[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010751366

thanhanhngn

Thành viên mới
Chào các anh chị.
Cho phép tôi hỏi là ba tôi là người bảo lãnh cho con diện F3, nhưng vì ba đã già đang hưởng trợ cấp của chính phủ, em gái tôi hiện đang sống ở Mỹ, không cùng chung địa chỉ nhà, có chồng cùng đi làm , 2 vợ chồng khai tthuế chung. Vợ chông em tôi muốn tài trợ taì chính cho các gia đình anh chị. Vậy có phải khai I-864 cho ba tôi, I-864A cho em gái tôi bà thêm 1 I-864A cho chồng em gái tôi không. Tôi nghe nói mỗi hồ sơ tối đa chỉ có 2 người tài trợ. Vậy 2 vợ chồng em tôi khai thuế chung là 2 hay 1 người theo quy định của NVC. Rất chân thành cảm ơn trước những lời khuyên, tư vấn của các anh chij. Thanh Anh

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các anh chị.
Cho phép tôi hỏi là ba tôi là người bảo lãnh cho con diện F3, nhưng vì ba đã già đang hưởng trợ cấp của chính phủ, em gái tôi hiện đang sống ở Mỹ, không cùng chung địa chỉ nhà, có chồng cùng đi làm, 2 vợ chồng khai thuế chung. Vợ chồng em tôi muốn tài trợ tài chính cho các gia đình anh chị. Vậy có phải khai I-864 cho ba tôi, I-864A cho em gái tôi, và thêm 1 I-864A cho chồng em gái tôi không. Tôi nghe nói mỗi hồ sơ tối đa chỉ có 2 người tài trợ. Vậy 2 vợ chồng em tôi khai thuế chung là 2 hay 1 người theo quy định của NVC. Rất chân thành cảm ơn trước những lời khuyên, tư vấn của các anh chị. Thanh Anh.
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
4/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
Ngoài ra hồ sơ của gia đình bạn đến thời điểm này, đã thực hiện được những phần gì rồi?

thanhanhngn

Thành viên mới
Cám ơn bạn đã quan tâm. Thông tin mình như sau:

Priority Date: 09 Nov 2005
Approval Date: 15 Apr 2010
(Là Notice date của I797 Notice Type: Approval Notice)
Receipt Number: WAC 06-036-54107
Case Number: HCM2010751366
Em mình ở US đã paid được phí ÁO ($120) và phí IV ($325) thành công
Mình cũng submit DS260 xong.
Many thanks

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn bạn đã quan tâm. Thông tin mình như sau:
Priority Date: 09 Nov 2005
Approval Date: 15 Apr 2010
(Là Notice date của I-797 Notice Type: Approval Notice).
Receipt Number: WAC 06-036-54107
Case Number: HCM2010751366.
Em mình ở US đã paid được phí ASO ($120) và phí IV ($325) thành công.
Mình cũng Submit DS-260 xong.
Many thanks.
Nếu Ba bạn không đủ để Bảo trợ tài chánh cho gia đình bạn, thì vợ chồng em gái bạn có thể đứng ra là người đồng bảo trợ cho hồ sơ của gia đình bạn, nhưng phải cần nắm rõ thông tin chính xác, là trước đây gia đình em gái đã có từng đứng ra bảo trợ tài chánh cho ai chưa? nếu có tổng số đã bảo trợ là bao nhiêu người rồi?

thanhanhngn

Thành viên mới
Chưa bảo trợ cho ai. Hiện tôi tính theo 2017 HHS Property Guideline thì thu nhập chung của 2 vợ chồng là đủ cho tất cả hồ sơ 4 anh chị . Nhưng tôi bối rối là không biết khai bao nhiêu mẫu đó bạn

thanhanhngn

Thành viên mới
Cảm ơn bạn đã hướng dẫn. Có gì chưa hiểu rõ sau khi nghiên cứu phần hướng dẫn, cho phép tôi hỏi lại nhé.
Chân thành cảm ơn bạn đã giúp đỡ