[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010731026*

tonghoangtin

Thành viên mới
Chào mấy anh chị , em tính tuổi như thế này là bị sao , giúp dùm em với ?

Mong anh chị trả lời cụ thể và rỏ ràng giúp em với nhé , em xin cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mấy anh chị, em tính tuổi như thế này là bị sao, giúp dùm em với?

Mong anh chị trả lời cụ thể và rỏ ràng giúp em với nhé, em xin cám ơn
Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 08/07/2005, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 14/09/2005, chưa đến lượt đáo hạn, và trường hợp này của bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày 06/04/2017 rồi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy cho em hỏi trường hợp của em? thì có thể kiện tuổi được không ạ.
Trường hợp này của bạn đã quá tuổi CSPA nên không thể khiếu nại được, cho dù có khiếu nại cũng sẽ không được xem xét giải quyết, và không thành công đâu. Mà bạn phải chịu khó chờ thêm thời gian nữa, khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư rồi có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (Con độc thân trên 21 tuổi của Thường trú nhân) với điều kiện bạn phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi được xuất cảnh định cư. Nếu bạn kết hôn thì hồ sơ sẽ bị hủy, chỉ trừ trường hợp bạn kết hôn mà không làm giấy đăng ký kết hôn, thì hồ sơ F2B này vẫn được tiếp tục. Thời gian chờ đợi của diện này phải chờ khoảng từ 7 - 8 năm. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa, và sẽ không được giữ lại ngày ưu tiên cũ.

tonghoangtin

Thành viên mới
Vậy có nghĩa là hồ sơ của em không được kiệm tuổi đúng không ạ ? vậy phải chờ đến 7 -8 năm nữa sao ? em cám ơn đã giúp đỡ em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy có nghĩa là hồ sơ của em không được kiện tuổi đúng không ạ? Vậy phải chờ đến 7-8 năm nữa sao? Em cám ơn đã giúp đỡ em.
Đúng! Trên diễn đàn này có rất nhiều gia đình các thành viên diện visa F3, F4. Họ cũng có con quá tuổi CSPA trường hợp cũng giống như bạn, chứ không phải riêng gì mình bạn đâu. Thôi thì cũng đừng buồn mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa đi bạn, chứ giờ gia đình bạn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn thì phải đóng tiền lệ phí visa $325, mà khả năng xem xét và thành công sẽ không có, hơn nữa khoản tiền này, một khi đã đóng rồi thì sẽ không được hoàn trả lại.
Mà hồ sơ của gia đình bạn đã nhận được thông báo mở, và hoàn tất complete tại NVC xong chưa?

tonghoangtin

Thành viên mới
Đang trong giai đoạn làm hồ sơ ạ , cám ơn đã trả lời cụ thể cho em ạ , bên kia đang cần thông tin để họ điền form