[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010697067*

haodominic

Thành viên mới
Chào anh chị

Em tên Phạm Nguyên Hảo , hồ sơ diện F3 HCM697067

priority day ngày 11 tháng 10 -2005

approval day ngày 19 tháng 7 năm 2010

Ngày sinh của em :10/04/1991

Em gái : 31/10/1995

Vào tháng 5 /2017 , NVC có báo cho người bảo trợ gia đình em bên usa đóng tiền visa cho gia đình em nhưng chỉ có tên cha mẹ và đứa út (11 tuổi),
còn tên em và em gái thì không có . Anh chị cho em hỏi

1. Vậy có phải em và em gái đã rớt vì quá tuổi CPSA không thể đi với gia đình được phải không ?

2. Cha mẹ e lo lắng hỏi thăm thì được khuyên là nên đóng tiền visa cho em và em gái rồi hãy làm đơn khiếu nại CPSA.Vậy anh chị cho em hỏi làm cách đó có được không ạ. Nếu khiếu nại thì trong thời gian bao lâu sẽ có kết quả và nhận kết quả bằng cách nào??

3. Em và em gái có được trừ tuổi không ạ , nếu được thì trừ bao nhiêu ?

Em cảm ơn quý anh chị , e mong nhận được hồi âm sơm từ anh chị .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị,
Em tên Phạm Nguyên Hảo, hồ sơ diện F3 HCM697067
Priority Date ngày 11 tháng 10 -2005
Approval Date ngày 19 tháng 7 năm 2010.
Ngày sinh của em: 10/04/1991
Em gái: 31/10/1995
Vào tháng 5 /2017, NVC có báo cho người bảo trợ gia đình em bên usa đóng tiền visa cho gia đình em nhưng chỉ có tên cha mẹ và đứa út (11 tuổi), còn tên em và em gái thì không có. Anh chị cho em hỏi.
1. Vậy có phải em và em gái đã rớt vì quá tuổi CPSA không thể đi với gia đình được phải không?
2. Cha mẹ em lo lắng hỏi thăm thì được khuyên là nên đóng tiền visa cho em và em gái rồi hãy làm đơn khiếu nại CPSA. Vậy anh chị cho em hỏi làm cách đó có được không ạ. Nếu khiếu nại thì trong thời gian bao lâu sẽ có kết quả và nhận kết quả bằng cách nào?
3. Em và em gái có được trừ tuổi không ạ, nếu được thì trừ bao nhiêu?
Em cảm ơn quý anh chị, em mong nhận được hồi âm sớm từ anh chị.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Bạn sinh ngày 10/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/01/2017. Bạn đã quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình, cũng không nên đóng tiền lệ phí visa sẽ mất tiền, vì khiếu nại sẽ không thành công đâu.
Khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (Con trên 21 tuổi độc thân của Thường trú nhân).
2/. Em bạn sinh ngày 31/10/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 08/08/2021. Em bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã trên 21 tuổi rồi. Vì thế cho nên gia đình bạn cần phải tiến hành tuổi CSPA cho em bạn.
Có 2 cách khiếu nại, xem hướng dẫn ở đây:
1/. Khiếu nại tuổi CSPA ở NVC, khi hồ sơ còn ở nơi này chờ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-khiu-nai-tui-cspa-tai-nvc.22487/
2/. Khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, khi hồ sơ đã hoàn tất complete đã được chuyển về nơi này, thì trước khoảng từ 10 - 15 khi phỏng vấn, gia đình bạn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho em bạn. Người khiếu nại phải là đương đơn chính của hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huo...-ky-tai-vn-immigrant-visa-inquiry-form.27027/

haodominic

Thành viên mới
Em xin cảm ơn quý anh chị , vậy cho em hỏi trường hợp của em có cách nào cứu xét không ạ. Nếu có thì thời gian là bao lâu và làm cách nào để cứu xét

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin cảm ơn quý anh chị , vậy cho em hỏi trường hợp của em có cách nào cứu xét không ạ. Nếu có thì thời gian là bao lâu và làm cách nào để cứu xét.
Trường hợp của bạn đã quá tuổi CSPA rồi, thì không có cách nào khiếu nại, hay cứu xét được đâu. Mà phải cố gắng chờ sau này Ba Mẹ sang Mỹ có Thẻ xanh sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B, thời gian chờ đợi khoảng từ 7 - 8 năm.

haodominic

Thành viên mới
Trường hợp của bạn đã quá tuổi CSPA rồi, thì không có cách nào khiếu nại, hay cứu xét được đâu. Mà phải cố gắng chờ sau này Ba Mẹ sang Mỹ có Thẻ xanh sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B, thời gian chờ đợi khoảng từ 7 - 8 năm.
Anh chị giúp em check receipt number được không ạ .Cảm ơn anh chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị giúp em check Receipt Number được không ạ. Cảm ơn anh chị
Số Receipt Number do USCIS cấp có trong đơn Form I-130, khi người bảo lãnh nộp hồ sơ bảo lãnh ban đầu cho gia đình bạn. Thông tin này bạn nên hỏi lại ở người bảo lãnh, về việc này diễn đàn không thể giúp bạn được. Mà hồ sơ của gia đình bạn đã có hồ sơ Case Number HCM rồi, thì bạn đâu cần thiết phải quan tâm đến số biên nhận Receipt Number để làm gì chứ?

haodominic

Thành viên mới
Số Receipt Number do USCIS cấp có trong đơn Form I-130, khi người bảo lãnh nộp hồ sơ bảo lãnh ban đầu cho gia đình bạn. Thông tin này bạn nên hỏi lại ở người bảo lãnh, về việc này diễn đàn không thể giúp bạn được. Mà hồ sơ của gia đình bạn đã có hồ sơ Case Number HCM rồi, thì bạn đâu cần thiết phải quan tâm đến số biên nhận Receipt Number để làm gì chứ?
em cảm ơn quý anh chị về sự góp ý chân thành ... chúc anh chị nhiều sức khoẻ

haodominic

Thành viên mới
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
1/. Bạn sinh ngày 10/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/01/2017. Bạn đã quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình, cũng không nên đóng tiền lệ phí visa sẽ mất tiền, vì khiếu nại sẽ không thành công đâu.
Khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (Con trên 21 tuổi độc thân của Thường trú nhân).
2/. Em bạn sinh ngày 31/10/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 08/08/2021. Em bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại đã trên 21 tuổi rồi. Vì thế cho nên gia đình bạn cần phải tiến hành tuổi CSPA cho em bạn.
Có 2 cách khiếu nại, xem hướng dẫn ở đây:
1/. Khiếu nại tuổi CSPA ở NVC, khi hồ sơ còn ở nơi này chờ xem xét hoàn tất complete hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-khiu-nai-tui-cspa-tai-nvc.22487/
2/. Khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, khi hồ sơ đã hoàn tất complete đã được chuyển về nơi này, thì trước khoảng từ 10 - 15 khi phỏng vấn, gia đình bạn tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho em bạn. Người khiếu nại phải là đương đơn chính của hồ sơ.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huo...-ky-tai-vn-immigrant-visa-inquiry-form.27027/
Sau khi viết đơn khiếu nại lên NVC 2 lần, thì ngày 25/06 em đã nhận được mail từ NVC Attorney (HCM2010697067 LIVAOS COMBINED) để báo đóng tiền visa cho em gái đã quá tuổi 21 theo CSPA. Gia đình rất mừng, và chỉ còn em là không có tên đóng.
Nhưng khi em kiểm tra danh sách đóng tiền theo đường link bài viết này
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-dang-nhp-d-xem-ten-ai-duc-dong-tin.28720/
Thì em thấy em có tên trong danh sách, và tên em ở trạng thái PAY NOW (Có hình đi kèm). Anh chị cho em hỏi như vậy là:
1/. Em gái em sẽ nhờ người đại diện đóng ở bên Mỹ, hay đóng khi phỏng vấn?
2/. Trong danh sách có tên em nghĩa là em được đóng tiền visa phải không ạ?
Em xin hết. Rất mong câu trả lời từ quý anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nếu 2 anh em bạn có tên trong danh sách đóng tiền lệ phí visa, thì nên nhờ người bảo lãnh bên Mỹ tiến hành đóng ngay đi, để NVC xem xét tuổi CSPA, và hoàn tất complete hồ sơ. Vì theo danh sách trên là 5 người, thì chỉ có 3 người là được complete DS-260, còn riêng 2 anh em bạn thì chưa.

haodominic

Thành viên mới
Nếu 2 anh em bạn có tên trong danh sách đóng tiền lệ phí visa, thì nên nhờ người bảo lãnh bên Mỹ tiến hành đóng ngay đi, để NVC xem xét tuổi CSPA, và hoàn tất complete hồ sơ. Vì theo danh sách trên là 5 người, thì chỉ có 3 người là được complete DS-260, còn riêng 2 anh em bạn thì chưa.
Sáng nay (28/06/2017 ) em vừa nhận được 1 mail (HCM2010697067 LIVAOS COMBINED) nữa từ NVC, và có bổ sung thêm tên em vô danh sách đóng tiền. Điều này có nghĩa là em và em gái sẽ được đi định cư luôn phải không anh chị.

Em cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Sáng nay (28/06/2017) em vừa nhận được 1 mail (HCM2010697067 LIVAOS COMBINED) nữa từ NVC, và có bổ sung thêm tên em vô danh sách đóng tiền. Điều này có nghĩa là em, và em gái sẽ được đi định cư luôn phải không anh chị.

Em cảm ơn.
Đóng tiền xong còn phải tùy thuộc vào sự xem xét tuổi CSPA của 2 anh em bạn nữa. Khi nào có kết quả, thì lúc đó mới chắc chắn là 2 anh em được xuất cảnh, định cư cùng gia đình.

haodominic

Thành viên mới
Đóng tiền xong còn phải tùy thuộc vào sự xem xét tuổi CSPA của 2 anh em bạn nữa. Khi nào có kết quả, thì lúc đó mới chắc chắn là 2 anh em được xuất cảnh, định cư cùng gia đình.

Hi anh chị .

Sau khi người nhà em bên usa đóng tiền , thì em gái tên Thu đã chuyển trạng thái incomplete , còn em tên Hảo đã chuyển sang N/A .Anh chị cho em hỏi vậy Hảo không thể hoàn tất đơn DS-260 đúng không . Em muốn gửi mail tới NVC để thắc về trạng thái N/A của Hảo thì ghi thế nào .Anh chị giúp em với .. Em rất cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hi anh chị.

Sau khi người nhà em bên USA đóng tiền, thì em gái tên Thu đã chuyển trạng thái incomplete, còn em tên Hảo đã chuyển sang N/A. Anh chị cho em hỏi vậy Hảo không thể hoàn tất đơn DS-260 đúng không. Em muốn gửi mail tới NVC để thắc về trạng thái N/A của Hảo thì ghi thế nào. Anh chị giúp em với. Em rất cảm ơn.
Tôi đã tư vấn ở bài post trên rồi bạn sinh ngày 10/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/01/2017, bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình. Thường danh sách ban đầu sẽ có đầy đủ tên các thành viên cùng đi, nhưng sau đó NVC sẽ rà soát loại bỏ ra tên những người đã quá tuối CSPA. Nếu như gia đình đã đóng tiền lệ phí visa $325 rồi, mà khiếu nại tuổi CSPA không thành công, thì số tiền này sẽ không được hoàn trả lại.

haodominic

Thành viên mới
Tôi đã tư vấn ở bài post trên rồi bạn sinh ngày 10/04/1991, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/01/2017, bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình. Thường danh sách ban đầu sẽ có đầy đủ tên các thành viên cùng đi, nhưng sau đó NVC sẽ rà soát loại bỏ ra tên những người đã quá tuối CSPA. Nếu như gia đình đã đóng tiền lệ phí visa $325 rồi, mà khiếu nại tuổi CSPA không thành công, thì số tiền này sẽ không được hoàn trả lại.
Em cảm ơn quý anh chị rất nhiều

haodominic

Thành viên mới
Sáng nay e nhận được 2 mail của NVC nói như vậy , xin anh chị dịch giúp em xem mail nói gì vậy. Em cảm ơn . Đây là email 1,

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2010697067 filed by LUA THI PHAM on behalf of HUNG DANG PHAM.

Currently, this case cannot be reviewed for applicability of the Child Status Protection Act (CSPA), as there is no visa number available according to this case's priority date and visa category.

Case Number: HCM2010697067

Petitioner's Name: PHAM, LUA THI

Principal Applicant's Name: PHAM,HUNG DANG

Preference Category: F3

Your Priority Date: 11Oct2005

Foreign State Chargeability: VIETNAM

U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

Jane

National Visa Center

Written Inquiry Unit

FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

From: Ask NVC [mailto:hungphamdang182@yahoo.com]
Sent: Tuesday, June 20, 2017 11:54 AM
To: AskNVC
Subject: Ask NVC Form Inquiry

Case Number:
HCM2010697067

Principal Name:
HUNG DANG PHAM

Date of Birth:
05/26/1969

Petitioner Name:
LUA THI PHAM

Inquirer:
Principal Applicant

Attorney of Record Name:
n/a

Inquirer Name:
n/a

Inquirer Email:
hungphamdang182@yahoo.com

Selected Question:
Child Status Protection Act questions

Additional Comments:
Dear Madam or Sir, I am the principal beneficiary of this petition. Below is the information concerning the petitioner and the principal beneficiary: NVC Case Number: HCM2017697067. Petitioner's Name: LUA THI PHAM Petitioner's DOB: 13 JULY 1928 Beneficiary's Name: HUNG DANG PHAM Beneficiary's DOB: 26 MAY 1969 Preference Category: F3 I would like to inform you that my son's status is protected by the CSPA and it has not aged out even as now.

Official - Privacy/PII

UNCLASSIFIED

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Sáng nay e nhận được 2 mail của NVC nói như vậy , xin anh chị dịch giúp em xem mail nói gì vậy. Em cảm ơn . Đây là email 1,

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2010697067 filed by LUA THI PHAM on behalf of HUNG DANG PHAM.

Currently, this case cannot be reviewed for applicability of the Child Status Protection Act (CSPA), as there is no visa number available according to this case's priority date and visa category.

U.S. CONSULATE GENERAL

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

Jane

National Visa Center

Written Inquiry Unit

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

From: Ask NVC [mailto:hungphamdang182@yahoo.com]
Sent: Tuesday, June 20, 2017 11:54 AM
To: AskNVC
Subject: Ask NVC Form Inquiry

Case Number:
HCM2010697067

Principal Name:
HUNG DANG PHAM

Date of Birth:
05/26/1969

Petitioner Name:
LUA THI PHAM

Inquirer:
Principal Applicant

Attorney of Record Name:
n/a

Inquirer Name:
n/a

Inquirer Email:
hungphamdang182@yahoo.com

Selected Question:
Child Status Protection Act questions

Additional Comments:
Dear Madam or Sir, I am the principal beneficiary of this petition. Below is the information concerning the petitioner and the principal beneficiary: NVC Case Number: HCM2017697067. Petitioner's Name: LUA THI PHAM Petitioner's DOB: 13 JULY 1928 Beneficiary's Name: HUNG DANG PHAM Beneficiary's DOB: 26 MAY 1969 Preference Category: F3 I would like to inform you that my son's status is protected by the CSPA and it has not aged out even as now.

Official - Privacy/PII

UNCLASSIFIED
Nội dung email trên NVC thông báo như sau. Tôi sẽ tóm gọn những ý chính quan trọng.
Thưa ông/bà:
Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được yêu cầu của bạn về đơn xin cấp thị thực di dân: HCM2010697067 do LUA THI PHẠM thay mặt cho HÙNG ĐĂNG PHẠM.
Hiện tại, trường hợp này không thể xem xét để áp dụng Đạo luật Bảo vệ Tình trạng của Trẻ em (CSPA), vì không có số lượng thị thực nào sẵn có theo ngày ưu tiên, và loại visa của trường hợp này.
Quan trọng:
Nếu đơn xin cấp thị thực của bạn hiện đang xử lý tại Trung tâm Thị thực Quốc gia, đừng để quá một năm trôi qua mà không liên lạc với NVC. Nếu một năm kéo dài từ ngày cuối cùng liên lạc (bằng điện thoại, thư hoặc e-mail) với NVC, tất cả các phí nộp hồ sơ và tài liệu hết hạn. Nếu điều này xảy ra, lệ phí phải được thanh toán lại và phải nộp lại các giấy tờ để tiếp tục quá trình nhập cư.

haodominic

Thành viên mới
còn mail thứ 2 này là gì vậy anh chị ..Xin giúp dùm gia đình em.Em cảm ơn

Dear Sir/Madam:

The invoice I.D. number for visa petition HCM2010697067 is: ------- ( em đã xoá )

The beneficiary I.D. number for PHAM, HUNG DANG is -------( em đã xoá )

For your case to continue, you need to pay one or more processing fees. Please go to http://ceac.state.gov and log in with your case number and your invoice ID number. Here are your numbers:

Invoice ID Number: ----(em đã xoá)

NVC received either a fee payment or mail from you recently. However, we need to have all of the following items before we can review your case:

1) Application for Immigrant Visa and Alien Registration (Form DS-260):

- Complete and send one of these forms for each person who intends to immigrate.

- Complete form DS-260 online and submit to NVC.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/260 (English) or nvc.state.gov/260/espanol.

2) Affidavit of Support (Form I-864) and financial supporting evidence (not required for employment-based petitions):

- This form is filed by the Petitioner.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/aos (English) or nvc.state.gov/aos/espanol (Spanish). They will help you complete the form and collect the correct financial evidence.

3) Supporting Civil Documents:

- For each person who intends to immigrate, submit supporting civil documents, such as birth certificates and marriage certificates.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/document (English) or nvc.state.gov/documento/espanol (Spanish) to learn which civil documents you need to submit.

- Please submit photocopies of these documents. Do not send NVC any original certificates.

If you have already sent in all of the applicable items above we will review your case. For current processing times, please visit our website at nvc.state.gov/submit (English) or nvc.state.gov/enviar/espanol (Spanish). We will let you know after our review if anything is missing or if any other action is required.

U.S. CONSULATE GENERAL

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

Jane

National Visa Center

Written Inquiry Unit

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

Official - Privacy/PII

UNCLASSIFIED

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Còn mail thứ 2 này là gì vậy anh chị. Xin giúp dùm gia đình em. Em cảm ơn.

Dear Sir/Madam:

The invoice I.D. number for visa petition HCM2010697067 is: ------- (em đã xóa).

The beneficiary I.D. number for PHAM, HUNG DANG is -------(em đã xóa).

For your case to continue, you need to pay one or more processing fees. Please go to http://ceac.state.gov and log in with your case number and your invoice ID number. Here are your numbers:

Invoice ID Number: ----(em đã xóa).

NVC received either a fee payment or mail from you recently. However, we need to have all of the following items before we can review your case:

1) Application for Immigrant Visa and Alien Registration (Form DS-260):

- Complete and send one of these forms for each person who intends to immigrate.

- Complete form DS-260 online and submit to NVC.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/260 (English) or nvc.state.gov/260/espanol.

2) Affidavit of Support (Form I-864) and financial supporting evidence (not required for employment-based petitions):

- This form is filed by the Petitioner.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/aos (English) or nvc.state.gov/aos/espanol (Spanish). They will help you complete the form and collect the correct financial evidence.

3) Supporting Civil Documents:

- For each person who intends to immigrate, submit supporting civil documents, such as birth certificates and marriage certificates.

- Please follow the instructions on nvc.state.gov/document (English) or nvc.state.gov/documento/espanol (Spanish) to learn which civil documents you need to submit.

- Please submit photocopies of these documents. Do not send NVC any original certificates.

If you have already sent in all of the applicable items above we will review your case. For current processing times, please visit our website at nvc.state.gov/submit (English) or nvc.state.gov/enviar/espanol (Spanish). We will let you know after our review if anything is missing or if any other action is required.

U.S. CONSULATE GENERAL

HO CHI MINH CITY

VIETNAM
Jane

National Visa Center

Written Inquiry Unit

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

Official - Privacy/PII

UNCLASSIFIED
Nội dung email thứ 2, NVC thông báo như sau:
Thưa ông/bà:
Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được yêu cầu của bạn về đơn xin cấp thị thực di dân: HCM2010697067 LUA THI PHAM thay mặt cho HUNG DANG PHAM.

Để trường hợp của bạn tiếp tục, bạn cần phải trả một hoặc nhiều khoản phí xử lý. Vui lòng truy cập http://ceac.state.gov và đăng nhập bằng số hồ sơ và số ID hóa đơn của bạn. Đây là những con số của bạn:

NVC đã nhận được khoản thanh toán phí hoặc thư từ bạn gần đây. Tuy nhiên, chúng tôi cần phải có tất cả các mục sau đây trước khi chúng tôi có thể xem xét trường hợp của bạn:

1) Đơn xin cấp thị thực nhập cư và đăng ký người nước ngoài (Mẫu DS-260):

- Hoàn thành và gửi một trong những mẫu đơn này cho mỗi người có ý định di dân.

- Hoàn thành mẫu DS-260 trực tuyến và nộp cho NVC.

- Vui lòng làm theo hướng dẫn trên nvc.state.gov/260 (tiếng Anh) hoặc nvc.state.gov/260/espanol.

2) Bản Tuyên Thệ Tài Trợ (Mẫu I-864) và bằng chứng hỗ trợ tài chính (không bắt buộc đối với đơn khởi kiện):

- Mẫu đơn này được nộp bởi Nguyên Đơn.

- Vui lòng làm theo hướng dẫn trên nvc.state.gov/aos (tiếng Anh) hoặc nvc.state.gov/aos/espanol (tiếng Tây Ban Nha). Họ sẽ giúp bạn hoàn thành mẫu đơn, và thu thập các bằng chứng tài chính chính xác.

3) Hỗ trợ các tài liệu dân sự:

- Đối với mỗi người định di dân, nộp các giấy tờ dân sự, như giấy khai sinh, giấy chứng nhận kết hôn.

- Vui lòng làm theo hướng dẫn trên trang nvc.state.gov/document (tiếng Anh) hoặc nvc.state.gov/documento/espanol (tiếng Tây Ban Nha) để tìm hiểu tài liệu dân sự bạn cần gửi.

- Vui lòng nộp bản sao các tài liệu này. Không gửi NVC bất kỳ chứng chỉ gốc.

Nếu bạn đã gửi trong tất cả các mục áp dụng ở trên, chúng tôi sẽ xem xét trường hợp của bạn. Để biết thời gian xử lý hiện tại, vui lòng truy cập trang web của chúng tôi tại nvc.state.gov/submit (tiếng Anh) hoặc nvc.state.gov/enviar/espanol (tiếng Tây Ban Nha). Chúng tôi sẽ cho bạn biết sau khi chúng tôi xem xét nếu có bất kỳ điều gì bị thiếu hoặc nếu bạn yêu cầu bất kỳ hành động nào khác.

Quan trọng:
Nếu đơn xin cấp thị thực của bạn hiện đang xử lý tại Trung tâm Thị thực Quốc gia, đừng để quá một năm trôi qua mà không liên lạc với NVC. Nếu một năm kéo dài từ ngày cuối cùng liên lạc (bằng điện thoại, thư hoặc e-mail) với NVC, tất cả các phí nộp hồ sơ và tài liệu hết hạn. Nếu điều này xảy ra, lệ phí phải được thanh toán lại và phải nộp lại các giấy tờ để tiếp tục quá trình nhập cư.

haodominic

Thành viên mới
Dear anh chị

sáng nay em nhận được mail NVC yêu cầu chuẩn bị giấy tờ hồ sơ để gửi sang bên đó cho NVC , anh chị có thể cho em biết giấy tờ cần những gì không ạ .Em cảm ơn