[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002556010 & HCM2002556012

kimthibgl

Thành viên tích cực
Hồ sơ gia đình tôi F4- 06/2000.Xin hỏi chừng nào được mở,bây giờ tôi chuẩn bị gì?Xin cảm ơn.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
ðề: F4-06/2000

Hồ sơ gia đình tôi F4- 06/2000.Xin hỏi chừng nào được mở,bây giờ tôi chuẩn bị gì?Xin cảm ơn.
Theo lịch hiện tại tháng 12.2009 như sau : Ngày ưu tiên F4: 08 tháng 09 năm 1999.
Như vậy hồ sơ của gia đình bạn tháng 6.2000 thì có thể ước đoán khoảng tháng 4 hoặc tháng 5.2010 sẽ đến lượt hồ sơ của bạn đó. Hiện tại nếu bạn ở VN thì nên gửi email cho NVC trước hết là thăm dò sau là để thông báo địa chỉ bạn đang ở và địa chỉ email của bạn và người bảo lãnh, sau này khi hồ sơ tới lượt sẽ rất hữu dụng cho bạn, tất cả họ đều liên lạc với bạn qua email rất nhanh. Bạn nên xem qua trong diễn đàn có rất nhiều bài viết về kinh nghiệm của những người làm trước hướng dẫn, sau này sẽ giúp cho bạn rất nhiều đó.

Thân ái !

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
ðề: ðề: F4-06/2000

Xin chỉ cách email cho NVC
bạn làm theo hướng dẫn bên dưới nhé:

Trong trường hợp bạn chưa nhận được mẫu DS-3032 (Choice of address and agent) thì bạn cũng có thể thiết lập mối quan hệ với NVC bằng cách sau: Bạn hãy gửi cho NVC (National Visa Center) với nội dung như sau:

Object: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [tháng/ngày/năm sanh của người được bảo lãnh chính], in [nơi sanh], Vietnam . As for the petitioner, his [or her] full name is [tên họ của người bảo lãnh]. He [or she] was born on [tháng/ngày/năm sanh của người bảo lãnh], in [nơi sanh], Vietnam.

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ của người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[email:]

[Số điện thoại]
Bạn thay tên, địa chỉ của bạn và của người bảo lãnh vào ô màu đỏ, sau đó bạn gửi email này đến địa chỉ mail cuả NVC: NVCINQUIRY@state.gov

Chú ý: Khi mở phần new mail để gửi, phần Subject bạn nhớ ghi số Case Number vào đó, trường hợp chưa có Case Number thì bạn cũng có thể ghi số Receipt Number. Sau khi gửi mail này đi ngay lập tức bạn sẽ nhận được 1 email cuả NVC thông báo là đã nhận được email cuả bạn, họ yêu cầu bạn chờ họ giải quyết, không được trả lời email đó nhé, sau 15 đến 20 ngày làm việc thì bạn sẽ nhận được email trả lời cuả NVC xác nhận địa chỉ của bạn.

Chúc bạn thành công! :1:

kimthibgl

Thành viên tích cực

Giấy xác nhận Hộ khẩu cũ trước đây 2 chị em sống chung trong gia đình do CA địa phương cấp có mẫu hay tự viết.xin cảm ơn

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
ðề: ðề: F4-06/2000

Giấy xác nhận Hộ khẩu cũ trước đây 2 chị em sống chung trong gia đình do CA địa phương cấp có mẫu hay tự viết.xin cảm ơn
Giấy này không có mẫu đâu bạn ah, bạn có thể về địa phương và nhờ người hướng dẫn cách thảo 1 tờ đơn xin xác nhận, trong đó trình bày rõ lý do của mình sau đó đem đến Công an Quận hoặc Huyện nơi trước đây quản lý hộ khẩu cuả mình để xin họ xác nhận cho mình, đã có nhiều trường hợp làm như vậy và đã thành công.

Chú ý: Bạn nên đánh máy trên cở giấy A4 cho rõ ràng chứ đừng viết tay nhé.

Chúc bạn may mắn ! :1:

kimthibgl

Thành viên tích cực

Sau khi tôi email cho NVC thì họ gởi lại nội dung sau mong diễn đàn chỉ dẫn:
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has updated the address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing address, email address (if applicable), or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

This petition is not yet eligible for further processing. The petition will be retained at the NVC until a visa number is available. The petitioner, beneficiary, or attorney of record will be notified when further consideration can be given to processing this petition.

The petition's priority date determines when a visa number is available for the beneficiary. The priority date is the date when the petition was filed at a Department of Homeland Security (DHS) office or submitted to an Embassy or Consulate abroad. In employment immigration the priority date may be the date the labor certification application was received by the Department of Labor (DOL). You may call (202) 663-1541 or visit our website at www.ImmigrantVisas.State.Gov for priority dates being processed.

The beneficiary should not make any firm plans, such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time.

Regards,
LAM
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(j) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(j) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Xin cảm ơn nhiều.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Thư trên bạn có thể hiểu như sau: NVC đã nhận được yêu cầu của bạn và đã thay đổi địa chỉ của bạn, hồ sơ của bạn đang được xử lý và đang chờ đến ngày ưu tiên, khi có ngày ưu tiên thì họ sẽ thông báo cho bạn ngay.

Hồ sơ của bạn chắc năm 2010 được gọi rồi đó, chờ 1 thời gian nhé, họ sẽ gửi email cho bạn. Chúc may mắn.

Yêu cầu thông tin của bạn đã được nhận tại Trung tâm chiếu khán quốc gia (NVC).

Chúng tôi đã cập nhật địa chỉ của bạn. Xin tiếp tục thông báo cho NVC của bất kỳ thay đổi địa chỉ gửi thư, địa chỉ email (nếu có), hoặc những thay đổi về bản thân , trong đó có thể ảnh hưởng đến quyền lợi thị thực của đương đơn.

Đơn yêu cầu này chưa đủ điều kiện khi thời hạn ưu tiên chưa đến. Đơn yêu cầu sẽ được giữ lại tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên đã đến. Người bảo lãnh, được bảo lãnh, hoặc luật sư của hồ sơ sẽ được thông báo khi hồ sơ được mở.

Ngày ưu tiên của một hồ sơ được xác định khi một số thị thực đã sẵn sàng cho đương đơn. Ngày ưu tiên là ngày đơn bảo lãnh đã được nộp tại văn phòng Bộ Nội An (DHS) hoặc nộp cho Đại sứ quán hoặc lãnh sự quán nước ngoài. Trong nhập cư ngày ưu tiên là ngày có thể ứng dụng lao động đã nhận được chứng nhận bởi Bộ Lao động (DOL). Bạn có thể gọi (202) 663-1541 hoặc vào trang web của chúng tôi tại www.ImmigrantVisas.State.Gov cho ngày ưu tiên được xử lý.

Đương đơn không nên thực hiện bất kỳ kế hoạch công ty, chẳng hạn như xử lý tài sản, bỏ việc làm, hoặc thực hiện sắp xếp đi vào lúc này.

kimthibgl

Thành viên tích cực
HỒ SƠ F4-06/2000.Xin trợ giúp.

Hồ sơ tôi ngày ưu tiên:19/06/2000,theo tôi biết hồ sơ đã mở tới 07/2000.Vậy tôi phải làm sao đây?Xin diễn đàn trợ giúp.cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: f4:06/2000

Hồ sơ tôi ngày ưu tiên:19/06/2000,theo tôi biết hồ sơ đã mở tới 07/2000.Vậy tôi phải làm sao đây?Xin diễn đàn trợ giúp.cảm ơn
Hi
Bạn nên nhờ người nhà bên đó gọi điện thoại cho NVC hỏi ngay đi. tuy nhiên bạn có thể dùng mẫu thư sau để email cho NVC.
Bạn bấm vào đường link dưới đây để xem:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=82

kimthibgl

Thành viên tích cực
Ðề:HỒ SƠ- f4:06/2000.Xin trợ giúp

Hồ sơ của tôi:
Receipt number:lin-00-195-50832
Recept date :june 24,2000
Priority :june 19,2000
Case number :hcm 2002556011
Vậy xin hỏi diễn đàn Ngày khoá sổ .Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

luckyseafood

Ban điều hành
Hồ sơ F4 - kimthibgl - PD:06/2000

Chào bạn, nếu có thể bạn nên edit lại tiêu đề của topic mình để hấp dẫn mọi người hơn.
Thông tin có được từ hệ thống điện thoại trả lời tự động của NVC cho case number HCM2002556011 là:

Form DS-3032 đã được NVC phát hành cho người thụ hưởng vào ngày March 23, 2010. Cùng ngày, NVC cũng đã gởi đi thông báo đóng tiền AOS (70$) và yêu cầu nộp trở lại cho NVC để tiếp tục quá trình xử lý cho case này.
Chúc mừng và chúc nhiều may mắn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Xin hỏi Form DS-3032 NVC gởi cho người bảo lãnh hay người được bảo lãnh,bằng email hay bưu điện.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: HỒ SƠ- f4:06/2000.Xin trợ giúp

Xin hỏi Form DS-3032 NVC gởi cho người bảo lãnh hay người được bảo lãnh,bằng email hay bưu điện.
Form DS-3032 NVC sẽ gửi cho cả nguo72i bảo lãnh bên Us và người được bảo lãnh bên VN. Thông thuờng bên Us sẽ nhận trước khoảng 15 đến 20 ngày.

Bạn có thể xem chi tiết điền DS3032 tại đây nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

kimthibgl

Thành viên tích cực

Chị tôi bảo lãnh 3 gia đình, nay hồ sơ đã mở 2 gia đình kia o đi nữa.vậy chỉ đóng tiền 1gia đình hay sao ?(Số hồ sơ mỗi gia đình khác nhau)

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: HỒ SƠ- f4:06/2000.Xin trợ giúp

Chị tôi bảo lãnh 3 gia đình, nay hồ sơ đã mở 2 gia đình kia o đi nữa.vậy chỉ đóng tiền 1gia đình hay sao ?(Số hồ sơ mỗi gia đình khác nhau)
Chào bạn Kimthibgl,
Bạn chỉ nên đóng tiền cho những gia đình có ý định đi xuất cảnh định cư mà thôi. 3 hồ sơ có số case khác nhau sẽ không ảnh hưởng gì cho nhau (ngoại trừ bảo trợ tài chánh nếu cả 3 gia đình cùng đi).
Tuy nhiên tôi thành thật khuyên bạn hãy thuyết phục các gia đình có dự định không đi nên suy nghĩ lại. Đây chỉ là lời khuyên chân thành, mong bạn không buồn.
Hồ sơ sau khi mở, nếu không có bất cứ liên lạc gì trong 1 năm mới bị đóng. Vì vậy 2 gia đình dự định không đi còn nhiều thời gian để suy nghĩ lại.
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Chị tôi ở Folida-USA có 2con(3người), bảo lãnh 2vợ chồng tôi +1con(3người).vậy xin hỏi income của chị tôi bao nhiêu đủ bảo lãnh?xin cảm ơn.

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chị tôi ở Folida-USA có 2con(3người), bảo lãnh 2vợ chồng tôi +1con(3người).vậy xin hỏi income của chị tôi bao nhiêu đủ bảo lãnh?xin cảm ơn.
Chào bạn Kimthibgl,
Tổng cộng hai gia đình là 6 người, income của chị bạn phải bằng hoặc lớn hơn 37.000 dollars
Thân chúc bạn may mắn.

kimthibgl

Thành viên tích cực

Hồ sơ tôi bắt đầu mở thì khi nào làm lí lịch tư pháp là vừa?xin cảm ơn