[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005727118 & HCM2005728029 & HCM2010592063

ziz

Support
Ðề: ACE cho mình hỏi

sao e nghe mấy hàng xóm bên mỹ nói là giờ luật mới ko dc rời nước mỹ quá 4 tháng. nên khi về vn cố gắng đừng ở quá 4 tháng phải trở về mỹ liền. cho hỏi điều này có thiệt ko? vì mới qua mỹ tiếng anh không rành lắm nên ko hỏi được gì cả. mong ace giúp đỡ
Bạn hãy vào đọc trang tôi cung cấp cho bạn ở bài trên rồi có gì còn lăn tăn thì ta bàn tiếp nhé.

Chỉnh sửa cuối:

herovinhcuu

Thành viên tích cực
Nhờ các ACE xem dùm e hồ sơ tới đâu rùi ạ

Case number : HCM2014737074
ngày PD : 5-5-2014

nhờ các ace xem giúp va chân thành cảm ơn rất nhìu. chúc các ace dồi dào sức khoẻ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Nhờ các ACE xem dùm e hồ sơ tới đâu rùi ạ

nhờ các ace xem giúp va chân thành cảm ơn rất nhìu. chúc các ace dồi dào sức khoẻ
Bạn trở về topic đầu tiên của mình để hỏi bài. Mỗi thành viên chỉ được mở một hồ sơ để hỏi về vấn đề di trú của mình, để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục và tư vấn giúp bạn, ở đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/11919-ACE-cho-mình-hỏi-tí?highlight=herovinhcuu

herovinhcuu

Thành viên tích cực
Ðề: xin check dùm hồ sơ dùm mình với

herovinhcuu

Thành viên tích cực

chào bạn hoaiphuongchau. hồ sơ mình lập trc đó là hỏi về diện F4. còn giờ mình đã qua mỹ và bão lãnh vợ con theo diện F2A. bạn move wa lại F4 có sao ko ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

chào bạn hoaiphuongchau. hồ sơ mình lập trc đó là hỏi về diện F4. còn giờ mình đã qua mỹ và bão lãnh vợ con theo diện F2A. bạn move wa lại F4 có sao ko ?
Không ảnh hưởng gì cả miễn sau bạn đặt câu hỏi theo đúng diện F2A của mình là được. Hỏi hồ sơ nào khác cũng được miễn sau ngay tại chính topic nick của tên mình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2014737074

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

herovinhcuu

Thành viên tích cực

xin cảm ơn bạn hoaiphuongchau rất nhìu. mình nhận dc mail NVC trả lời thế này mong bạn giải thích giúp mình. vì ko rành tiếng anh lắm. 1 lần nữa cảm ơn bạn rất nhìu
*HCM2014737074* P3AU August 27, 2014
NVC Case Number: HCM2014737074 Dear NGAN LE TRUONG:
The National Visa Center (NVC) received the immigrant visa petition filed byHAO GIALAM on behalf of TRUONG, NGAN LE from U.S. Citizenship and Immigration Services. Unfortunately, a visa number is unavailable and this petition is not eligible for further processing at this time. The reason for this delay is that there are more applicants for visas than there are immigrant visa numbers available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, this delay could be many years.
This petition will be eligible for a visa number and further processing once your priority date is earlier than the cut-off date listed in the current edition of the visa bulletin. To learn what the current cut-off date is for the petition, please visit our webpage: http://travel.state.gov/visas/checkdate
You will need the following information to determine if your case is eligible for a visa number:
Country of Chargeability................VIETNAM
Visa Category.................................F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF
PERMANENT RES.
Priority Date...................................05MAY2014
You should not make any firm plans such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. As soon as your case becomes eligible for further processing, we will contact you or your attorney (if you designated one). You do not need to contact us unless you need to report a change of mailing address or email address or a change in your personal situation that may affect your entitlement to an immigrant visa (for example: marriage, divorce, or birth of a child).
Sincerely,
National Visa Center
31 Rochester Ave. Suite 200 Portsmouth, NH 03801-2915 Email: nvcinquiry@state.gov Phone (603) 334-0700

PhuongChau

Diễn đàn XNC

xin cảm ơn bạn hoaiphuongchau rất nhìu. mình nhận dc mail NVC trả lời thế này mong bạn giải thích giúp mình. vì ko rành tiếng anh lắm. 1 lần nữa cảm ơn bạn rất nhìu
*HCM2014737074* P3AU August 27, 2014
NVC Case Number: HCM2014737074 Dear NGAN LE TRUONG:
The National Visa Center (NVC) received the immigrant visa petition filed byHAO GIALAM on behalf of TRUONG, NGAN LE from U.S. Citizenship and Immigration Services. Unfortunately, a visa number is unavailable and this petition is not eligible for further processing at this time. The reason for this delay is that there are more applicants for visas than there are immigrant visa numbers available under the limitation prescribed by law. For some visa categories, this delay could be many years.
This petition will be eligible for a visa number and further processing once your priority date is earlier than the cut-off date listed in the current edition of the visa bulletin. To learn what the current cut-off date is for the petition, please visit our webpage: http://travel.state.gov/visas/checkdate
You will need the following information to determine if your case is eligible for a visa number:
Country of Chargeability................VIETNAM
Visa Category.................................F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF
PERMANENT RES.
Priority Date...................................05MAY2014
You should not make any firm plans such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. As soon as your case becomes eligible for further processing, we will contact you or your attorney (if you designated one). You do not need to contact us unless you need to report a change of mailing address or email address or a change in your personal situation that may affect your entitlement to an immigrant visa (for example: marriage, divorce, or birth of a child).
Sincerely,
National Visa Center
31 Rochester Ave. Suite 200 Portsmouth, NH 03801-2915 Email: nvcinquiry@state.gov Phone (603) 334-0700
Nội dung email trên NVC thông báo đã nhận được những yêu cầu liên quan đến hồ sơ của bạn. Nhưng tại thời điểm này NVC chưa thể xử lý được vì số thị thực di dân quá nhiều, phải chờ thêm một thời gian nữa.

herovinhcuu

Thành viên tích cực

Ok mình hiểu rồi. Cảm ơn bạn rất nhiều. Ở trên có ghi phải chờ mấy năm lận. Sao mà lâu thế không biết. Số mình sao mà xui quá. Bạn hoaiphuongchau có thể cho mình biết visa cut-off là sao ạ? Là bị thụt lùi phải không?

th_pham98

Thành viên mới

Nội dung email trên NVC thông báo đã nhận được những yêu cầu liên quan đến hồ sơ của bạn. Nhưng tại thời điểm này NVC chưa thể xử lý được vì số thị thực di dân quá nhiều, phải chờ thêm một thời gian nữa.
FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [MSK 09/09/2014]
Cho mình hỏi nvc mới gửi cho mình email này. Ý họ nói gì vậy các bác.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Ok mình hiểu rồi. Cảm ơn bạn rất nhiều. Ở trên có ghi phải chờ mấy năm lận. Sao mà lâu thế không biết. Số mình sao mà xui quá. Bạn hoaiphuongchau có thể cho mình biết visa cut-off là sao ạ? Là bị thụt lùi phải không?
Cut-off date – Ngày đáo hạn (Date visa became available).
Ngày đáo hạn là ngày mà lịch Visa Bulletin đã vượt qua ngày ưu tiên Priority date của I-130.

visa cut-off là sao ạ? Là bị thụt lùi phải không?
Không đúng! Xem phần hướng dẫn ở trên của bài này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [MSK 09/09/2014]
Cho mình hỏi nvc mới gửi cho mình email này. Ý họ nói gì vậy các bác.
Bạn trở về topic đầu tiên của mình để hỏi bài, không hỏi bài trong topic của người khác.

herovinhcuu

Thành viên tích cực

Cut-off date – Ngày đáo hạn (Date visa became available).
Ngày đáo hạn là ngày mà lịch Visa Bulletin đã vượt qua ngày ưu tiên Priority date của I-130.

Không đúng! Xem phần hướng dẫn ở trên của bài này.
mình hiểu ngày đáo hạn là gì. nhưng cut off thi ko hiểu. nếu như đọc ở trên cut off visa tức là ngày đáo hạn thì mình phải chỉ cần chờ đợi thui phải ko?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mình hiểu ngày đáo hạn là gì. nhưng cut off thi ko hiểu. nếu như đọc ở trên cut off visa tức là ngày đáo hạn thì mình phải chỉ cần chờ đợi thui phải ko?
Cut-off date tức là ngày đáo hạn. Khi nào lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên hồ sơ bạn sẽ đến lượt được xem xét giải quyết, còn bây giờ thì phải chờ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

herovinhcuu

Thành viên tích cực

Cut-off date tức là ngày đáo hạn. Khi nào lịch vi sa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên hồ sơ bạn sẽ đến lượt được xem xét giải quyết, còn bây giờ thì phải chờ thôi.
ok. giờ mình đã hiểu rùi. cảm ơn bạn rất rất nhìu. chúc bạn gặp nhìu may mắn trong cuộc sống

herovinhcuu

Thành viên tích cực
Ðề: ACE cho mình hỏi tí

xin chào ace trên diễn đàn . em đang bảo lãnh vợ con theo diện F2A , em mới qua mỹ được 1 năm , hôm qua nghe hàng xóm kể là nên mua bảo hiểm cho con để được qua mỹ nhanh hơn. em muốn hỏi điều đó có thật ko ạ ? mong các ace giải đáp giúp em. cảm ơn rất nhìu

herovinhcuu

Thành viên tích cực
chào các ace trên diễn đàn. khoàng 1 tháng trước e nhận dc email của NVC kêu đóng phí 120$ thì e gọi agent hỏi có đóng liền không? egent trả lời là ko cần đóng vội , đợi khi nào nvc kêu đóng tiếp 325$ thì mới đóng lun 1 thể. và hôm nay e nhận đc email của nvc kêu đóng 325$, nhưng e lên trang nvc đóng tiền thì chỉ thấy kêu đóng 120$ mà ko thấy 325$. mong ACE giải thích dùm vấn đề nay đc ko ạ ? có phải đóng 120$ trc và chờ nó hoàn tất mới cho đóng tiếp 325$ ko ạ ?

kate0912

Ban điều hành
Ðề: ACE cho mình hỏi tí

chào các ace trên diễn đàn. khoàng 1 tháng trước e nhận dc email của NVC kêu đóng phí 120$ thì e gọi agent hỏi có đóng liền không? egent trả lời là ko cần đóng vội , đợi khi nào nvc kêu đóng tiếp 325$ thì mới đóng lun 1 thể. và hôm nay e nhận đc email của nvc kêu đóng 325$, nhưng e lên trang nvc đóng tiền thì chỉ thấy kêu đóng 120$ mà ko thấy 325$. mong ACE giải thích dùm vấn đề nay đc ko ạ ? có phải đóng 120$ trc và chờ nó hoàn tất mới cho đóng tiếp 325$ ko ạ ?
Thực tế , phải đóng $120 trước , sau đó khoảng 1-2 tháng sẽ được đóng $325 . Bạn nên tranh thủ đóng $120 ngay . Sau đó khoảng 1 tuần mà vẫn không đóng được $325 , thì phải gọi ngay cho NVC để hỏi vì bạn đã có mail yêu cầu đóng $325 .

herovinhcuu

Thành viên tích cực
Đã chờ 3 ngày rồi mà chưa thấy cho đóng $325. cái $120 đã hiển thị là paid rồi. e lại ko rành tiếng anh để gọi cho NVC hỏi. hỏi Agent thì nói là có trường hợp nhân email kêu đóng $325 rồi mà 10 mấy ngày vẫn chưa thấy hiện kêu đóng $325 . nên chỉ kêu e chờ tiếp. e thấy sốt ruột quá đi :2::2::2::2: ace trên diễn đàn có cách giúp chỉ e với.