mới của mẫu I-864, trừ khi Đại sứ quán yêu cầu việc nộp I-864 đối với một số lý do khác.
NẾU MẨU ĐƠN I-864 CỦA BÀ NỘI BẠN ĐÃ ĐƯỢC NỘP TRƯỚC NGÀY 23/06/2013 THÌ KHÔNG CẦN PHẢI NỘP I-864 PHIÊN BẢN MỚI ,( BAO GỒM 9 TRANG )

I-864 PHIÊN BẢN MỚI Ở ĐÂY
http://www.uscis.gov/files/form/i-864.pdf

I-864 CỦA CÔ NĂM CỦA BẠN KHÔNG HẾT HẠN VÀ VẪN CÓ GIÁ TRỊ SỬ DỤNG .VÌ ĐÃ NỘP TRƯỚC NGÀY 23/06/2013

Francis Luke

Thành viên tích cực

Cho em hỏi là: Bà Nội em đã qua bên Mỹ định cư, đi về VN 2 lần.
Tính ra là: đi Mỹ 2 lần, về VN 2 lần. Và lần về VN thứ 2 thì ở luôn VN.
Lần trước đi PV ở lãnh sự quán, thì người ta không cho đi nữa, kêu về làm lại từ đầu, do quá hạn.
Nên bây giờ làm lại từ đầu rồi, diện IR5.
Vậy có kinh nghiệm nào cho em với, 24/10 là ngày mốt phỏng vấn rồi ạ.

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em hỏi là: Bà Nội em đã qua bên Mỹ định cư, đi về VN 2 lần.
Tính ra là: đi Mỹ 2 lần, về VN 2 lần. Và lần về VN thứ 2 thì ở luôn VN.
Lần trước đi PV ở lãnh sự quán, thì người ta không cho đi nữa, kêu về làm lại từ đầu, do quá hạn.
Nên bây giờ làm lại từ đầu rồi, diện IR5.
Vậy có kinh nghiệm nào cho em với, 24/10 là ngày mốt phỏng vấn rồi ạ.
NẾU HỒ SƠ BẢO LẢNH CỦA BÀ NỘI BẠN ĐƯỢC NỘP SAU NGÀY 23/06/2013 THÌ MỚI LÀM LẠI I-864 PHIÊN BẢN MỚI .
XẮP XẾP HỒ SƠ ĐI PHỎNG VẤN XEM HƯỚNG DẨN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf
Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính. Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng.
XẮP XẾP THEO THỨ TỰ BẮT ĐẦU TỪ SỐ 1 , TỪ TRÊN XUỐNG THEO HƯỚNG DẪN CỦA ĐƯỜNG LINK NÀY .
Xếp hồ sơ đi phỏng vấn mà cũng phải nhờ người ta làm à ??

XẾP 3 PHONG BÌ MÀU TRẮNG
1 ĐỰNG TẤT CẢ BẢN CHÍNH .
2 ĐỰNG CÁC BẢN PHOTO
3 ĐỰNG CÁC BẰNG CHỨNG HÌNH ẢNH .

Francis Luke

Thành viên tích cực
Luật Cải Tổ Di Trú Toàn Diện, theo dõi ở đâu?

Em muốn theo dõi tin tức Luật Cải Tổ Di Trú Hoa Kỳ, nhưng không biết theo dõi ở đâu?
Anh chị có tin tức hay trang web nào dùng để theo dõi, thì cho em biết với.

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Đơn Interview Letter (P4) ???

Bà Nội em đi Mỹ rồi về, quá hạn, nên làm lại giấy từ đầu.
Hôm nay, phỏng vấn đã có giấy hồng.
Mong rằng các bậc Cha Mẹ cũng mau mau đi

Francis Luke

Thành viên tích cực
Ðề: Luật Cải Tổ Di Trú Toàn Diện, theo dõi ở đâu?

Theo mình biết thì dự luật di trú toàn diện đang chờ được chấp thuận , khi nào có kết luận thì sẽ được thông báo , còn nếu bạn muốn theo dõi tin tức di trú hàng tuần thì xem ở đây vào 7-8h tối thứ 4 hàng tuần
http://rmiodp.com/D_1-2_2-61_4-748/cap-nhat-mot-so-thong-tin-di-tru-can-biet.html
Dự luật do Thượng Viện (Đảng Dân Chủ) đưa ra và được thông qua, giờ còn đợi Hạ Viện (Cộng Hòa) nữa là xong.
Em thấy dự luật này có nhiều ưu điểm.
Nhưng cái khuyết điểm là: Cho người di cư bất pháp được hưởng quyền Thẻ xanh sau 10 năm. Đảng Cộng Hòa không thích điều đó.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Đơn Interview Letter (P4) ???

bà nội em đi mỹ rồi về, quá hạn, nên làm lại giấy từ đầu.
Hôm nay, phỏng vấn đã có giấy hồng.
Mong rằng các bậc cha mẹ cũng mau mau đi
Chúc Mừng Gia Đình Em .
Có hiếu với Ông/Bà và Cha/Mẹ quá .

Francis Luke

Thành viên tích cực
When will we have a party?

Lần trước, có Party ở Nhà hàng Sinh thái Bình Xuyên, mà giờ sao em không nghe gì hết vậy ạ?
Tại muốn cho người thân em đi cho biết.
Để đốt lên lửa "khát vọng" được định cư ở Mỹ.

DO NOT KNOW

Last edited by a moderator:

Francis Luke

Thành viên tích cực

Ủa? Anh chị diễn đàn ơi!
Tháng 10 em đi điền đơn DS-230 cho Ba Nội em diện IR5, thì là đơn 230.
Giờ tháng 11 em đi điền đơn, người ta đổi DS-230 thành DS-260 rồi hả anh chị?
Và cho em hỏi nữa là: Đơn I864 cũng có bản version mới rồi phải không ạ?
Em nghe dịch vụ sắp xếp hồ sơ bảo là: Version cũ là 10 trang, còn version mới là 9 trang.
Vậy em phải làm 1 bản Version mới hả anh chị?

tony.8910

Thành viên tích cực

Tôi thấy bạn hay hỏi lung tung đủ thứ,nhưng người khác trả lời thì bạn chẵng quan tăm hay cám ơn 1 tiếng.thiếu tế nhị chăng??

Francis Luke

Thành viên tích cực

Tôi thấy bạn hay hỏi lung tung đủ thứ,nhưng người khác trả lời thì bạn chẵng quan tăm hay cám ơn 1 tiếng.thiếu tế nhị chăng??
Anh coi mấy post trên em cám ơn dài dài,đều đều đó chứ, ấn nút Thank đàng hoàng, lâu lắm rồi.
Chỉ có 1 post cuối anh vuthangsi em quên thank là tìm cách bêu rếu em?
Giờ em đi sắp giấy tờ, người ta đòi như thế, em hỏi là để ai biết tư vấn giùm, chứ em có mượn anh vào để câu nệ từng cái thank đâu?

Francis Luke

Thành viên tích cực

Bà nội em diện IR5 đã phỏng vấn giấy hồng ngày 24/10.
Ba em diện F2A đã phỏng vấn giấy xanh (vì chờ kết quả khám sức khỏe nữa, là cấp visa) ngày 03/12.
Cho em hỏi là: Chỉ chờ giấy khám sức khỏe, nếu bình thường là bổ túc và được cấp visa liền sau đó phải không ạ?

Francis Luke

Thành viên tích cực

Ba em đã được chấp thuận Visa, nhưng phải bổ sung giấy khám sức khoẻ.
Giờ bệnh viện Chợ Rẫy phát hiện là Ba em bị vấn đề về phổi, phải điều trị.
Ba em nói là phải chạy ra bệnh viện mỗi ngày uống thuốc. Mỗi tháng phải xét nghiệm máu (Bệnh về phổi mà xét nghiệm máu).
Vậy cho em hỏi:
Một là ba em chậm nhất đi được khi nào?
Hai là phải là bệnh gì mới uống thuốc mỗi ngày và phải chích thuốc như vậy?
Ba là xét nghiệm máu để làm gì?
Cám ơn anh chị!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: When will we have a party?

Lần trước, có Party ở Nhà hàng Sinh thái Bình Xuyên, mà giờ sao em không nghe gì hết vậy ạ?
Tại muốn cho người thân em đi cho biết.
Để đốt lên lửa "khát vọng" được định cư ở Mỹ.

DO NOT KNOW
Hú Delena là có liền ah ! :6:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Há......Mình khoái cái khoản này nà....hihiiii,làm cái offline tất niên luôn nha bà con.Ý bà con,cô bác sao? vote cho em cái niềm tin....hihiii:41::41::41:

Francis Luke

Thành viên tích cực

Tuyệt và duyệt chị ạ!
Mà hình party kỳ rồi, sao em không thấy up lên ta? :6: