[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010841010*

Thảo nghi

Thành viên mới
Các anh chị cho e hỏi, Ngoại e lãnh Mẹ em ngày ưu tiên ngày 28/6/2005, đơn được chấp thuận ngày 22/9/2010. Năm 2016 ngoại em mất, bà Út là Dì của Mẹ e đứng ra tiếp tục hồ sơ cho Mẹ em, mẹ em làm đầy đủ giấy tờ họ cũng đã yêu cầu lý lịch tư pháp, như vậy hồ sơ của mẹ em có được mở và tiếp tục không ạ? Anh chị tìm hiểu giúp em vì em đang rất hoang mang về tình trạng hồ sơ của mẹ em. Em cảm ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Các anh chị cho em hỏi, Ngoại em lãnh Mẹ em ngày ưu tiên ngày 28/06/2005, đơn được chấp thuận ngày 22/09/2010. Năm 2016 ngoại em mất, bà Út là Dì của Mẹ em đứng ra tiếp tục hồ sơ cho Mẹ em, Mẹ em làm đầy đủ giấy tờ họ cũng đã yêu cầu lý lịch tư pháp, như vậy hồ sơ của Mẹ em có được mở, và tiếp tục không ạ? Anh chị tìm hiểu giúp em vì em đang rất hoang mang về tình trạng hồ sơ của Mẹ em. Em cảm ơn rất nhiều.
Bạn cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình.
1/. Số biên nhận Receipt Number (do USCIS cấp).
2/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
Ngoài ra khi Ngoại bạn mất vào năm 2016, gia đình bên Mỹ đã có gửi giấy khai tử thông báo cho NVC biết xong chưa?
Có đầy đủ thông tin trên, rồi sẽ được giúp.

Thảo nghi

Thành viên mới
Số biên nhận của mình
WAC-05-196-51762/ Priority Date June 28/2005.
Số hồ sơ của mình Case HCM2010841010.
Gia đình bên Mỹ của mình đã thông báo khai tử cho NVC.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Số biên nhận của mình
WAC-05-196-51762/ Priority Date June 28/2005.
Số hồ sơ của mình Case HCM2010841010.
Gia đình bên Mỹ của mình đã thông báo khai tử cho NVC.
Hồ sơ của gia đình bạn được chấp thuận Approval Date vào năm 2010, đến năm 2016 Ngoại của bạn mới mất, thì hồ sơ này vẫn được tiếp tục. Điều quan trọng là phải gửi giấy khai tử thông báo cho NVC biết, và người thân khác trong gia đình đứng ra thay thế cho người bảo lãnh đã mất, cũng như Bảo trợ tài chánh cho hồ sơ gia đình bạn. Ở giai đoạn này gia đình bạn cần phải nhanh chóng nộp các giấy tờ cần thiết để NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ.
Khi hồ sơ được mở thì cần phải thực hiện đầy đủ 6 step gửi NVC.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-6-step-khi-h-so-duc-mo-gi-cho-nvc.22498/
Hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ gửi NVC, xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc.26172/

Thảo nghi

Thành viên mới
Hồ sơ của gia đình bạn được chấp thuận Approval Date vào năm 2010, đến năm 2016 Ngoại của bạn mới mất, thì hồ sơ này vẫn được tiếp tục. Điều quan trọng là phải gửi giấy khai tử thông báo cho NVC biết, và người thân khác trong gia đình đứng ra thay thế cho người bảo lãnh đã mất, cũng như Bảo trợ tài chánh cho hồ sơ gia đình bạn. Ở giai đoạn này gia đình bạn cần phải nhanh chóng nộp các giấy tờ cần thiết để NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ.
Khi hồ sơ được mở thì cần phải thực hiện đầy đủ 6 step gửi NVC.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-6-step-khi-h-so-duc-mo-gi-cho-nvc.22498/
Hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ gửi NVC, xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-sap-xp-va-np-h-so-cho-nvc.26172/
Dạ em cảm ơn Anh/chị nhiều lắm. Cho em hỏi thêm 1 điều. Em có kiểm tra về tình trạng hồ sơ của em tại NVC, thì hồ sơ của em rơi vào trường hợp thứ 2, vậy hồ sơ của em có bị gì không ạ? Hay chỉ là do chưa tới ngày đáo hạn của em là ngày 28/5/2005, nên hồ sơ của em vẫn chưa có thông tin. Vì bà Út của em đã gửi giấy tờ cần thiết cho luật sư bên Mỹ để làm tiếp hồ sơ vào tháng 10/2016, nhưng vẫn chưa thấy NVC trả lời, em lo về tình trạng hồ sơ của em quá. Em cảm ơn anh/chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn Anh/chị nhiều lắm. Cho em hỏi thêm 1 điều. Em có kiểm tra về tình trạng hồ sơ của em tại NVC, thì hồ sơ của em rơi vào trường hợp thứ 2, vậy hồ sơ của em có bị gì không ạ? Hay chỉ là do chưa tới ngày đáo hạn của em là ngày 28/5/2005, nên hồ sơ của em vẫn chưa có thông tin. Vì bà Út của em đã gửi giấy tờ cần thiết cho luật sư bên Mỹ để làm tiếp hồ sơ vào tháng 10/2016, nhưng vẫn chưa thấy NVC trả lời, em lo về tình trạng hồ sơ của em quá. Em cảm ơn anh/chị nhiều.
Tôi check kiểm tra thì thấy hồ sơ gia đình bạn hiện tại vẫn còn ở NVC.
Bạn nhờ Bà Út của bạn bên Mỹ, gọi điện cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình sẽ nhanh hơn. Điện thoại: 603-334-0700.

Thảo nghi

Thành viên mới
Tôi check kiểm tra thì thấy hồ sơ gia đình bạn hiện tại vẫn còn ở NVC.
Bạn nhờ Bà Út của bạn bên Mỹ, gọi điện cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình sẽ nhanh hơn. Điện thoại: 603-334-0700.
Dạ em cảm ơn nhiều lắm.

Thảo nghi

Thành viên mới
[/IMG]
Em kiểm tra hồ sơ của em ra thế này, vậy hồ sơ được mở chưa ạ? Luật sư ở bên Mỹ cũng đã cố gắng đóng tiền nhưng vẫn chưa được. Vậy hồ sơ của em có trục trặc gì không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nội dung trên được dịch như sau:

Hóa đơn tính phí đối với trường hợp IV.

. Các trạng thái thanh toán của lệ phí AOS, và IV cho trường hợp này được cho dưới đây.

. Để trả phí, nhấp vào hộp chọn của mỗi khoản phí phải trả, và nhấp vào nút thanh toán phí đã chọn.

. Quan trọng: Mọi khoản thanh toán bạn thực hiện bây giờ yêu cầu 2-3 ngày làm việc để hoàn thành, và sẽ có trạng thái đang xử lý cho đến khi đó.

. Đăng nhập vào trường hợp này một lần nữa sau 2 - 3 ngày làm việc để xác minh rằng tình trạng thanh toán đã trở thành PAID.

. Các bước tiếp theo: Để xem, in và/hoặc gửi email biên lai thanh toán, và tìm hiểu những việc cần làm tiếp theo nhấp vào nút biên lai thanh toán bên dưới, hoặc chuyển hướng biên nhận ở trên, và bên phải.

* Phí người yêu cầu
Nguyên đơn

* Phí xử lý đơn xin IV
Tên thành viên Năm sinh Quan hệ Số tiền lệ phí Tình trạng thanh toán

Hồ sơ của gia đình bạn đã được mở, cần thực hiện đúng theo nội dung, và yêu cầu trên của NVC.

Thảo nghi

Thành viên mới
Mình gửi hình cho luật sư bên Mỹ coi và để đóng tiền, nhưng luật sư mình nói chưa đóng tiền được và vẫn bị khoá. Vậy mình cần chờ 1,2 ngày sau không bạn?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình gửi hình cho luật sư bên Mỹ coi và để đóng tiền, nhưng luật sư mình nói chưa đóng tiền được, và vẫn bị khóa. Vậy mình cần chờ 1, 2 ngày sau không bạn?
Bạn chờ khoảng từ 2 - 3 ngày sau, thì đăng nhập trở lại xem sao?

Thảo nghi

Thành viên mới
Bạn chờ khoảng từ 2 - 3 ngày sau, thì đăng nhập trở lại xem sao?
Vậy cho mình hỏi, đã có tên trên trang của NVC rồi nhưng chưa thể chọn vào ô để đóng tiền, vậy có cần đợi giấy báo về mới đóng tiền không? Vì hiện tại mình vẫn chưa thể nhấn vô ô để đóng 120$.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy cho mình hỏi, đã có tên trên trang của NVC rồi nhưng chưa thể chọn vào ô để đóng tiền, vậy có cần đợi giấy báo về mới đóng tiền không? Vì hiện tại mình vẫn chưa thể nhấn vô ô để đóng 120$.
Như vậy bạn phải chờ thông báo từ NVC, thì mới được đóng tiền lệ phí để mở hồ sơ.

Thảo nghi

Thành viên mới
Mình hỏi luật sư bên Mỹ là vì sao có tên trên Wed nhưng vẫn chưa thể đóng tiền thì luật sư của mình nói đó là thông báo năm trước, trước khi ngoại mình mất. Vì luật sư của mình đã gửi giấy khai tử của ngoại mình cho NVC, nhưng vẫn chưa thấy họ trả lời. Nhưng bà Út của mình hiện đang đứng ra tiếp tục bảo lãnh gia mình đình khi ngoại mình đã mất, sao thông báo trên wed người bảo lãnh lại là tên của Ngoại mình. Vậy là NVC vẫn chưa nhận hồ sơ xin cứu xét của gia đình mình phải không bạn?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình hỏi luật sư bên Mỹ là vì sao có tên trên Wed nhưng vẫn chưa thể đóng tiền thì luật sư của mình nói đó là thông báo năm trước, trước khi ngoại mình mất. Vì luật sư của mình đã gửi giấy khai tử của ngoại mình cho NVC, nhưng vẫn chưa thấy họ trả lời. Nhưng bà Út của mình hiện đang đứng ra tiếp tục bảo lãnh gia mình đình khi ngoại mình đã mất, sao thông báo trên wed người bảo lãnh lại là tên của Ngoại mình. Vậy là NVC vẫn chưa nhận hồ sơ xin cứu xét của gia đình mình phải không bạn?
Luật sư của bạn nộp giấy khai tử của Ngoại bạn lâu chưa? Cần hỏi kỹ lại, vì theo quy định mới bây giờ của NVC, thì gửi giấy tờ hay hỏi về tình trạng hồ sơ, thì phải chờ 11 tuần lễ sau mới có kết quả trả lời, chứ không như trước đây khoảng từ 6 - 8 tuần lễ là có hồi đáp rồi.

Thảo nghi

Thành viên mới
Luật sư của bạn nộp giấy khai tử của Ngoại bạn lâu chưa? Cần hỏi kỹ lại, vì theo quy định mới bây giờ của NVC, thì gửi giấy tờ hay hỏi về tình trạng hồ sơ, thì phải chờ 11 tuần lễ sau mới có kết quả trả lời, chứ không như trước đây khoảng từ 6 - 8 tuần lễ là có hồi đáp rồi.
Luật sư mình gửi hồi tháng 10/2016, đến giờ vẫn chưa có trả lời, mà ngày đáo hạn của mình còn 1 tháng nữa là đến rồi, nên mình lo lắm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Luật sư mình gửi hồi tháng 10/2016, đến giờ vẫn chưa có trả lời, mà ngày đáo hạn của mình còn 1 tháng nữa là đến rồi, nên mình lo lắm.
Bạn nhờ người bảo lãnh mới, hoặc Luật sư gọi điện cho NVC để hỏi sẽ nhanh hơn.
Số điện thoại NVC là: 603-334-0700.

Thảo nghi

Thành viên mới
Mình có người bảo lãnh mới rồi, Dì của mẹ mình, thay thế cho ngoại mình để tiếp tục bảo lãnh cho gia đình mình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình có người bảo lãnh mới rồi, Dì của mẹ mình, thay thế cho ngoại mình để tiếp tục bảo lãnh cho gia đình mình.
Nhưng gia đình bạn bên Mỹ, đã có báo cho NVC biết họ tên người bảo lãnh mới chưa?