Hồ sơ F4 - HCM2005714070

beercamap113

Thành viên tích cực
Ðề: Em vừa đi khám sức khỏe ở IOM hôm 17/9

có phải là 19.9 lên lấy kết quả bị niêm phong để đem đi pv ko ???? Hay là lấy xem kết quả mình có bị lao phổi hay giang mai ????? ( gia đình con thì ko có ai bị lao bao giờ cả, có trường hợp nào bị thử đàm khi ko bị lao ko)

beercamap113

Thành viên tích cực

Có phải trường hợp có kết quả trong 2 ngày là sẽ ko bị thử đàm ko ????

Dungphuquoc

Photographer XNC

có phải là 19.9 lên lấy kết quả bị niêm phong để đem đi pv ko ???? Hay là lấy xem kết quả mình có bị lao phổi hay giang mai ????? ( gia đình con thì ko có ai bị lao bao giờ cả, có trường hợp nào bị thử đàm khi ko bị lao ko)
Chào bạn !
Tôi vừa gom bài của bạn vào đây, thắc mắc gì bạn trình bày tại đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Kết quả khám sức khoẻ IOM trả để y nguyên đem đi PV chỉ có nhân viên LSQ mới được mở. Nếu bạn tự ý mở thì chuyện gì sẽ xảy ra với bạn thì chưa ai biết được !

beercamap113

Thành viên tích cực

Như vậy trường hợp sao 2 ngày nhận kết quả . vậy trường hợp này có bị thử đàm ko các bác

Dungphuquoc

Photographer XNC

Như vậy trường hợp sao 2 ngày nhận kết quả . vậy trường hợp này có bị thử đàm ko các bác
Nếu bị thử đàm. Họ sẽ kêu cháu qua Chợ Rẫy để khám và thử bên đó.

beercamap113

Thành viên tích cực
Cho hỏi về việc giấy khai sanh của người bảo lạnh

Các bác cho con hỏi , con đã có giấy khai sanh của người bảo lãnh ( bản gốc ) vậy còn bản photocopy có cần công chứng không ?? hay chỉ là photocopy thôi

beercamap113

Thành viên tích cực
Ðề: Cho hỏi về việc giấy khai sanh của người bảo lạnh

Con đọc trong việc hướng dẫn giấy tờ phỏng vấn , vậy tất cả giấy tờ photocopy có cần công chứng ko, giấy nào cần, giầy nào ko cần . Các bác chỉ giúp

beercamap113

Thành viên tích cực
1. Xếp hàng:
Đến khoảng trước 7 giờ là tốt nhất, khi đến sẽ thấy một hàng dài sọc, nhanh chân vào xếp hàng, đúng 7 giờ LSQ sẽ mở cửa. Sau đó họ sẽ kiểm tra an ninh .
2. Phòng chờ
Vào bên trong sẽ chia ra 2 hàng di dân và không di dân, thêm một hàng dành cho trẻ em nhỏ và người già
chờ khoảng hơn 5 phút bảo vệ sẽ gọi đi ra , số lượng không xác định vì đi theo gia đình nên rất đông .
3. Kiểm tra an ninh lần 2
Sau khi ra khỏi phòng chờ bảo vệ sẽ xếp hàng cho mọi người kiểm tra an ninh lần 2 ( bảo vệ sẽ lấy điện thoại di động và kiểm tra xem có vật kim loại ko )
4. Lấy dấu tay:
Sau khi ra khỏi phòng kiểm tra an ninh, trước mặt sẽ có quầy thu tiền ( EMS chuyển phát nhanh) hay bên trái phải sẽ ghi rõ bên nào di dân, bên nào ko di dân.
( Di dân bên tay Phải ) sau đó sẽ xếp hàng chờ lấy mẫu vân tay ( để khi phỏng vấn đậu sẽ cấp visa ), có một người sẽ đứng đó hướng dẫn lấy dấu vân tay và phát cho mỗi người tờ EMS ( nhớ số HCM nhé ) và số thứ tự
5. Sơ vấn:
Nhanh chống điền tờ EMS, đi thẳng xuống sẽ có một bàn nhỏ hướng dẫn điền tờ EMS. Sau khi điền xong , ngồi chờ đến thứ tự sơ vấn ( họ sẽ gọi số lộn xộn ko theo thứ tự ), hơi lâu khoảng hơn 30p
Khi sơ vấn họ yêu cầu nộp hồ sơ
- Nộp các phong bì sức khỏe
- Nộp hồ sơ từng người ( như hộ khẩu, CMND, ds230,..)
- Hồ sơ tài chính chỉ cần 1 bộ.
- Hồ sơ người bảo lãnh chỉ cần 1 bộ.
- Nộp tất cả passport, hộ khẩu bản chính, giấy kết hôn bản chính, khai sinh bản trích lục (nếu chưa có).
- Nộp bản khai EMS

Lưu ý họ sẽ hỏi người bảo lãnh tên gì , đi diện gì .
sau đó ngồi chờ gọi số lần 2 để phòng vấn ( hơi lâu khoản 1 tiếng ), xem TV hướng dẫn phỏng vấn .
6. Phỏng vấn:
Các quầy sẽ có người Mỹ và thông dịch (chú ý xem người khác phỏng vấn nhé , tại vì mình đối diện với các quầy trừ phỏng vấn theo diện vợ chồng sẽ có phòng riêng )
Bước 1 : họ sẽ nói ta giơ tay phải tuyên thể sẽ nói đúng sự thật
Buoc 2 : Mọi người ký tên vào trang 4 bản DS-230.
Bước 3 : bắt đầu phỏng vấn ( câu hỏi không xác định )

(F4) liên quan đến người bảo lãnh :
Người bảo lãnh tên gì ?
Đi Mỹ bằng diện gì ? Đi năm nào ?( chỉ cần nói năm là được )
Có chồng , con chưa ?
Làm nghề gì ?
Về việt nam bao nhiêu lần ? ( chỉ cần nói năm là được )
Mỗi lần về bao lâu ?
Nếu vui họ sẽ hỏi Bạn biết gì về thành phố mình sẽ ở ?
Xong họ sẽ hỏi đến các anh em ruột ở bên Mỹ ? (đơn giản thôi có bao nhiêu anh em ở Mỹ? )
Xong họ quay qua hỏi người đi theo ( là con )
Con tên gì ?
Bao nhiêu tuổi ?
Ở với ai ?
Qua Mỹ sẽ làm gì ?

sau đó họ sẽ yêu cầu đưa hình ảnh ( lấy những hình ảnh lúc xưa , càng xưa thì mới quan trọng và vài tấm ảnh gần đây )
Lưu ý bình tĩnh trả lời câu hỏi , ai biết tiếng anh sẽ càng tốt được Nhân viên phỏng vấn thích hơn.
Việc đậu hay rớt quan trọng nhất chỉ là hồ sơ , không phải những câu hỏi phỏng vấn ( rớt sẽ nhận giấy màu xanh để bổ túc hồ sơ, một tháng quay lại, đậu sẽ có giấy màu hồng nhưng mình không lấy )
Bên gia đình con khi đến quầy phỏng vấn đã thấy tờ giấy hồng trước mặt có cả chữ kí ( như vậy chưa phỏng vấn họ đã chấp thuận cho đi)
Sau khi đậu nhân viên sẽ đưa giấy EMS ra quầy đóng tiền, gửi visa về nha
CHúc thành công

iPooh

Thành viên mới
Ðề: Vừa phỏng vấn (1.10.2013) diện F4

Trường hợp của mình là đúng 2 tuần. Bạn có thể kiểm tra tình trạng visa của mình đang được làm các thủ tục hành chính, in ấn,... bằng case number như kiểm tra hồ sơ tại NVC. Sau khi visa được in thì kiểm tra bằng số vận đơn trên biên lai EMS.

beercamap113

Thành viên tích cực
Cho hỏi về việc đóng tiền thẻ xanh 165$ USD

Con đọc trên mang , thấy việc đóng tiền trực tuyến quá phức tạp , con nghe nói ở các hãng máy bay có làm dịch vụ này đúng ko ạ, vậy xin các bác giúp con hãng máy bay nào có dịch vụ này, và thường lệ phí làm dịch vụ này là bao nhiêu

beercamap113

Thành viên tích cực
Ðề: Cho hỏi về việc đóng tiền thẻ xanh 165$ USD

Có ai biet ve dich vu dong tien visa giúp ko vì viec dong tien phuc tap quá

syncreation

Thành viên tích cực

Hi,

bạn làm theo hướng dẫn của a Thành chưa ? cũng dễ làm theo mà khỏi mất tiền,
mình làm từ cuối tháng 5, lúc đó làm bị trục trặc dữ lắm, phải mất 1,2 ngày theo mãi mới xong và cách mình làm k giống cách các thành viên post ở đây, nhưng xong là ok rồi,
còn nếu k bạn cứ hỏi các đại lý vé máy bay xem, bạn mình nói làm ở phòng vé đường Đinh tiên Hoàng (SG), bạn mình bay từ HCM sang LAX (mình đoán là EVA), giá nhờ làm tại vp vé là 20 usd/người,

Chúc vui,

beercamap113

Thành viên tích cực

Hơi phức tạp một tí , nhưng cũng cảm ơn giúp đỡ mình cũng tính đi hãng EVA nên nhân tiện nhờ dịch vụ làm luôn khỏi sợ bị trục trặc, không biết việc đóng tiền visa có diễn ra nhanh ko vậy .

syncreation

Thành viên tích cực

đóng online nên có đầy đủ thông tin cung cấp sẽ rất mau beercamap113, yên tâm và chúc vui,