[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2009807099 & HCM2013797159*

tuantran987

Thành viên tích cực
xin chào ACE diễn đàn e là thành viên mới nên khi viết bài này e k biết post ở đâu nếu sai xin ACE bỏ wa cho e.. chúc ACE diễn đàn nhiều sức khỏe !!

mẹ e wa Mỹ năm 2002 . đến 2006 mẹ mới làm giấy bảo lảnh e và chị e. mẹ làm chung e với chị e 1 bộ hồ sơ . nếu tính thời điểm đó e chỉ mới 19 tuổi nhưng chị e đã 23 tuổi. như thế cho e hỏi có phải hồ sơ vậy là diện F2b phải k ạ.:2:. theo e biết thì F2b có thời gian trung bình là 9nam fai k ạ. vậy mình có thể tách hồ sơ được k ? Mong ACE diễn đàn giải đáp giúp e .. thanks

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin các ACE giúp tư vấn giùm e !!!!!

xin chào ACE diễn đàn e là thành viên mới nên khi viết bài này e k biết post ở đâu nếu sai xin ACE bỏ wa cho e.. chúc ACE diễn đàn nhiều sức khỏe !!

mẹ e wa Mỹ năm 2002 . đến 2006 mẹ mới làm giấy bảo lảnh e và chị e. mẹ làm chung e với chị e 1 bộ hồ sơ . nếu tính thời điểm đó e chỉ mới 19 tuổi nhưng chị e đã 23 tuổi. như thế cho e hỏi có phải hồ sơ vậy là diện F2b phải k ạ.:2:. theo e biết thì F2b có thời gian trung bình là 9nam fai k ạ. vậy mình có thể tách hồ sơ được k ? Mong ACE diễn đàn giải đáp giúp e .. thanks
Chào Bạn,

Cha/mẹ bảo lảnh cho con. Mỗi người là 1 HS riêng biệt, vì vậy 2 chị em bạn mỗi người là 1 HS riêng rồi. Lúc bảo lảnh em dưới 21 tuổi đương nhiên là em thuộc diện F2A. Khi trên 21 tuổi HS sẽ tự động chuyễn sang F2B. Hiện tại diện F2B là trên 08 năm (vì tháng 06/2012 này sẽ PV cho những HS diện F2B có ngày ưu tiên trước 15/04/2004). Trong thời gian này nếu Mẹ bạn có quốc tịch thì 2 chị em bạn sẽ chuyễn lên diện F1 và thời gian sẽ rút ngắn xuống khoãng 07 năm. Thân chào

tuantran987

Thành viên tích cực

e cảm ơn a TuanDoan nhiu !! a cho e hỏi thêm chút nhé. me e có nói với e là hồ sơ làm năm 2006 rồi bên LSQ Mỹ có gửi về cho mẹ e báo là đã chấp nhận hồ sơ của e. mà lúc đó e chua 21t. vậy đến bây giờ trong tgian chờ phỏng vấn hồ sơ có bi chuyển wa F2b k ạ ? sao e hỏi mẹ e mẹ e nói là nhờ ngta làm giấy tờ 2 chị e chung 1 bộ hồ sơ. mà sao lâu rồi chẳng thấy thư từ gi hết. e k nho là năm nào ,LSQ Viet Nam có gửi về nhà e 1 giấy nói rằng k nên chuyển chổ ở hay di du lich.hoặc có phải báo cho LSQ biết.. a có thể giải đáp giúp e dc k ? thanks a nhiu !

tuandoan

8 Đoàn !

e cảm ơn a TuanDoan nhiu !! a cho e hỏi thêm chút nhé. me e có nói với e là hồ sơ làm năm 2006 rồi bên LSQ Mỹ có gửi về cho mẹ e báo là đã chấp nhận hồ sơ của e. mà lúc đó e chua 21t. vậy đến bây giờ trong tgian chờ phỏng vấn hồ sơ có bi chuyển wa F2b k ạ ? sao e hỏi mẹ e mẹ e nói là nhờ ngta làm giấy tờ 2 chị e chung 1 bộ hồ sơ. mà sao lâu rồi chẳng thấy thư từ gi hết. e k nho là năm nào ,LSQ Viet Nam có gửi về nhà e 1 giấy nói rằng k nên chuyển chổ ở hay di du lich.hoặc có phải báo cho LSQ biết.. a có thể giải đáp giúp e dc k ? thanks a nhiu !
Chào bạn,

Lúc làm bảo lảnh em dưới 21 tuổi thì HS sẽ là diện F2A, nhưng khi 21 tuổi thì HS sẽ tự động chuyễn xuống F2B (nếu còn F2A, HS năm 2006 thì em đã đi lâu rồi, vì hiện tại F2A đang giãi quyết đến HS có ngày ưu tiên là 01/01/2010). Anh bảo đảm 100% HS của 2 chị em là 02 HS riêng biệt. mỗi người sẽ có số HS HCM riêng. Vì sẽ không có chuyện 02 Anh/Chị/Em chung 1 HS bao giờ hết.
LSQ Viet Nam có gửi về nhà e 1 giấy nói rằng k nên chuyển chổ ở hay di du lich.hoặc có phải báo cho LSQ biết..
- Theo anh nghĩ đó là thư của NVC gởi cho em thông báo số HCM nên mới có nội dung như vậy.
- Vấn đề khiếu nại CSPA cho Em cũng có thể đã quá muộn rồi. TD xin Nhờ ACE góp ý kiến thêm về trường hợp này. Xin cảm ơn. Thân chào

tuantran987

Thành viên tích cực

Vậy a oi co khi nao hs cua e bi miss k a ? Vay chac hs cua e bi wa f2b rui.hic. Hic. Cam on a TD nhiu.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Những hồ sơ như thế là có truc trặc rồi ,em nên gọi trực tiếp vào NVC hay người nhà bên Mỹ trực tiếp hỏi về hồ sơ của em.Khi gọi phải nói tên (xưng tên họ .v.v...)số hồ sơ ,ngày sinh ,tên người bảo lãnh,ai bảo lãnh .
Điêù kế tiếp em có thể E-mail hỏi về hồ sơ của mình với những chi tiết như trên (điều mà mình muốn hỏi).
Nhớ ghi số hồ sơ HCM....

tuantran987

Thành viên tích cực

AC ơi check giùm e với !!!
ngày chấp nhận hồ sơ 21 / 1 / 2007
Case Number : WAC0709752200
xin a check gium e với.
ah a cho e hỏi. e sinh ngày 5/2/1988 lúc chấp nhận hồ sơ là e chưa 21t vậy sao e chưa thấy gì hết ah. e có 1 đứa con 6t bây giờ bổ sung vào hồ sơ của e được k a ?nếu bổ sung có bị kéo dài thời gian thêm k a ? e còn gà trong mấy chiện này lắm. nếu e nói sai hay gi đó bỏ wa cho e. Thanks ACE...

tuandoan

8 Đoàn !

AC ơi check giùm e với !!!
ngày chấp nhận hồ sơ 21 / 1 / 2007
Case Number : WAC0709752200
xin a check gium e với.
ah a cho e hỏi. e sinh ngày 5/2/1988 lúc chấp nhận hồ sơ là e chưa 21t vậy sao e chưa thấy gì hết ah. e có 1 đứa con 6t bây giờ bổ sung vào hồ sơ của e được k a ?nếu bổ sung có bị kéo dài thời gian thêm k a ? e còn gà trong mấy chiện này lắm. nếu e nói sai hay gi đó bỏ wa cho e. Thanks ACE...
Chào bạn,

Như vậy nhìn vào số WAC07 HS bạn tạm hiểu có ngày ưu tiên là 21/01/2007. có ngày chấp thuận là: 21/10/2009. Nếu tính CSPA bạn sẽ bị quá tuổi vào ngày 20/11/2011.Và bạn hoàn toàn đủ điều kiện để đi theo diện F2A, nhưng Cả 02 lần đáo hạn HS diện F2A điều trước ngày HS của bạn được chấp thuận tại Sở Di Trú. Như vậy không xác định được lúc chấp thuận HS bạn thuộc diện F2A hay F2B nữa, bạn hãy xem I797 để xác định chính xác bạn thuộc diện nào nhé.Trong lúc này bạn có thể nói Mẹ bạn gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để hỏi rỏ về trường hợp hợp của mình.
- Cha/mẹ là Thường trú nhân bảo lảnh diện F2A, F2B phải luôn giử tình trạng độc thân, HS sẽ bị hủy nếu có gia đình, bạn có thể bổ sung cho con với điều kiện là chưa có hôn thú với chồng. Thân chào

Post Decision Activity

On October 21, 2009, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

tuantran987

Thành viên tích cực

cảm ơn a TD ạ . e không có Đăng Ký Kết Hôn. a TD ơi cho e hỏi thêm nhé. là như thế này. Me e nhờ ngta làm giấy tờ giùm. nhà e có 4 chị e. lúc làm ngta có gộp e vào chung voi ng chị lớn Sn 1983 , e sn 1988. còn e của e sn 1989 gộp vào chung với ng chị sn 1985. nhưng bây giờ ng chị sn 1985 và ng e sn 1989 da kết hôn. và đã Dk kết hôn. như vậy có nghĩa hồ sơ chị sn 1985 đã bị loại rồi fk ạ ? vậy a ơi có khi nào hs của e gộp chung vào chị 1983 có bị huỷ k a ? mà hồ sơ đã dc Sở Di Trú chấp thuận rồi. có khi nào chị e được chấp nhận còn e thì không đươc k a ? hwa e gọi cho mẹ hỏi số hs mẹ chỉ đọc mỗi cái số WAC07..... này thôi ah a... cảm ơn anh nhiều.

tuandoan

8 Đoàn !

cảm ơn a TD ạ . e không có Đăng Ký Kết Hôn. a TD ơi cho e hỏi thêm nhé. là như thế này. Me e nhờ ngta làm giấy tờ giùm. nhà e có 4 chị e. lúc làm ngta có gộp e vào chung voi ng chị lớn Sn 1983 , e sn 1988. còn e của e sn 1989 gộp vào chung với ng chị sn 1985. nhưng bây giờ ng chị sn 1985 và ng e sn 1989 da kết hôn. và đã Dk kết hôn. như vậy có nghĩa hồ sơ chị sn 1985 đã bị loại rồi fk ạ ? vậy a ơi có khi nào hs của e gộp chung vào chị 1983 có bị huỷ k a ? mà hồ sơ đã dc Sở Di Trú chấp thuận rồi. có khi nào chị e được chấp nhận còn e thì không đươc k a ? hwa e gọi cho mẹ hỏi số hs mẹ chỉ đọc mỗi cái số WAC07..... này thôi ah a... cảm ơn anh nhiều.
Chào bạn,

Khi làm HS cho 04 chị em, lúc đó sẽ là 04 HS riêng biệt, và 04 chị em sẽ có 04 số WAC07.... khác nhau, Diện F2A/F2B thì người con phải giử tình trạng độc thân thì mới có hiệu lực, còn muốn lập gia đình và giử lại ngày ưu tiên củ thì chờ đến khi nào người bảo lảnh có Quốc tịch thì ok. 02 Người Chị đã đăng ký kết hôn trước khi Mẹ có Quốc tịch thì coi như HS đã bị hủy, NVC chỉ hủy HS khi nhận được giấy hôn thú của chị bạn . HS bạn đã được chấp thuận rồi, Bạn nên email cho NVC hỏi số HS HCM nhé. Tham khảo cách email ở link dưới. Còn muốn khiếu kiện CSPA cho bạn thì nói Mẹ gọi điện thoại trực tiếp cho NVC nhé. Thân chào
http://xuatnhapcanh.com/home/?p=1140#more-1140

tuantran987

Thành viên tích cực

mới viết bài a đã trả lời giúp e rồi.. a nhiệt tình wa. e cảm ơn a TD nhìu..

tuantran987

Thành viên tích cực

e đã gửi Mail rồi vậy khoãng bao lâu mới nhận được mail của NVC vậy a ? như vậy là trong tờ I797 có cho mình biết mình là diện nào hả a ? thanks a nhiều.

tuandoan

8 Đoàn !

e đã gửi Mail rồi vậy khoãng bao lâu mới nhận được mail của NVC vậy a ? như vậy là trong tờ I797 có cho mình biết mình là diện nào hả a ? thanks a nhiều.
Chào bạn,

Bạn chờ 2-3 ngày sẽ có thư trả lời tự động của NVC, rồi khoãng 1 tuần sau sẽ có thư chính thức của NVC. Đúng rồi.! Trong form I797 sẽ có tất cả những thông tin về HS của bạn. Thân chào

tuantran987

Thành viên tích cực

a TD check gium e với !
HCM2009807099
F2B. hồ sơ của chi e. THanks a

tuantran987

Thành viên tích cực

ah a TD ơi ! e co nhờ mẹ e xem kỹ HS rồi mẹ e nói trong hồ sơ của chị e có tên e nữa. mà chỉ có 1 case number thôi ah a. e vừa nhận được mail của NVC .hs của chị có số hs là HCM2009807099. diện F2b . vậy trong hs có tên e trong đó như vậy cũng là F2b rồi fai k a:2: ? xin a check gium e.. thanks a...

tuantran987

Thành viên tích cực

hiz hiz ! sao hok ai tư vấn giúp e vậy !!!!!!!!! please..:2:

tuantran987

Thành viên tích cực
Ðề: xin các ACE tư vấn giùm e !!!!!

xin ACE diễn đàn check hộ e cái !!!!
ngày ưu tiên là : 21 / 01 /2007
case number : 2009807099
diên F2b.
XIn ACE diễn đàn kiểm tra giúp e khi nào hồ sơ của e được mở thế . Thanks ACE nhiu...

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin các ACE tư vấn giùm e !!!!!

xin ACE diễn đàn check hộ e cái !!!!
ngày ưu tiên là : 21 / 01 /2007
case number : 2009807099
diên F2b.
XIn ACE diễn đàn kiểm tra giúp e khi nào hồ sơ của e được mở thế . Thanks ACE nhiu...
Chào bạn, Hiện tại F2B mới giãi quiet đến những HS có ngày ưu tiên trước 15/04/2004 mà thôi. Với ngày ưu tiên của bạn dự đoán khoãng 3 năm nữa mới đến lượt. Thân chào

tuantran987

Thành viên tích cực
có ai đã gặp những hồ sơ như thế chưa ?

Mẹ mình nhờ ngta làm giấy tờ bảo lảnh cho 4 chị e(k biết người đo có knghiem hay k). trong quá trình làm hồ sơ mình và e mình chưa tới 21t. người làm hồ sơ mới gộp mình và chị 2 vào 1 bộ hồ sơ. e mình và chi 3 vào 1 bộ hồ sơ. nhưng trong hồ sơ của chị 2 minh chỉ có 1 CASE NUMBER và cũng tên của mình nữa.mẹ mình đã nộp giấy khai sinh và đóng tiền. ngày ưu tiên hồ sơ của chi 2 mình và mình là 21 / 1 / 2007.nhưng theo ACM nói mỗi người là 1 hồ sơ riêng và 1 CASE NUMBER riêng. và LSQ đã gọi mẹ mình ở Mỹ đóng tiền năm 2009. và trong 2009 ở VietNam minh cũng dc nhận 1 tờ giấy có nghĩa đại loại như kết hôn hay chuyển chổ ở phải thông báo cho Họ biết. nhưng bây giờ chị 3 và e út mình đã lấy vợ hết rồi ( 100% k đc chấp nhận rồi Fk ) ? chỉ còn chi 2 minh và mình. mình chỉ thấy mắc k biết hồ sơ 2 chị e chung với nhau và chỉ có 1 CASE NUMBER như thế có dc chấp nhận hay k.hay chỉ có được chị mình thôi còn mình thì rớt lại..mình có gửi Mail cho NVC và họ trả lời như thế này :

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009807099 filed by HUONG THI TRAN on behalf of NHI YEN TRAN.

We updated the mailing/email address for this case. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation that may affect the principal applicant's entitlement to a visa.

Case Number: HCM2009807099
Petitioner's Name: TRAN, HUONG THI
Principal Applicant's Name: TRAN,NHI YEN
Preference Category: F2B
Your Priority Date: 14Feb2007
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Leslie

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

.. ai đã gặp wa thì giúp giùm mình nhé....
THANKS ACM diễn đàn nhiêu.. chúc ACM nhiều sức khỏe...:1:

tuantran987

Thành viên tích cực

help !!!!!!!!!!!!!
hồ sơ e và chị e chung với nhau. cùng 1 WAC và HCM . hwa anh e mới gọi hỏi thì nó bảo bổ sung hồ sơ của e. như vậy có bị gi k ? co khi nao bị lam lại từ đầu k ? cảm ơn các anh chị ..............