[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - vinli

vinli

Thành viên tích cực
Sau khi em soạn 1 thư mẫu để thông báo địa chỉ email cho NVC thì nhận được 1 thư tự động. Sau đó 2 ngày em nhận được 1 bức thư nữa nhưng không hiểu mong anh chị giải thích dùm.Cám ơn nhiều!

"Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

We are unable to process your request as this type of action may only be performed with the authorization of the petitioner/applicant/legal representative. Please have the petitioner/applicant/legal representative contact us directly.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by telephone, mail, or email), all submitted fees and documents will expire. If this occurs, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Sincerely,
Lola
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered
confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such
information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other
laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not
review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as
possible."

Thành

Thích đủ thứ ...
Nội dung trong email tạm hiểu như sau:

NVC họ không thể đáp ứng yêu cầu của bạn khi chưa thông qua người bảo lãnh hoặc người đại diện (luật sư). Trong trường hợp này do bạn ghi người yêu cầu là bạn nên NVC họ đã trả lời như vậy, việc này cũng không sao cả, họ sẽ thông báo cho người bảo lãnh, hoặc người đại diện khi họ cần.

Thông tin về hồ sơ, giấy mời phỏng vấn NVC vẫn gửi vào email cho bạn.

vinli

Thành viên tích cực
Vâng em cám ơn anh nhiều lắm. Nếu vậy thì em chỉ chờ NVC gửi mail thôi chứ không cần phải gửi thư nào để đính chính lại người gửi thư là người được bảo lãnh phải không?. Tại trước đó em không biết, em của em là người được bảo lãnh mà cuối thư em lại ghi tên em.

Datpham

Thành viên tích cực
[Tại trước đó em không biết, em của em là người được bảo lãnh mà cuối thư em lại ghi tên em.[/QUOTE]

Đây chính là lý do mà NVC không trả lời những yêu cầu của bạn vì người gửi thư không phải là người đựơc bảo lãnh.
Bạn phải gửi thư lại và ghi tên người được bảo lãnh(đúng với hồ sơ lưu trữ ở NVC) thì sẽ được trả lời ngay.

vinli

Thành viên tích cực
Cho em hỏi lúc gửi lại thì có nên sử dụng email khác không và vẫn sử dụng lại mẫu email cũ để hỏi?. tại nhà em thường xuyên đi vắng không nhận thư bưu điện được, em chỉ muốn thông báo email cho NVC khi có giấy tờ gì thì gửi qua email là được.

vinli

Thành viên tích cực
F2B có được lập gia đình ?

Chào anh chị trong diễn đàn. Tình hình là như vậy, ba mẹ đang bảo lãnh e diện f2b pd là 11/2010. Tháng 3 này e sẽ lấy vợ nhưng ko làm giấy kết hôn. Cho e hỏi là sau này e qua đó rồi e quay về làm giấy kết hôn bảo lãnh vợ e đi thì có khó khăn gì không?. Nếu có con bây giờ thì e có được để tên cha trong giấy khai sinh của con không ? Cám ơn.

vinli

Thành viên tích cực
Xin chúc mừng anh binhth và hanh85 đã phỏng vấn thành công. Mình pd 15/11 cũng đang chờ pv diện f2b. Xin cho mình hỏi là những giấy tờ nào mình cần dịch sang tiếng anh khi đi pv vậy?

btchicken

Thành viên mới
mình mới gửi đơn 10/2016 thôi phải chờ hơn các bạn rồi, hix, chúc các bạn sớm qua mỹ ^^

vinli

Thành viên tích cực
Chào anh chị !.
Em nhận được thư phỏng vấn rồi, nhưng trong mục này thì có thể dùng bản photocopy mà không dùng bản chính vẫn được đúng không ?
 If a financial sponsor submitted an I-864 Affidavit of Support form, you must give the consular officer
a signed version. It can be a photocopy, but the signature cannot be typed or electronic.
Và giấy lý lịch tư pháp có cần dịch sang tiếng anh không ?
Cám ơn !

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị!
Em nhận được thư phỏng vấn rồi, nhưng trong mục này thì có thể dùng bản photocopy mà không dùng bản chính vẫn được đúng không?
Và giấy lý lịch tư pháp có cần dịch sang tiếng anh không?
Cám ơn!
Bạn cung cấp số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp). Rồi sẽ được giúp.