[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - minhanh

minhanh

Thành viên mới
Anh chị nào biết hoặc đã có kinh nghiệm xin chỉ giúp mình với:

Hồ sơ mình thuộc dạng F2B, đã có thư của NVC gửi về chấp thuận hồ sơ với các thông tin về ngày Priority date, ngày chấp nhận v.v... Vài năm nữa, khi người bảo lãnh của mình (ba mẹ) vào quốc tịch Mỹ và nộp bổ sung giấy tờ, khi được chuyển sang diện F1, ngày Priority date của mình có bị thay đổi? nếu có thay đổi sẽ như thế nào? (căn cứ vào ngày bổ sung hồ sơ có quốc tịch của người bảo lãnh mình?)

Rất cảm ơn tất cả những ý kiến chia sẻ của mọi người, được đoàn tụ gia đình là điều mình mong mỏi biết bao năm nay, chờ lâu quá...
Câu trả lời hay nhất được bình chọn của anh Hùng Việt

Chào bạn,

Sau khi ba mẹ bạn nhập tịch và bổ sung giấy chứng nhận nhập tịch cho National Visa Center thì bạn sẽ chuyển sang diện F1 và giữ lại ngày ưu tiên trong hồ sơ diện F3.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

PhienDa

Thành viên mới
Ðề: Bảo lãnh sang Mỹ, diện F2B chuyển sang F1?

Câu trả lời hay nhất được bình chọn của anh Hùng Việt

Chào bạn,

Sau khi ba mẹ bạn nhập tịch và bổ sung giấy chứng nhận nhập tịch cho National Visa Center thì bạn sẽ chuyển sang diện F1 và giữ lại ngày ưu tiên trong hồ sơ diện F3.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.
Chào bạn, mình cũng là trường hợp tương tự như bạn vậy, nhưng đọc câu trả lời là sau khi hồ sơ của mình đượch chuyển sang F1, nhưng sao lại bảo là giữ ngày ưu tiên như diện F3 là sao? giải thích rõ cho mình với nhé! cám ơn các bạn nhiều...

PhienDa

Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng là trường hợp tương tự như bạn vậy, nhưng đọc câu trả lời là sau khi hồ sơ của mình đượch chuyển sang F1, nhưng sao lại bảo là giữ ngày ưu tiên như diện F3 là sao? giải thích rõ cho mình với nhé! cám ơn các bạn nhiều...

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn DiepDiep,
Bạn MinhAnh đã ghi nhầm F2B thành F3 thôi mà :)
Chúc bạn vui vẻ.