[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1590366408

Isabelle

Thành viên mới
Chào Ad,

Hồ sơ của mình có Receipt Number WAC1590366408.
Mình vào check thì thấy chỉ mới Received thôi, không biết khi nào được approved.
Bên cạnh đó, mình muốn đính chính thay đổi địa chỉ chỗ ở, sợ bị thất lạc hồ sơ do mình chuyển chỗ ở. Ad có thể hướng dẫn mình cách thay đổi online thế nào khi hồ sơ mình chưa qua NVC không?
Và theo tiến độ thì khi nào hồ sơ mình hoàn tất vậy Ad.

Cám ơn Ad nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Ad,
Hồ sơ của mình có Receipt Number WAC1590366408.
Mình vào check thì thấy chỉ mới Received thôi, không biết khi nào được approved.
Bên cạnh đó, mình muốn đính chính thay đổi địa chỉ chỗ ở, sợ bị thất lạc hồ sơ do mình chuyển chỗ ở. Ad có thể hướng dẫn mình cách thay đổi online thế nào khi hồ sơ mình chưa qua NVC không?
Và theo tiến độ thì khi nào hồ sơ mình hoàn tất vậy Ad.
Cám ơn Ad nhiều.
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
Ngày ưu tiên Priority Date.

Isabelle

Thành viên mới
Priority Date: May 28, 2015
Notice Day: June 01, 2015

Ad update giúp mình tình trạng và hướng dẫn mình cách đổi địa chỉ nhé.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Priority Date: May 28, 2015
Notice Day: June 01, 2015

Ad update giúp mình tình trạng, và hướng dẫn mình cách đổi địa chỉ nhé.
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On May 28, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1590366408, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by June 27, 2015, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Trường hợp đã được nhận
Vào ngày 28 tháng 5 năm 2015, chúng tôi đã nhận Mẫu I-130 của bạn, Đơn Thân nhân Người nước ngoài, Số Nhận WAC1590366408, và gửi cho bạn thông báo nhận tiền xác định cách chúng tôi sẽ xử lý trường hợp của bạn. Hãy làm theo hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo biên nhận của bạn trước ngày 27 tháng 6 năm 2015, vui lòng gọi Dịch vụ khách hàng theo số 1-800-375-5283. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Bạn cần thực hiện đúng theo hướng dẫn, nếu thay đổi địa chỉ thì báo cho USCIS biết qua địa chỉ đường link trên.

Isabelle

Thành viên mới
case này nộp 2 năm rồi mà mới received à, vẫn chưa được approved. Mình thấy theo quy trình thì 1 năm là được approved rồi phải không ad? Mình cũng hơi lo vì chưa thấy qua NVC.

btchicken

Thành viên mới
case này nộp 2 năm rồi mà mới received à, vẫn chưa được approved. Mình thấy theo quy trình thì 1 năm là được approved rồi phải không ad? Mình cũng hơi lo vì chưa thấy qua NVC.
nhanh vậy hả bạn ? mình thấy theo lịch visa hằng tháng F2B mới duyệt đến 2010 thôi mà ? mà cho mình hỏi approve xong có nghĩa chỉ chờ phỏng vấn đúng không ?