Hồ sơ F4-BINBON-ngày ưu tiên 21-04-1999

BinBon

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trong diễn đàn!
Tôi đang hoàn tất hồ sơ cuả gia đình , tôi cần diễn đàn giúp tôi diạ chỉ NVC để mình muốn gởi qua đường bưu điện ạ .Xin cám ơn

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Dưới đây là địa chỉ gửi giấy tờ cho NVC bằng đường bưu điện:

National Visa Center
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Những thắc mắc cần hỏi NVC thì bạn có thể gửi thư về địa chỉ ở dưới:

DEPARTMENT OF STATE N.V.C
National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Phone: 603 334-0700

E-Mail: NVCINQUIRY@state.gov

Website: http://www.travel.state.gov

Thân !

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào bạn
Bạn nhớ copy lưu lại tất cả giấy tờ đã gởi đi
Kẹp tờ bar code vào đầu hồ sơ
Thân ái

thangtran

Thành viên kinh nghiệm
Chào tất cả các bạn,
Theo hướng dẫn của NVC, thì tất cả giấy tờ dân sự khi gởi cùng DS-230 thì phải gởi theo địa chỉ trên tờ Document Cover Sheet. Tương tự như vậy, mẫu bảo trợ tài chánh I-864 cũng phải gởi theo địa chỉ trên tờ Document Cover Sheet ( hai địa chỉ khác nhau).
Vì trên tờ Document Cover Sheet có nói rõ :" Bạn phải đính kèm trang này khi gởi trả lại các giấy tờ cho NVC theo địa chỉ...".
Vậy, nếu gởi hồ sơ theo địa chỉ ở trên (admin), thì không đúng lắm với địa chỉ trên tờ Document Cover Sheet.
Theo tôi, thì gởi theo địa chỉ có trên tờ Document Cover Sheet.
Có chút ý kiến gởi các bạn. Mong các bạn tham khảo. Thân chào.

Thành

Thích đủ thứ ...
Đúng là các bạn đang tiến hành nộp hồ sơ Form DS-230 thì khi NVC họ gửi mail đã có kèm theo địa chỉ chính xác rồi. Từng hồ sơ trong địa chỉ họ sẽ có Attn: CMR....Nhưng trường hợp chưa khi nào liên lạc với NVC bạn cũng có thể sử dụng địa chỉ trên mà không cần có Attn thư vẫn tới như thường vì các phòng ban của NVC họ cũng ở chung một tòa nhà mà . :)

BinBon

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trong diễn đàn!
Tôi đang hoàn tất hồ sơ cuả gia đình , tôi cần diễn đàn giúp tôi diạ chỉ NVC để mình muốn gởi qua đường bưu điện ạ .Xin cám ơn
tôi rất vui mừng khi nhận được những câu trả lời nhiệt tình cuả anh chị.
Xin chân thành cám ơn!

BinBon

Thành viên tích cực
Ðề: ruudthaocindyluu - Xin anh chị giúp đỡ cho.

Thân chào Linda!
Lâu quá mới thấy Linda xuất hiện lại Diễn Đàn, Linda vẫn thường chứ! Hồ sơ của bạn đã phỏng vấn xong rồi phải ko, sao BinBon ko nghe ai nói gì cả, Linda có trục trặc gì ko,và lúc nào thì linda sang Mỹ. Hồ sơ BinBon vẫn đang chờ giấy PV( complete 28/1/2010), cung sốt ruột lắm...

linda

Ban điều hành

Thân chào Linda!
Lâu quá mới thấy Linda xuất hiện lại Diễn Đàn, Linda vẫn thường chứ! Hồ sơ của bạn đã phỏng vấn xong rồi phải ko, sao BinBon ko nghe ai nói gì cả, Linda có trục trặc gì ko,và lúc nào thì linda sang Mỹ. Hồ sơ BinBon vẫn đang chờ giấy PV( complete 28/1/2010), cung sốt ruột lắm...
Chào Binbon! Linda đã PV rồi, bị bổ túc bằng chứng chứng minh hai đứa con là con ruột, sau khi bổ túc xong thì họ nói về chờ.

Chúc gia đình Binbon sớm nhận được thư mời PV và PV thành công nhé!

BinBon

Thành viên tích cực

Thân chào Linda!
BinBon cám ơn lời chúc tốt đep cũa Linda và mong Linda mọi việc tiếp theo suông sẻ như ý nhé. Linda cho mình hỏi khám sức khỏe ở IOM thì có tiện hơn ko,vì gia đình mình ở TP.HCM. Mong linda góp ý giùm mình nhé, thành thật cám ơn Linda. BinBon

phuongle

Cựu Ban điều hành

Thân chào Linda!
BinBon cám ơn lời chúc tốt đep cũa Linda và mong Linda mọi việc tiếp theo suông sẻ như ý nhé. Linda cho mình hỏi khám sức khỏe ở IOM thì có tiện hơn ko,vì gia đình mình ở TP.HCM. Mong linda góp ý giùm mình nhé, thành thật cám ơn Linda. BinBon

Chào bạn,

Tôi trả lời thay chị linda .

Bạn có thể khám sức khỏe bên chợ Rẫy hay IOM. Nhưng khám bên Chợ Rẫy bạn mất ít thời gian hơn so với bên IOM. Vả lại bên chợ Rẫy lấy tiền Việt. Còn IOM phải trả bằng tiền đô.

Nếu gia đình bạn trong bất kỳ ai có vấn đề về sức khỏe thì IOM phải chuyển mẫu xét nghiệm qua Chợ Rẫy để kiểm tra .

Điều này tuỳ bạn mà thôi . Bạn có thể lựa chọn vì Chợ Rẫy và IOM đều phục vụ tốt.

Chúc bạn may mắn .

BinBon

Thành viên tích cực

Chào phuongle! BinBon cán ơn nhiều nhé, mình đang phân vân chợ Rẫy thì lúc nào cũng đông đúc vì cách đây 8 năm (lúc chưa có IOM) mình đã đưa má mình vào khám rồi ,và thấy phức tạp lắm.Còn bây giờ thì sao mình chua có thông tin ,phuongle khám rồi phải ko,cho mình biết với nhé.

phuongle

Cựu Ban điều hành

Chào phuongle! BinBon cán ơn nhiều nhé, mình đang phân vân chợ Rẫy thì lúc nào cũng đông đúc vì cách đây 8 năm (lúc chưa có IOM) mình đã đưa má mình vào khám rồi ,và thấy phức tạp lắm.Còn bây giờ thì sao mình chua có thông tin ,phuongle khám rồi phải ko,cho mình biết với nhé.
Chào bạn,

Tôi không có khám ở chợ Rẫy, đa số tôi lấy ý kiến từ các thành viên và các gia đình để đóng góp cho bạn.

8 năm trước chắc chắn sẽ khác với 8 năm sau mà bạn. Nhưng khám sức khỏe di dân nó cũng không giống như đi khám sức khỏe bình thường .

Chúc bạn có sự lựa chọn tốt,

BinBon

Thành viên tích cực

Ồ !Thì ra vậy... dù sao cũng cám on bạn nhiều nhé! Khi nào tôi trải qua rồi tôi sẽ cho bạn biết nhiều hơn, tôi chỉ sợ thầy bói xem voi rồi làm mất những điều hay vốn có của Diễn Đàn bạn nhé...

phuongle

Cựu Ban điều hành

Ồ !Thì ra vậy... dù sao cũng cám on bạn nhiều nhé! Khi nào tôi trải qua rồi tôi sẽ cho bạn biết nhiều hơn, tôi chỉ sợ thầy bói xem voi rồi làm mất những điều hay vốn có của Diễn Đàn bạn nhé...
Xin cảm ơn bạn với câu nói trên. Chỉ đơn giản tôi hiện sống ở nước ngoài rồi nên đón nhận kinh nghiệm thực tế mới nhất từ các anh chị mới đi khám sức khỏe nhầm có thể gợi ý giúp đỡ cho mọi người thật sự cần giúp có hướng đi tốt nhất .

Cũng không sao, coi như tôi đã chọn lầm đối tượng để giúp cho người không xứng đáng được giúp .

Chúc bạn may mắn .

BinBon

Thành viên tích cực

Cám ơn phuongle , lời chúc may mắn... I' m Sorry!

linda

Ban điều hành

Chào Binbon!

Chọn khám bệnh viện Chợ Rẫy hoặc IOM cũng vậy thôi, thực ra tiền Việt với USD cũng chênh lệch khoảng 100.000vnd/ 1 người. Nhưng nhiều gia đình chọn khám sức khoẻ ở bệnh viện Chợ Rẫy vì chức năng của họ là cao nhất, nếu khám bên IOM có bị thử đàm hoặc xét nghiệm gì đó thì từ IOM họ cũng chuyển qua Chợ Rẫy, nếu ai gặp trường hợp như vậy sẽ rất phiền toái vì hồ sơ chạy qua chạy lại, cuối cùng còn mất thời gian mà mệt hơn.

Bạn nên đem thư mời phỏng vấn 2 bản, mỗi người 2 hình 4x6 ghi rõ họ tên, case number, ngày tháng năm sinh sau mỗi tấm hình+ phiếu chích ngừa cả gia đình đến trực tiếp BV Chợ Rẫy để nộp và lấy ngày hẹn khám, Nếu muốn bạn cũng có thể gọi điện thoại để lấy ngày hẹn.

Dịch vụ bây giờ OK rồi Binbon ah, không còn lộn xộn như xưa nữa, bây giờ họ làm việc có thứ tự và hệ thống hơn trước rất nhiều. Một ngày họ xếp lịch cho bao nhiêu hộ và tổng số người là bao nhiêu đã có chừng hết rồi nên bạn không lo lộn xộn nữa.
Tuỳ theo thời điểm nhiều hay ít hồ sơ, họ cho bạn cái hẹn ít nhất 10 ngày có khi hơn, nên đi khám sớm cũng tốt hơn.

Chúc Binbon và gia đình khám sức khoẻ thành công và PV nhận giấy hồng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

BinBon

Thành viên tích cực

Thân chào LinDa! Rất cám ơn sự nhiệt tình kinh nghiệm của Bạn, Thật là bổ ích cho BinBon rất nhiều .Chúc LinDa mọi việc thật tốt đep và mỹ mãn.
Good Luck! BinBon

BinBon

Thành viên tích cực
Ðề: Anh, chị, em F4 Giao lưu

Chào LinDa ! Lâu nay Linda có tin gì vui ko!
BinBon vừa mới nhận thư của NVC , xin nhờ Linda xem và dịch giúp cho mình trong thư họ cần gì về mình với nhé . Chân thành cám ơn LinDa.

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the
applicant(s) (18May2010/10:00) at the U.S. Consulate General in Ho Chi
Minh. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,

Lee
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions
provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or
refusal of visas or permits to enter the United States shall be
considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and
Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such
information must be solely for the formulation, amendment,
administration, or enforcement of the immigration, nationality, and
other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM
guidance. If you have received such information in error, do not review,
retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance
upon this information, and contact the sender as soon as possible.

- Hiển thị văn bản được trích

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào LinDa ! Lâu nay Linda có tin gì vui ko!
BinBon vừa mới nhận thư của NVC , xin nhờ Linda xem và dịch giúp cho mình trong thư họ cần gì về mình với nhé . Chân thành cám ơn LinDa.

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the
applicant(s) (18May2010/10:00) at the U.S. Consulate General in Ho Chi
Minh. The agent of choice will receive further instructions shortly.

Sincerely,

Lee
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions
provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or
refusal of visas or permits to enter the United States shall be
considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and
Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such
information must be solely for the formulation, amendment,
administration, or enforcement of the immigration, nationality, and
other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM
guidance. If you have received such information in error, do not review,
retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance
upon this information, and contact the sender as soon as possible.

- Hiển thị văn bản được trích
Congratulation!
Chúc mùng bạn đã nhận được thư mời PV, lúc 10h sáng ngày 18 tháng 5/2010. Bạn có thể in ra để làm các bước tiếp theo. :1::1::1:

BinBon

Thành viên tích cực

Congratulation!
Chúc mùng bạn đã nhận được thư mời PV, lúc 10h sáng ngày 18 tháng 5/2010. Bạn có thể in ra để làm các bước tiếp theo. :1::1::1:
Thư này có phải thư mời Phỏng vấn???
Xin Linda trả lời chính xác giùm mình(vì Linda đã PV rồi). mình xin cám ơn nhiều! BinBon